หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนอ่าน โทริโกะคับ มีเยอะไหมนะ มารายงานตัวด้วยคับ คุยเล่นกันครับ  (อ่าน 5745 ครั้ง)

treewat

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • คนเราไม่ได้เก่งมาตั้งแต่เกิด
    • facebook

ผมก็พึ่งอ่านเรื่องนี้มาไม่นาน ก็สนุกดีนะ คนเขียน มีจินตนาการ ของอาหารดีมากเลย เขียนจนซะอยากจะกินของอร่อยๆเลย พูดแล้วหิว ดูๆแล้วโคมัสสึจะเข้าไปในโลกกูเมตไหวหรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 15 พ.ย. 2012 เวลา 23:19:53 โดย treewat »

Natsu Dragneel

• บุคคลทั่วไป
แวะมาเจิมกระทู้แรก

ส่วนตัวผมก็ชอบโทริโกะครับ ตั้งแต่ตอนแรกที่ไปปราบจระเข้ความยากระดับ 5 มาถึงตอนนี้ซัดกันเป็นระดับ 100+ แล้ว

แต่ไม่ต้องห่วงโคมัตสึหรอกคับ เพราะโทริโกะมันพาไปเจออันตรายด้วยประจำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 17 พ.ย. 2012 เวลา 22:07:00 โดย Natsu Dragneel »

treewat

• *
  • คนเราไม่ได้เก่งมาตั้งแต่เกิด
    • facebook
ปานนี้ยังไม่ได้เข้าโลกกูเมตเลย คนอื่นไปกันหมดและ ภาระกิจสุดท้ายก็คือ ปราบ 4 สัตว์ร้ายใช่ป่ะคับ

O

• พลโท / โจนิน
  • *
  • ย๊ากกกกกกกก!!!
ปานนี้ยังไม่ได้เข้าโลกกูเมตเลย คนอื่นไปกันหมดและ ภาระกิจสุดท้ายก็คือ ปราบ 4 สัตว์ร้ายใช่ป่ะคับ

ไม่แน่ใจ  เพราะตอนนี้มีการจัดงานเทศกาลอาหารอยู่

ปล. โคมัตสึจะไหวไหม?   ดูผู้เข้าแข่งขันแต่ละคนสิ *shock*

ปล2.  ที่เดาเอาไว้คือ  ถ้างานแข่งไม่ปั่นป่วนเพราะมีสมาคมก่อกวนล่ะก็   อาจมีเหตุการณ์งานแข่งไปอีกหลายบทแทน...

TeyTey

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ความเร็วคือน้ำหนัก ทำหนักๆแล้วจะเร็ว
ช่วยดันคับ  *number1* เดียวจะลองอ่านดู สนุกไหมน๊า ?
ข้าคือผู้ที่ โกล ดี โรเจอร์ เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

treewat

• *
    • facebook
ช่วยดันคับ  *number1* เดียวจะลองอ่านดู สนุกไหมน๊า ?

ถ้าสนใจ นี่คับ มีตั้งแต่ หน้าแรกเลย
http://cartoononline.xn--72czpbeb4g1a9c6d3d2d.com/index.php?page=movie&do=category&category_id=29&order=&view=thumb&p=5

ปล. ขอโทดทีมงานนะคับ ไม่ได้ตั้งใจมาโฆษณาให้เวปอื่น

mirugi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เราชอบเรื่องโทริโกะมากเลยค่ะ การ์ตูนบู๊กันสะใจแถมคนเขียนจินตนาการล้ำมาก  *haha*
เราว่าโคมัตสึน่าจะเข้าโลกกรูเมต์ไหวนะ
แต่อาจต้องมีอุปกรณ์เสริมเยอะหน่อย *hoho*

ตอนล่าสุดนี่ ถ้าเป็นบทเริ่มภาคใหม่ คงต้องเรียกว่าภาคโคมัตสึโชว์เมพค่ะ 5555

treewat

• *
    • facebook
ถ้าไปที่ เจอแรงดึงดูดเยอะๆ โคมัสซึคงจะ เดินไม่ออกเลย ถ้าขี้หลังโทริโกะ บางที่มีดที่พกมาจะเสียหลังพี่เค้าป่าว แค่ยกช้อนกับหม้อจะปลุงอาหารก็คงไม่ไหวนะ

*glad* *glad* สงสารโคมัสซึเน้อ

mirugi

• *
ถ้าไปที่ เจอแรงดึงดูดเยอะๆ โคมัสซึคงจะ เดินไม่ออกเลย ถ้าขี้หลังโทริโกะ บางที่มีดที่พกมาจะเสียหลังพี่เค้าป่าว แค่ยกช้อนกับหม้อจะปลุงอาหารก็คงไม่ไหวนะ

*glad* *glad* สงสารโคมัสซึเน้อ

เห็นภาพเป็นช็อตๆเลยค่ะ  *disappoint*
เราว่า เรื่องนี้ต้องยกหน้าที่ให้คนเขียนเป็นคนโมค่ะ 555555
เราเชื่อว่าคนเขียนสามารถเขียนให้โคมัตสึเข้าโลกกรูเมต์ไหวแน่นอน  *number1*

แต่เอาจริงๆแล้ว เรื่องโทริโกะนี่เราเสียวโคมัตสึตายมากเลยล่ะค่ะ
แบบ มีฉากเกือบเดี้ยงหลายฉากเหลือเกิน

treewat

• *
    • facebook
ไม่ได้อ่านสัปดานึ่ง เหมือนขาดไรไปนะ *dead* *dead*

O

• พลโท / โจนิน
  • *
  • ย๊ากกกกกกกก!!!
ตอนนี้โคมัตสึพบบุรันจิแล้ว ดูเหมือนว่าจะเข้ากันได้ดีซะด้วยสิ...    แล้วก็อยากให้บุรันจิเป็นคู่หูกับซีบร้า

arjanpoo

• *
ไม่อ่านโทริโกะครับ
ผมอ่านแต่เรื่องวันพีช

เหตุผลเพราะผมไม่ชอบลายเส้นโทริโกะ
ชอบแบบสดใสอย่างวันพีชมากกว่า

Doppel Man

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คนเราจะผิดหรือถูก อยู่ที่ความเชื่อมั่นในอุดมการณ์
อ่านโทริโกะเพราะมีตอนที่มาเจอกับวันพีชนี่แหละ

ไม่แน่นาก๊อดที่ว่าอาจเป็นมาม่าก็ได้ *haha*
เปิดปิดเปิดปิดเปิดปิดเปิดปิด (ภาษาสวิชต์)

habihala

• *
โทรริโกะในตอนนี้สามารถสู้กับสตาร์จูนจนชนะได้หรือไม่

geenoza

• *
ผมคนนึงครับแฟนพันธ์แท้โทริโกะ  *great* *great*