หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สรุป เรื่องราวของ ตอนจบของ วันพีช  (อ่าน 15302 ครั้ง)

THE_ONE

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สรุป เรื่องราวของ ตอนจบของ วันพีช
« เมื่อ: อ. 20 พ.ย. 2012 เวลา 21:24:23 »

กลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง[ลูฟี่]
ได้ไปถึงปลายทางที่แกรนด์ไลน์
เมื่อลูฟี่ได้ขึ้นฝังเกาะสุดของแกรนด์ไลน์
ได้ค้นหาสมบัติวันพีช และแล้วก็ได้เจอถ้ำกลางเกาะ
เมื่อกลุ่มหมวกฟางได้เดินเข้าไป ได้เจอกับเรื่องราวในอดีต
เรื่องราวของยุคสมัยต่างๆ รวมถึงเรื่องราวของโลก
ที่โรบินค้นหามาตลอดชีวิตของเธอ
รวมถึงวิธีสร้างอาวุธทำลายล้าง
และยังมีผลไม้ปีศาจที่แข็งแกร่งที่สุด
เห็นคนญี่ปุ่นบอกว่า เป็นผลที่รวมพลังของผมปีศาจ โรเกีย โซออน พารามีเซีย ในลูกเดียว(ยังไม่รู้ว่าลูฟี่กินรึป่าวนะ)
และอัญมณีสีฟ้า ที่ถูกจำลองมาจากโลก
ผู้ที่ถืออัญมณีนี้ จะเห็นทุกสิ่งทุกอย่างของโลก อดีต ปัจจุบัน และ อนาคต รวมถึงควบคุ้มโลกได้ทั้งใบ
สรุป วันพีชคือ 1เรื่องราวแต่ละยุคสมัย 1อาวุธทำลายล้าง 1ผลปีศาจ 1อัญมณี
แปลมาจากคนญี่ปุ่นนะ
เพื่อให้หายข้องใจกันของตอนจบวันพีช
แต่เห็นเขาบอกว่า มันยังไม่จบแค่นี้ พูดง่ายๆนะครับ มันไม่จบหรอก ฮ่าๆ...

momomo5

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: สรุป เรื่องราวของ ตอนจบของ วันพีช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 20 พ.ย. 2012 เวลา 22:43:53 »
ผมเชื่อว่าจินตนาการของอาจารย์โอดะไม่ห่วยขนาดนี้หรอกครับ

แต่ที่พูดมานี่มันแค่เดาสั่วๆไม่ใช่เหรอครับ มันก็พลอตหนังโหลๆทั่วไปนั่นแหละแค่เดาตอนจบไปตามธีมของเรื่อง

treewat

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • คนเราไม่ได้เก่งมาตั้งแต่เกิด
    • facebook
Re: สรุป เรื่องราวของ ตอนจบของ วันพีช
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 21 พ.ย. 2012 เวลา 00:00:39 »
รออ่านดีกว่า รู้ตอนจบก่อนแล้วได้อะไร ทุกสิ่งมันย่อมมีการเปลี่ยนแปลง  *dead* *dead*

The_O

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 21 พ.ย. 2012 เวลา 00:54:08 »
เพื่อ..........?
อาจจะเป็นอย่างที่ว่ารึไม่ใช่อันนี้ไม่รู้
เพราะจากที่อ่านๆมาตั้งเเต่เเรกเรื่องราวมันก็คงผูกไปทางนั้นอยู่เเล้ว
แต่ส่วนที่มันสนุกคือเส้นทางการผจญภัยต่างๆก่อนที่กลุ่มพระเอกจะไปถึงจุดหมายมากกว่าครับ

ยังไงก็ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

ooae

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 21 พ.ย. 2012 เวลา 01:07:08 »
อาจจะเป็นอย่างที่ว่ารึไม่ใช่อันนี้ไม่รู้
เพราะจากที่อ่านๆมาตั้งเเต่เเรกเรื่องราวมันก็คงผูกไปทางนั้นอยู่เเล้ว
แต่ส่วนที่มันสนุกคือเส้นทางการผจญภัยต่างๆก่อนที่กลุ่มพระเอกจะไปถึงจุดหมายมากกว่าครับ

ยังไงก็ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล
*number1* *number1*

...........................................หนูจะเอาอย่างงี้ๆอ่ะ

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 21 พ.ย. 2012 เวลา 09:30:43 »

*damage* *damage* *damage*

wingIAI

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 21 พ.ย. 2012 เวลา 17:25:00 »

สุดท้าย วันพีชคือมิตรภาพ ครับ *nude* *nude* ผมพูดเล่นนะ55+

kabukill

• *
    • http://www.tooktaall.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 21 พ.ย. 2012 เวลา 19:58:10 »
ที่ japan จบแล้วหรอครับ ผมอยากรู้แค่นี้
จำหน่ายตุ๊กตานำเข้าต่างๆมากมาย ราคาย่อมเยาว์ที่www.tooktaall.com

treewat

• *
  • คนเราไม่ได้เก่งมาตั้งแต่เกิด
    • facebook
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 21 พ.ย. 2012 เวลา 20:39:19 »
ที่ japan จบแล้วหรอครับ ผมอยากรู้แค่นี้
ถึงตอน 689 เหมือนกัน นายคิดล่ะกันว่าจบยัง ออกมาไม่ถึงวัน เค้าก็เอามาแปลให้อ่านแล้ว  *disappoint*

0870614268

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 22 พ.ย. 2012 เวลา 19:01:17 »
เดาชัด ๆ
ไม่ต้องรักกูให้เหมื่อนญาติแค่รักชาติให้เหมื่อนกู

takky

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • คนธรรมดา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 23 พ.ย. 2012 เวลา 20:23:13 »
โชคดีจังเลย ได้รู้เรื่องตอนจบด้วย

มัวคิดเองอยู่ตั้งนาน
normal man

gspy

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 23 พ.ย. 2012 เวลา 22:16:56 »

One piece มันก็ต้อง One piece จิ อันนี้มัง Four piece

แปลมาจากคนญี่ปุ่นนะ แล้วไอ้คนญี่ปู่นที่ว่าน่ะ... ใคร???
 *attack* *attack* *haha* *haha*