หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

King kong gun VS King punch

King kong gun
3 (100%)
King punch
0 (0%)
Saitama punch (Not to vote)
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 3

ผู้เขียน หัวข้อ: King kong gun VS King punch ใครแรงกว่ากัน? เพื่อนๆคิดว่าไงครับ?  (อ่าน 7983 ครั้ง)

binix

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: King kong gun VS King punch ใครแรงกว่ากัน? เพื่อนๆคิดว่าไงครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 21 มิ.ย. 2015 เวลา 20:20:03 »
ผมว่าของลูฟี่ฟิตกว่านะ อัดความแรงในวงแคบ
ส่วนราชา ออกแนวกว้างๆ แต่ก็ชาจมาพอสมควร
สรุป โหวตลูฟี่ครับ
ปล.เจอบาโธโลมีโอเข้าไป อาจจะเงิบทั้งสองคนเลยนะ 555+
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

binix

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: King kong gun VS King punch ใครแรงกว่ากัน? เพื่อนๆคิดว่าไงครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 21 มิ.ย. 2015 เวลา 20:43:32 »
King Kong Gun น่าจะแนว PVP
King Punch น่าจะแนว PVE

อนาคตอาจจะมีท่าคู่ก็ได้นะครับ 55

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 24 มิ.ย. 2015 เวลา 19:59:18 »
ส่วนตัวผมว่าคิงพันซ์แรงกว่าครับ ที่แรงทำลายดูด้วยกว่าเพราะพื้นที่ที่โดนหมัดของลูฟี่

มันเป็นเขาสูง และลูฟี่อยู่เหนือจุดยอดขึ้นไปอีกครับ  แรงหมัดของลูฟี่เลยทำลายจากยอดลงมาถึงพื้นปกติ

ส่วนคิงพันซ์ ดูเหมือนจะไม่ได้ใช้เต็มที่ด้วยครับ เรพาะนี่เป็นการใช้ครั้งที่ 2 หลังใช้ในโคลอสเซียมไปครั้งหนึ่ง

ขีดสูงสุดในการใช้หมัดคือการวอร์ม 1 ชั่วโมง จังหวะที่ต่อยพิก้าคงไม่ได้มีเวลาวอร์มขนาดนั้นครับ ทำให้พลังหมัดออกมาไม่เต็มที่

และอีกอย่างคือ ระยะหมัดครับ คิงพันซ์มีระยะหมัดแค่ช่วงแขนปกติ ส่วนลูฟี่ ยืดได้เป็นกิโล

ป.ล. แต่คนโดนก็ม่องเท่งทั้งคู่ล่ะนะ  *worm*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST