หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงใสเรื่องสมบัติ ของโรเจอร์  (อ่าน 17151 ครั้ง)

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
สงใสเรื่องสมบัติ ของโรเจอร์
« เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 01:06:48 »
คือสมบัติของโรเจอร์เนี้ย แช๊งกับบากี้เป็นลูกเรื่อเก่าของโรเจอร์ก็น่าจะรู้ใช่มั้ยครับว่าสมบัติอยู่ไหน

แต่ทำไมเค้า ไม่ไปเอาอะรึเป็นแบบว่า สัญญากับ กับตันไว้แล้วว่าจะไม่เอา งั้นก็เป็บแบบว่าคนเฝ้าสมบัติเปล่าอะ

แล้วงี้แช๊งกับลูฟฟี่ไม่ต้องมาสู้กันเองหรอกหรอครับ แช๊งเค้าเคยบอกไว้ปะว่าถ้าอยากได้วันพีชต้องชนะเค้าให้ได้ก่อน

ประมาณนี้มีรึเปล่า

แล้วก็หมวกฟางของลูฟฟี่ ได้มาจากแช๊ง แล้วแช๊งได้มาจากโรเจอร์รึเปล่านะ  ทำไมเค้าไม่เรียกว่าแช๊งหมวกฟาง

โรเจอร์หมวกฟางไรประมาณนี้อะ *disappoint*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: สงใสเรื่องสมบัติ ของโรเจอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 07:18:26 »
เรื่อง สมบัติ     ไม่รู้แหะ แต่ถ้าเรื่อง โรเจอร์ แช็ง ใส่หมวกฟางอะมันคงจะมี ฉายามาก่อนที่จะใส่หมวกอีกมั้ง พวกทหารเลยไม่เรียก หมวกฟาง (แต่ลูฟี่อยู่เฉยๆไม่มีใครรุจัก แต่บังเอิญล้มตัวเทพๆได้ ตอนนั้นก็คงตั้งฉายาให้)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: สงใสเรื่องสมบัติ ของโรเจอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 11:00:56 »
คือสมบัติของโรเจอร์เนี้ย แช๊งกับบากี้เป็นลูกเรื่อเก่าของโรเจอร์ก็น่าจะรู้ใช่มั้ยครับว่าสมบัติอยู่ไหน

แต่ทำไมเค้า ไม่ไปเอาอะรึเป็นแบบว่า สัญญากับ กับตันไว้แล้วว่าจะไม่เอา งั้นก็เป็บแบบว่าคนเฝ้าสมบัติเปล่าอะ

แล้วงี้แช๊งกับลูฟฟี่ไม่ต้องมาสู้กันเองหรอกหรอครับ แช๊งเค้าเคยบอกไว้ปะว่าถ้าอยากได้วันพีชต้องชนะเค้าให้ได้ก่อน

ประมาณนี้มีรึเปล่า

แล้วก็หมวกฟางของลูฟฟี่ ได้มาจากแช๊ง แล้วแช๊งได้มาจากโรเจอร์รึเปล่านะ  ทำไมเค้าไม่เรียกว่าแช๊งหมวกฟาง

โรเจอร์หมวกฟางไรประมาณนี้อะ *disappoint*
ก้ ทุกคนรู้หมดนั้นแหละ คืออยู่เกาะสุดท้าย ของซีกหลังแกรนไลน์ แต่จะมีฝีมือ ไปถึงหรือป่าว เท่านั้นแหละ (มั่วเอา)
เค้าคงหมายถึงหากจะได้ไปถึงสมบัต คงต้องล้มเค้าให้ได้คือ ต้องเก่งมากก่าหรือเทียบเท่า ถึงจะไปที่ๆมีสมบัต(มั้ง)

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 12:54:48 »
สมบัติ...ผมก็ไ่ม่ทราบนะครับ เเต่คิดว่าลูกเรือทุกคนคงจะรู้น่ะครับเเละกัปตันคงบอกว่าให้เก็บเป็นความลับไว้ ให้โจรสลัดที่เหลือค้นหาจนเจอเอง

ส่วนเรื่องฉายา...เพราะ โรเจอร์ มีฉายาว่า " จ้าวเเห่งโจรสลัด " อยู่เเล้วไงครับ หมวกฟางจึงดูเหมือนเครื่อสวมใส่อย่างนึงเท่านั้น

ส่วนเเชงค์...คิดว่าตอนนั้นคงได้หมวกฟางเเละใส่ด้วยครับ เเต่เพราะไม่ค่อยมีบทบาทมากเท่าไหร่(ตอนที่ได้คิดว่ายังเป็นเด็ก) เลยไม่ค่อยมีคนรู้จักครับ

เเละเมื่อ เเชงค์ เก่งขึ้นจึงได้ฉายาว่า " 1 ใน 4 จักรพรรดิ ผมเเดง " หมวกฟางจึงตัดทิ้งไปครับ...

เเค่การเดานะครับ  *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

AngryBoogie

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 14:32:16 »
เรื่องวันพีช ผมว่าลูกเรือของโรเจอร์น่าจะรู้กันหมด นะครับ แล้วก็น่าจะรุ้ความจริงอะไรบางอย่างมาด้วย อย่างเช่น เจตนารมของ D.
หรือ พวกประวัติศาสตรที่หายไป อะไรประมาณนั้น ที่เห็นได้ชัดๆเลยก็คือ ตอนที่แช๊งค์บอกว่า เอาแขนไปเดิมพันกับอนาคตมา อะครับ
คิดว่าคงจะรุ้อะไรแน่ๆ อย่างเช่นว่า ถ้าไม่ใช่คนที่มีเจตนารมของ D. วันพีชก็ไร้ความหมาย ดูๆไปทั้ง แช๊งค์ และบากี้ ก็ไม่มีใครสนวันพีชเลยซักคน
บารกี้ให้ความสำคัญกับสมบัติอื่นๆมากกว่า วันพีชด้วยซ้ำ รวมถึง ซิลเวอร์ เรลี่ หรือหนวดขาวก็ด้วย

สำหรับ แช๊งค์ กะ หนวดขาว ผมคิดว่า การที่เขาเป็น 4 จักพรรดิ์ไม่ใช่เพราะอยากเป็นราชาโจรสลัดหรอก แค่อยากปกป้องวันพีชเอาไว้
รอให้คนอย่างลูฟี่โผล่มา เพื่ออะไรซักอย่าง = ="

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 16:35:39 »
แชงค์ กับ บากี้

ออกมาก่อนหรือเปล่าครับ *disappoint*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 21:48:31 »

ออกมาก่อนหรือเปล่าครับ *disappoint*
ออกมาก่อนนี่คือยังไงครับ ? ขอคำอธิบายด้วยครับ...

เเต่กลุ่มจ้าวเเห่งโจรสลัด ต่างคนต่างไปเมื่อตอนที่ โรเจอร์ ถูกประหารครับ(ในมังงะก็มีครับ) เเล้ว เเชงค์ ได้ชวน บากี้ ไปตั้งกลุ่มโจรสลัดด้วยกัน เเต่บากี้ปฏเสธครับ  *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

dagnoy

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 18:31:26 »
บากี้ กับแชงค์ ออกมาก่อน น่ะผมว่า เพราะเห้นว่าไปฝึกฝนฝีมืออยู่ช่วงหนึ่งเท่านั้น.....คิดว่าน่ะ ...ก็ราชานรก พูดไว้ประมาณนี้ ในหนังสือเล่มผ่าน ๆ มา (แต่ไม่รู้ว่าเล่มใหน *shock*)

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 19:54:45 »
บางคนมั้งครับ *dontknow*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

takky

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 17:29:27 »

ออกมาก่อนนี่คือยังไงครับ ? ขอคำอธิบายด้วยครับ...

เเต่กลุ่มจ้าวเเห่งโจรสลัด ต่างคนต่างไปเมื่อตอนที่ โรเจอร์ ถูกประหารครับ(ในมังงะก็มีครับ) เเล้ว เเชงค์ ได้ชวน บากี้ ไปตั้งกลุ่มโจรสลัดด้วยกัน เเต่บากี้ปฏเสธครับ  *great*

โทษทีครับผมก็ไม่แน่ใจ

แต่ผมคิดว่าการเดินทางครั้งสุดท้ายที่พิชิตแกรนไลร์ก่อน โรเจอร์ สลายกลุ่มและเข้ามอบตัว

ไม่น่าจะมี แชงค์/บากี้ ร่วมด้วยแล้ว *disappoint*

Aokiji

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 09:17:06 »

อ้างจาก: BlackNomYen ที่ ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 21:48:31
อ้างจาก: takky ที่ ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 16:35:39

ออกมาก่อนหรือเปล่าครับ

เเต่กลุ่มจ้าวเเห่งโจรสลัด ต่างคนต่างไปเมื่อตอนที่ โรเจอร์ ถูกประหารครับ(ในมังงะก็มีครับ) เเล้ว เเชงค์ ได้ชวน บากี้ ไปตั้งกลุ่มโจรสลัดด้วยกัน เเต่บากี้ปฏเสธครับ 

แต่ผมคิดว่าการเดินทางครั้งสุดท้ายที่พิชิตแกรนไลร์ก่อน โรเจอร์ สลายกลุ่มและเข้ามอบตัว

ไม่น่าจะมี แชงค์/บากี้ ร่วมด้วยแล้ว

ไม่มีได้ไง ก้อตอนประหารโรเจอร์ยังเหน แชงค์ใส่หมวกฟางนั่นแล้วยืนก้มหน้าอยู่ ส่วนบากี้ก้อยังร้องให้ขี้มูกโป่งอยู่เลย

dagnoy

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 09:09:49 »
ออกมาก่อนนั้น....ผมว่าใช่แน่น่ะ แต่สงสัยจังว่าโรเจอร์ให้หมวกกับแชงค์ตอนใหน ...หรือว่าให้เป็นที่ระลึกตอนออกมาตั้งกลุุ่มเอง..เป็นการให้กำลังใจหรือให้คำมั่นสัญญาบางอย่างเหมือนกับลูฟี่
ผมว่ามันเค้าโครงเหมือนๆๆกันน่ะ...คิดว่าไง..... *disappoint*

hootung

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 10:20:38 »
แชงคูสกับบากี้น่าจะออกมาก่อนจริงๆน่ะแหละ หรือทั่งคู่อาจจะไปถึงแต่รุ้ว่าวันพีชคืออะไร จึงไม่ค่อยสนใจเท่าไร
 ดูจากว่าบากี้เองก็ไม่ค่อยจะสนใจวันพีชสักเท่าไร แต่กลับสนใจสมบัติอื่นๆมากกว่า เช่น ขุมสมบัติกัปตันจอร์น

คนที่น่าจะรู้อีกคน ก็น่าจะเปนคุณครอคคัส ที่ดูแลลาบูนอยู่ที่แหลมแฝดนะ เพราะเปนแพทย์ประจำเรือให้โรเจอ

แต่ผมสงสัย ดร.ทรีนู อีกคนนึง ว่าน่าจะมีความสัมพันธ์บางอย่างที่เกี่ยวข้องกับกลุ่มของโรเจอร์?? *rip* *rip*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 19:18:23 »

อ้างจาก: BlackNomYen ที่ ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 21:48:31
อ้างจาก: takky ที่ ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 16:35:39

ออกมาก่อนหรือเปล่าครับ

เเต่กลุ่มจ้าวเเห่งโจรสลัด ต่างคนต่างไปเมื่อตอนที่ โรเจอร์ ถูกประหารครับ(ในมังงะก็มีครับ) เเล้ว เเชงค์ ได้ชวน บากี้ ไปตั้งกลุ่มโจรสลัดด้วยกัน เเต่บากี้ปฏเสธครับ 

ไม่น่าจะมี แชงค์/บากี้ ร่วมด้วยแล้ว

ไม่มีได้ไง ก้อตอนประหารโรเจอร์ยังเหน แชงค์ใส่หมวกฟางนั่นแล้วยืนก้มหน้าอยู่ ส่วนบากี้ก้อยังร้องให้ขี้มูกโป่งอยู่เลย
พิมพ์นานมั้ย *hoho*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

25nov

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 20:53:02 »
แชงคูสกับบากี้น่าจะออกมาก่อนจริงๆน่ะแหละ หรือทั่งคู่อาจจะไปถึงแต่รุ้ว่าวันพีชคืออะไร จึงไม่ค่อยสนใจเท่าไร
 ดูจากว่าบากี้เองก็ไม่ค่อยจะสนใจวันพีชสักเท่าไร แต่กลับสนใจสมบัติอื่นๆมากกว่า เช่น ขุมสมบัติกัปตันจอร์น

คนที่น่าจะรู้อีกคน ก็น่าจะเปนคุณครอคคัส ที่ดูแลลาบูนอยู่ที่แหลมแฝดนะ เพราะเปนแพทย์ประจำเรือให้โรเจอ

แต่ผมสงสัย ดร.ทรีนู อีกคนนึง ว่าน่าจะมีความสัมพันธ์บางอย่างที่เกี่ยวข้องกับกลุ่มของโรเจอร์?? *rip* *rip*

ตอนเจอวันพีช แชงค์กับบากี้ ต้องยังอยู่สิครับ ตอนนั้นเรย์ลี่ก็เล่าว่าหลังจากได้ฉายา เจ้าแห่งโจรสลัดหรือค้นพบวันพีช ถึงสลายกลุ่มและเข้ามอบตัว   *้ั์drinktea*