หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ  (อ่าน 113767 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
 *haha*จะก่อสงครามยึดครองโลกเพราะ ริน   *great* *great*โอบิโตะนายสุดยอดมากๆ
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

H_A_Y

• *
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
ไม่แน่นะครับ

เรื่องรินตายอาจจะเป้นเหตุผลจิงๆก็ได้

จำตอนที่คาคาชิทิ้งรินแต่เลือกทำตามภาระกิจได้มั้ยครับ

ตอนรินตาย(ที่เราไม่ยังไม่รู้สาเหตุ) อาจเป็นเพราะคาคาชิเลือกภาระกิจจนทอดทิ้งรินก็ได้

ตรงนี้คงทำให้โอบิโตะมันเจ็บปวดมาก  และเก็บมาคิดตลอด เดาๆๆ อิอิอิอิ

เช่น ตอนที่สมาชิกแสงอุษาตายกันหมด โทบิมันก็พูดกับเซตสึประมาณว่า  "จะทำไงได้ล่ะ  เพื่อให้บรรลุเป้าหมาย ก็ต้องยอมเสียสละตัวเบี้ยกันบ้าง" ประมาณนี้   
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
*haha*จะก่อสงครามยึดครองโลกเพราะ ริน   *great* *great*โอบิโตะนายสุดยอดมากๆ

ริน คงภูมิใจน่าดู  *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
ไม่ขอออกความเห็นละกันยังไก่ตาแตกเพราะ มาซาชิอยู่

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

Issy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

H_A_Y

• *

ริน คงภูมิใจน่าดู  *great*
กะอีแค่ผู้หญิงที่ไม่เคยแม้แต่จับมือ เนี่ยนะ รินชอบโอบิโตะหรือปล่าว ฮร่าๆๆๆๆๆๆ ขำแท้
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

bankie555

• *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
จริงๆผมว่า อ.แกไม่ได้แถหรอกมั้ง สำหรับ ในส่วนที่ โทบิ จะเป็นโอบิโตะ น่ะ

คงจะวางเอาไว้แล้วถึงได้เอามาดาระมาสับขาหลอก อ่ะ

เพียงแต่ อ.แกคงคิดว่า คราวนี้ ใบ้แบบ 3 ตัวตรงๆเลยดีกว่า ...

แต่พวกเรา โดนแกหลอก มาบ่อยแล้วไง ก็เลยคิดกันไป เองว่า หลอก กรู ชัวร์...ก็เลยโดน หลอก ซ้อนหลอก

พอเป็นแบบนี้ก็เลยคิดกันไป ว่าแถ แต่ ในความคิด ผม ย้ำ!! ความคิดผม

แกไม่ได้แถ และ น่าจะมีเหตุผล เชิงดราม่าอย่างแน่นอน  *great*

ก็เล่นดราม่าอกหักเหมื่อนกันซะกะไอ้โตะขนาดนี้

สรุป ... ในเหตุการณ์เดียวกัน ไอ้โตะ จะเลือก ทางถูกต้อง ส่วน คนอื่นๆ ไม่ว่าจะ เพน จะโอบิโตะ จะเลือก ทางผิดเสมอ  *glad*
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...

ngee

• *
เชื่อว่า กุญแจอยู่ที่มาดาระมากกว่า  โอบิโตะก็แค่หมากนึง  เพราะถ้าขนาดมาดาระยังทำตามโอบิโตะ  มันก็แย่ล้ะ 

สำคัญคือมาดาระหลอกใช้โอบิโตะมั้ย  เพราะอุดมการณ์ ของมาดาระกับของโอบิโตะ จะเหมือนกันเหรอ?

เราก็ไม่รู้ว่า มาดาระ มันคิดอะไรกันแน่ แนวคิดมันคืออะไร ถึงได้จ้องแต่จะบุกโคโนฮะ ตั้งแต่โน้น จนบัดนี้ มันก็ยังไม่เปลี่ยนความคิด

ส่วนโทบิเป็นโอบิโตะนั้น ก็แล้วแต่คนเขียน เราเดาผิดก็ไม่เห้นเป็นไร มันก็มีจินตนาการกันไปคนละแบบ  ถ้าอ่านอย่างเดียวแล้วไม่คิดเรื่องราวต่อไปเลย มันก็ไม่ใช่คนแล้วเป็นหุ่นยนต์

จินตนาการเป็นของที่มีค่า ช่วยพัฒนาการเรียนรู้และกาคคิดอ่านได้อย่างดี  จงอย่าปิดกั้น จินตนาการถึงแม้ใครจะหาว่า เราแถ และ้เป็นไปไม่ได้

เพราะถ้าคนขาดจินตนาการ เราก็คงไม่มี เครื่องบิน ไม่มีมือถือ ไม่มีอินเตอร์เนต ใช้กันแบบนี้  และต่อไป เราก็จะมี จานบินใช้กันแล้ว  นี่ล้วนแล้วแต่มาจาก "จินตนาการ " ทั้งนั้น 

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
h_a_y หัวกระทู้บอกชัดแล้วนะครับอย่าพา ฑิฐิมาด้วย มันทำให้อ่านกาตูนไม่สนุก กาตูนมันออก อาทิตย์ละ17-20หน้า เวลาในการเรียบเรียงเรื่องราวต่างๆของอาจาร์ย มันจึงช้า ไม่ทันใจคนบางกลุ่ม ยังไงเค้าเป็นคนแต่งเค้าก็จัดมันเข้ารูปได้เองแหละ แค่อยากให้ใจเย็นๆไว้เหมือนที่มีคนเคยโพสกันเยอะๆว่าโทบิไม่เคยใช้คาถาไฟเลยมันไม่ใช่อุจิวะ ตอนนั้นผมก็โพสแล้วว่าใจเย็นๆเด๋วมันก็โชวของเองแหละแล้วเป็นไงถูกของผมไหมละ กาตูนออกอาทิตย์ละไม่กี่หน้า จะเอาพื้นที่ตรงไหนมาอธิบายได้หมดทุกข้อสงสัยของพวกคุณละครับ ใจเย็นๆกันนิดนึง
ปล.คุณ ithestore ส่งเมลมาหาผม ผมอ่านไม่ได้นะครับอีเมลพังอยู่ แต่เห็นหายไปหลายวันละส่งมาเรื่องไรครับหรือถ้าถ้าน้อยใจเรื่องโทบิที่เคยพูดว่าขนาดทายถูกยังเหมือนเป็นคนผิดก็อย่าคิดมากครับกลับมาคุยกันก่อน ยังไงก็กลับมาคุยกันต่อนะครับ ไม่นานกาตูนก็จบละ    เด๋วก็ได้แยกย้ายต่างคนต่างไปละ บ้านใครบ้านมัน
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

krizalids

• *
ต้องรอดูเฉลยการตายของรินก่อนอาจจะโหดจนทำให้โอบิโตะเปลี่ยนไปก็ได้ *great*
รึไม่มาดาระอาจเป็นคนช่วยโอบิโตะแล้วรู้ว่าโอบิโตะอยากจะกลับหมู่บ้านเพื่อไปหารินแล้วมาดาระก็เลยไปฆ่าริน
ป้ายความผิดให้พวกโคโนฮะก็ได้ โอบิโตะเลยอยากมีสันติภาพเลยทำตามแผนที่มาดาระได้วางไว้ ก็คืออาจหลอกใช้โอบิโตะนั้นเอง เดานะ  *hoho*
หาเรื่องหรา

kyo

• *
ต้องรอดูเฉลยการตายของรินก่อนอาจจะโหดจนทำให้โอบิโตะเปลี่ยนไปก็ได้ *great*
รึไม่มาดาระอาจเป็นคนช่วยโอบิโตะแล้วรู้ว่าโอบิโตะอยากจะกลับหมู่บ้านเพื่อไปหารินแล้วมาดาระก็เลยไปฆ่าริน
ป้ายความผิดให้พวกโคโนฮะก็ได้ โอบิโตะเลยอยากมีสันติภาพเลยทำตามแผนที่มาดาระได้วางไว้ ก็คืออาจหลอกใช้โอบิโตะนั้นเอง เดานะ  *hoho*
ผมก็ว่ามาดาระนี่แหละ เลวตัวพ่อ กาตูนทุกเรื่องมันต้องมีตัวแบบนี้สักตัว เลวไร้คำบรรยาย
ปล. ถ้ามาดาระเป็นคนช่วยอิทาจิฆ่าล้างตระกูล เป็นไปได้ไหมนั่นคือสาเหตุการตายของมาดาระ อุจิวะก็คืออุจิวะ แต่ละคนคงเทพสาดๆ
ไม่กระจอกหรอกแถมทั้งตระกูลแบบนั้น ไม่ใช่เรื่องง่ายนะที่จะฆ่าล้างได้หมดโดยไม่บาดเจ็บเลย
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

El Ruffy

• *
ตอนเด็กริน โดนจับคาคาชิ เลือกที่จะทำภารกิจต่อ โอบิโตะเลือกที่จะไปช่วยริน

ถ้าหลังจากนั้น เกิดเหตุการเดิมอีก กับริน แต่ คาคาชิ ยังนิสัยเดิม คือเลือกภารกิจจนทำให้รินตาย มันก็หน้าจะเป็นเหตุที่ทำให้โอบิโตะ เป็นแบบนี้ได้นะ

อีกอย่าง โทบิก็บอก ทำทั้งหมดไปตามแผนการเริ่มต้นสงครามเพื่อนำสันติภาพกลับมา  รินตาย อาจจะเป็นแค่รอยร้าวเล็กๆ อาจจะมีคนที่ทำให้รอยร้าวนั้นค่อยๆแตกก็เป็นได้

ยังไงก็รออ่านกันต่อไป ผมเชื่อว่าอาจารไม่ได้แถ แต่แกกำลังอธิบายอยู่  *hoho*
แค่รอยร้าวเล็กๆ  *great* *great* อาจจะมีคนที่ทำให้รอยร้าวนั้นค่อยๆแตกก็ได้  *number1* *number1* *number1*

El Ruffy

• *
h_a_y หัวกระทู้บอกชัดแล้วนะครับอย่าพา ฑิฐิมาด้วย มันทำให้อ่านกาตูนไม่สนุก กาตูนมันออก อาทิตย์ละ17-20หน้า เวลาในการเรียบเรียงเรื่องราวต่างๆของอาจาร์ย มันจึงช้า ไม่ทันใจคนบางกลุ่ม ยังไงเค้าเป็นคนแต่งเค้าก็จัดมันเข้ารูปได้เองแหละ แค่อยากให้ใจเย็นๆไว้เหมือนที่มีคนเคยโพสกันเยอะๆว่าโทบิไม่เคยใช้คาถาไฟเลยมันไม่ใช่อุจิวะ ตอนนั้นผมก็โพสแล้วว่าใจเย็นๆเด๋วมันก็โชวของเองแหละแล้วเป็นไงถูกของผมไหมละ กาตูนออกอาทิตย์ละไม่กี่หน้า จะเอาพื้นที่ตรงไหนมาอธิบายได้หมดทุกข้อสงสัยของพวกคุณละครับ ใจเย็นๆกันนิดนึง
ปล.คุณ ithestore ส่งเมลมาหาผม ผมอ่านไม่ได้นะครับอีเมลพังอยู่ แต่เห็นหายไปหลายวันละส่งมาเรื่องไรครับหรือถ้าถ้าน้อยใจเรื่องโทบิที่เคยพูดว่าขนาดทายถูกยังเหมือนเป็นคนผิดก็อย่าคิดมากครับกลับมาคุยกันก่อน ยังไงก็กลับมาคุยกันต่อนะครับ ไม่นานกาตูนก็จบละ    เด๋วก็ได้แยกย้ายต่างคนต่างไปละ บ้านใครบ้านมัน
*number1*