หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยจาก " One Piece 685 "  (อ่าน 9532 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ข้อสงสัยจาก " One Piece 685 "
« เมื่อ: พ. 17 ต.ค. 2012 เวลา 18:51:56 »

วันนี้นะครับ...มีข้อสงสัยเกี่ยวกับตอนที่ 685 มาให้ช่วยวิเคราะห์กันครับ !?

1." ผลไม้ปิศาจทำเอง " ที่ ซีซาร์ สร้างขึ้นมา คิดว่าเป็นอย่างไรกันบ้างครับ ? การที่ ซีซาร์ สร้างขึ้นมาได้...เเสดงว่าต้องรู้ " ส่วมผสม " ของ " ผลไม้ปิศาจ " เพราะฉะนั้นทุกท่านคิดว่า " ผลไม้ปิศาจ " ข้างในนั้นมีอะไร ? เเละทำไมของที่ ซีซาร์ ทำไมขึ้นมาเป็นสายโซอน ?

2.โซโล บอกว่า " ศัตรูเป็นสายโรเกีย " ซึ่งก็คือ " โมเน่ " เเต่สายโรเกียของอะไร ? เเละเหตุใด โซโล จึงทราบได้ครับ...

ปล.ขออภัยถ้่ามันเป็นการ Spoil นะครับ  *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

windyzero

• โจรสลัดจอมลุย / โคโนฮะกลุ่ม 7
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ข้อสงสัยจาก " One Piece 685 "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 17 ต.ค. 2012 เวลา 19:08:57 »

1. น่าจะเป็นผลปิศาจที่อาจจะถูกดูดจากร่างของใครคนหนึ่งครับ แล้วถูกเก็บไว้ในซีเคร็ตรูม(โมโมโนะโซ้ยซะ)

2. โซโลน่าจะหมายถึงเซซาร์มากกว่านะครับ ผมคิดว่างั้น

ป.ล. ยังไม่ได้อ่านละเอียดมากเท่าไหร่ ยังไม่ว่าง *dead*

DEMON-HAFT

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
Re: ข้อสงสัยจาก " One Piece 685 "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 17 ต.ค. 2012 เวลา 19:09:10 »
ซีซ่าไม่ได้สร้างครับผลปีศาจเทียมนั้นเป็นผลงานที่ยังไม่สมบูรณ์ของ ดร เวก้าพังค์
    ซึ่งน่าจะโหดพอตัวเลย เล่นทำผลปีศาจกันเลย

ส่วนโมเน่เป็นผลยูคิ ยูคิครับ เจ้าหญิงหิมะนั้นเอง ที่โซโลรู้ก็เพราะมันเป็นยังงี้ละครับ แทรกตัวผ่านในหิมะได้ไรงี้มั้งนะ แต่ดูยังไงก็ไม่น่าใช่พาราหรอกแบบนี้
 ตอนแรกก็เดากันไปว่าผลฮาร์ปี้ สัตว์ในตำนาน ผลนกกระสา บลาๆ  สุดท้ายก็ ผลหิมะจนได้  *dontknow*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

IamMr.F

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • สิ่งที่ดูเรียบง่ายหรือธรรมดาบางครั้งอาจมีปริศนา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 17 ต.ค. 2012 เวลา 21:30:06 »
ผมว่าที่น่าสงสัยสุดแฟรงกี้มันไปไหนอะดิ
หรือผมไม่เห็นเอง
โดฟรามิงโก้.......

DipucCupiD

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 17 ต.ค. 2012 เวลา 21:39:15 »
ผมคิดว่าโมเน่ นาจะเป็น พาราฯ มากกว่าโรเกีย เสียอีก เพราะ คล้าย MR.3 กับ แมคเจลแลน

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 00:15:52 »
1. ผลปีศาจนั้นเป็นผลงานของเวก้าพั๊งค์เด้อ ตามที่สปอยแปลมาและบอกว่าล้มเหลวด้วย แสดงว่ามันต้องไม่สมบูรณ์
สังเกตลายมันเป็นวงกลมซ้อนกัน ไม่ได้ม้วนๆ แบบปกติ และโดยส่วนตัวก็คิดว่าไม่น่าจะทำได้
เพราะถ้าทำได้เทียบเท่าของแท้ ประเด็นของเนื้อเรื่องมันจะหลุดไปหน่อย แต่ก็ไม่แน่เดาๆ นะ

2. คิดว่าโซโลอาจจะเข้าใจผิด หรือสปอยแปลคลาดเคลื่อนไปก็เป็นได้ คงต้องรอดูต่อไป แต่ก็คงไม่หนี 2 สายโรเกียกับพาราฯ นี่แหล่ะ

ประเด็นจากตอนล่าสุดที่เราคิดว่าน่าสนใจกว่าคือ
ช่องขวาบนนั่นมันหน้าเจ้าฟลามิงโก้ใช่ไม๊ ? ถ้าใช่.. เอจังต้องการจะสื่ออะไร ?
ถัดมาช่ิองข้างล่าง เหมือนเจ้ามังกรมันจะไม่ได้บินได้ด้วยตัวมันเอง สังเกตที่มือมังกรมันเกาะเมฆเอาไว้
หรือว่า.. เมฆสีทอง!!

ผมว่าที่น่าสงสัยสุดแฟรงกี้มันไปไหนอะดิ
หรือผมไม่เห็นเอง

แฟรงกี้น่าจะล่วงหน้าไปที่เรือก่อนน่ะ..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

O

• พลโท / โจนิน
  • *
  • ย๊ากกกกกกกก!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 00:16:53 »
คิดเล่น ๆ ดูว่า   สาเหตุที่ครึ่งหนึ่งของเกาะมีหิมะตกและอากาศหนาวเย็นจัดเพราะโมเน่อาจเป็นคนทำก็ได้...

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 00:59:08 »
คิดเล่น ๆ ดูว่า   สาเหตุที่ครึ่งหนึ่งของเกาะมีหิมะตกและอากาศหนาวเย็นจัดเพราะโมเน่อาจเป็นคนทำก็ได้...

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

zentralTH

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 03:47:33 »

เกาะนี้มันเป็นเกาะที่อาคาอินุกับอาโอคิยิสู้กันหนิครับ ฝั่งน้ำแข็งเกิดจากอาโอคิยิน่ะ

TeyTey

• *
  • ความเร็วคือน้ำหนัก ทำหนักๆแล้วจะเร็ว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 07:36:04 »
 โซโลรู้ได้ไงหว่า ไม่รู้ว่าแปลถูกป่ะนะ

ตอนหน้าคงเฉลยให้เอง
ข้าคือผู้ที่ โกล ดี โรเจอร์ เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 09:57:49 »
อาจจะเป็นโรเกียก็ได้นะเพราะเข้ามายังมองไม่เห็นโมเน่เลยอยู่ๆก็โผล่มายังกะแอบดูอยู่ *shock*

Munafic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 10:42:54 »
ย้งไม่เห็นโมเน่สลายร่างแล้วรวมตัวใหม่ แบบลุงควันฉุย เจ้าเข้ทราย ลุงลิงเหลือง รึเอเนลนะ ฟันธงว่าโรเกียไม่ได้หรอก แต่มันไปคล้าย mr.3 สร้างเทียน/ แคลิเฟอร์ cp9 (ผลฟองสบู่) ไรทำนองนี้อ่ะ
พารามิเชีย มันมี2แบบนี่นา
1.เปลี่ยนร่างกายผู้มีพลังให้มีความพิเศษ เช่น ลูฟี่ mr.1
2.ร่างกายเป็นมนุษย์อย่างเดิม แต่มีพลังพิเศษ เช่น โรบิน mr.2
ถ้าสลายร่างไม่ได้ ผมก็คิดว่ามันคงไม่ใช่โรเกียอ่ะนะ ยกเว้นผลความมืดไว้นะครับ
 ปล. คห.ส่วนตัวล้วนๆจากที่อ่านมาหลายปีครับ

windyzero

• โจรสลัดจอมลุย / โคโนฮะกลุ่ม 7
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 11:11:54 »
ถ้าผลปิศาจที่ถูกสร้างขึ้น ผมว่ามันต้องมีจุดแตกต่างจากของแท้หน่อยนะ

อย่างเช่น ปกติสายโซอนจะเปลี่ยนได้ 3 รูปแบบ ของเทียมอาจจะได้แค่ 2 ก็ได้ ถ้าทำเองได้เหมือนของแท้ล่ะก็

ไม่ล่ะไม่อยากนึกสภาพพลังผลแสง ผลแมกม่า ที่มีกันยั้วเยี้ยในกองทัพเรือเลยครับ *haha*

Monkey D. Jennei

• *
  • ชีวิตเราเป็นของเรา"ใช้ซะ"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 12:25:40 »
วันนี้นะครับ...มีข้อสงสัยเกี่ยวกับตอนที่ 685 มาให้ช่วยวิเคราะห์กันครับ !?

1." ผลไม้ปิศาจทำเอง " ที่ ซีซาร์ สร้างขึ้นมา คิดว่าเป็นอย่างไรกันบ้างครับ ? การที่ ซีซาร์ สร้างขึ้นมาได้...เเสดงว่าต้องรู้ " ส่วมผสม " ของ " ผลไม้ปิศาจ " เพราะฉะนั้นทุกท่านคิดว่า " ผลไม้ปิศาจ " ข้างในนั้นมีอะไร ? เเละทำไมของที่ ซีซาร์ ทำไมขึ้นมาเป็นสายโซอน ?

2.โซโล บอกว่า " ศัตรูเป็นสายโรเกีย " ซึ่งก็คือ " โมเน่ " เเต่สายโรเกียของอะไร ? เเละเหตุใด โซโล จึงทราบได้ครับ...

ปล.ขออภัยถ้่ามันเป็นการ Spoil นะครับ  *disappoint*
ตอนลุงคิซารุ นะคะเอาตามเข้าใจผิดถูกยังไง ว่ากันอีกทีนะ
1.ผลปีศาจที่ ซีซาร์ทำขึ้นเป็นสายโรเกียร์(แก๊สพิษ ไอ้หมาน้อยนั่นน่ะ) ส่วนสายโซออน ที่โมโม่กินเข้าไปเป็น ดร.เวก้า ไม่ใช่รึ *้ัdoubt*
2.สายโรเกียที่ว่าคือ โมเน่แน่นอนค่ะ ผลปีศาจที่ว่าคือผลหิมะ ทีโซโลบอกไปอย่างนั้นคงเพราะโซโลเป็นคนเดียวในกลุ่มนั้นที่ใช้ฮาคิได้ *shock*

การตายไม่ใช่จุดสิ้นสุด แต่เป็นการเริ่มต้นสิ่งใหม่

Doppel Man

• *
  • คนเราจะผิดหรือถูก อยู่ที่ความเชื่อมั่นในอุดมการณ์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 18 ต.ค. 2012 เวลา 16:30:50 »

เกาะนี้มันเป็นเกาะที่อาคาอินุกับอาโอคิยิสู้กันหนิครับ ฝั่งน้ำแข็งเกิดจากอาโอคิยิน่ะ
มันเป็นมุขครับ ไม่ได้เอาจริงเอาจัง
เปิดปิดเปิดปิดเปิดปิดเปิดปิด (ภาษาสวิชต์)