หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ซันจิแต่งงาน!!!  (อ่าน 15264 ครั้ง)

Toonny2546

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ซันจิแต่งงาน!!!
« เมื่อ: ส. 23 ม.ค. 2016 เวลา 20:28:10 »
 *disappoint* คือรู้ข่าวนานแล้วที่ซันจิจิแต่งงาน บอกเลยเราเปนคนหนึ่งที่ชอบซันจิ รู้สึกสงสารไงไม่รุ้ ได้แต่งกะลูกสาวบิ้กมัม TT *damage*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: ซันจิแต่งงาน!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 04 ก.พ. 2016 เวลา 01:56:40 »
คงปฎิเสธครับ เรื่องราวจะได้มันส์ขึ้น
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 16 ก.พ. 2016 เวลา 09:12:45 »
ผมสังหรว่า เจ้าสาวคงจะเป็น จิเวลรี่ บอนนี่ จากหลายๆเหตุผล

1.ทาปากเหมือนบิกมัมและเหมือนลอล่า(หารูปดูเอาว่าทาปากแบบไหนซึ่งจะต่างจากผู้หญิงคนอื่นในเรื่อง) กาตูนเรื่องนี้ สังเกตุได้ถ้าครอบครัวเดียวกัน อ. แกจะเขียนจุดเด่นของครอบครัวนั้นๆ
2.ซุบเปอร์โนวา เริ่มเข้ามามีบทบาทเพิ่มขึ้น อ.แกน่าจะค่อยๆเปิดตัวทีละคน เริ่มจากลอว์ แกงค์เบจ และต่อๆมาเรื่อยๆ
3.จิเวลรี่ โดนอาคาอินุจับ แต่กลับโดนปล่อยตัวโดยที่ยังไม่รู้เหตุผล
4.ลูกเรือของจิเวลรี่ ตัวประกอบทั้งนั้นและหายไปแล้วล่าสุดจิเวลรี่เดินทางลำพัง บางทีอาจจะได้เข้ากลุ่มหมวกฟางในฐานะ ภรรยาของกุ๊ก
5.จากตอนล่าสุดลูฟี่พูดลอยๆว่า ถ้าซันจิแต่งงาน เรากำลังจะมีลูกเรือเพิ่มสินะ
6.ผัวเป็นกุ๊ก เมียก็ชอบกิน น่าจะเหมาะสม(ข้อนี้เหตุผลส่วนตัวนะ 55+)
7.ถ้าจบแบบนี้ น่าจะจบสวยเจ้าบ่าว+เจ้าสาว โจรสลัดทั้งคู่ซันจิน่าจะยื่นเงื่อนไขขอเดินทางต่อไปจนกว่าลูฟี่จะได้เป็นราชาโจรสลัด บิ๊กมัมต่อลองให้จิเวลรี่เดินทางไปด้วย..ตะกูลวินสโม๊ค+กลุ่มโจรสลัดบิกมัม หนุนหลังลูฟี่ให้เป็นราชาโจรสลัด ผมคิดว่า การที่ลูฟี่จะเป็นราชาโจรสลัดคงต้องทำให้โจรสลัดทุกคนมาเป็นพวก
8.และท้ายสุด ลูฟี่คงไม่ได้สู้กับบิ๊กมัมแน่นอน เพราะ อ.แกคงไม่ให้ลูฟี่ต่อยผู้หญิง

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 16 ก.พ. 2016 เวลา 15:51:27 »
ผมสังหรว่า เจ้าสาวคงจะเป็น จิเวลรี่ บอนนี่ จากหลายๆเหตุผล

1.ทาปากเหมือนบิกมัมและเหมือนลอล่า(หารูปดูเอาว่าทาปากแบบไหนซึ่งจะต่างจากผู้หญิงคนอื่นในเรื่อง) กาตูนเรื่องนี้ สังเกตุได้ถ้าครอบครัวเดียวกัน อ. แกจะเขียนจุดเด่นของครอบครัวนั้นๆ
2.ซุบเปอร์โนวา เริ่มเข้ามามีบทบาทเพิ่มขึ้น อ.แกน่าจะค่อยๆเปิดตัวทีละคน เริ่มจากลอว์ แกงค์เบจ และต่อๆมาเรื่อยๆ
3.จิเวลรี่ โดนอาคาอินุจับ แต่กลับโดนปล่อยตัวโดยที่ยังไม่รู้เหตุผล
4.ลูกเรือของจิเวลรี่ ตัวประกอบทั้งนั้นและหายไปแล้วล่าสุดจิเวลรี่เดินทางลำพัง บางทีอาจจะได้เข้ากลุ่มหมวกฟางในฐานะ ภรรยาของกุ๊ก
5.จากตอนล่าสุดลูฟี่พูดลอยๆว่า ถ้าซันจิแต่งงาน เรากำลังจะมีลูกเรือเพิ่มสินะ
6.ผัวเป็นกุ๊ก เมียก็ชอบกิน น่าจะเหมาะสม(ข้อนี้เหตุผลส่วนตัวนะ 55+)
7.ถ้าจบแบบนี้ น่าจะจบสวยเจ้าบ่าว+เจ้าสาว โจรสลัดทั้งคู่ซันจิน่าจะยื่นเงื่อนไขขอเดินทางต่อไปจนกว่าลูฟี่จะได้เป็นราชาโจรสลัด บิ๊กมัมต่อลองให้จิเวลรี่เดินทางไปด้วย..ตะกูลวินสโม๊ค+กลุ่มโจรสลัดบิกมัม หนุนหลังลูฟี่ให้เป็นราชาโจรสลัด ผมคิดว่า การที่ลูฟี่จะเป็นราชาโจรสลัดคงต้องทำให้โจรสลัดทุกคนมาเป็นพวก
8.และท้ายสุด ลูฟี่คงไม่ได้สู้กับบิ๊กมัมแน่นอน เพราะ อ.แกคงไม่ให้ลูฟี่ต่อยผู้หญิง

ขอแย้งข้อ 8 หน่อย ลูฟี่สู้กับตัวละครผู้หญิงมาหลายตัวแล้วนะ

ตั้งแต่แรกๆ ก็อัลบีด้า มาหลังๆ เกาะอเมซอลนี่ก็ผู้หญิงทั้งเกาะเลยนะ

ตอนที่ขึ้นเวทีสู้กับแซนเดอร์โซเนีย มารีโกลด์ น้องของโบอาก็ไม่ได้ออมมือนะ

อาจจะมีอีกประปราย แต่นึกไม่ออกแล้วนะ

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์