หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า ฮาโอโชคุเนี้ยมีไครใช้ได้บ้างครับ  (อ่าน 20860 ครั้ง)

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
คืออยากรู้ว่าฮาคิราชันรึฮาโอโชคุเนี้ย มีไครในเรื่องใช้ได้บ้างครับ เห็นเบ่งทีดับไปทั้งกองเลย *rip*

แล้วทำไมปู่หนวดขาว ได้ชื่อว่าเก่งที่สุดในโลกไม่ใช้อะครับ แล้วพวกผลเอกทั้ง3ใช้ได้รึเปล่า

แล้วก็ปู่การ์ฟ กับ ปู่เซ็นโกคุก็ด้วย ไม่เห็นใช้เลย เลยอยากรู้ว่าคนพวกนี้ใช้ได้รึเปล่า

แล้วก็คำถามสุดท้าย ฮาโอโชคุเนี้ยคือระดับสูงสุดของฮาคิรึเปล่าครับและทำอะไรได้นอกจากสลบมั่งครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 02:11:54 โดย golfbikes »

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: อยากรู้ว่า ฮาโอโชคุเนี้ยมีไครใช้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 03:16:41 »
คนที่เคยใช้มี ลูฟี่ เอส แชงค์ เรลลี่ มีแค่นี้มั้ง

ส่วนคนอื่น ถ้าใช้ได้ มันคงใช้มาบ้างแล้วแหละ ผมเลยให้ความเห็นว่า คนที่เคยสู้แบบจิงๆจังๆแล้วไม่ได้ใช้ฮาคิราชันย์ ผมคิดว่ามันใช้ไม่ได้ ถ้าใช้ได้คงใช้ไปแล้ว

เช่น หนวดขาว-การ์ฟ-3พลเอก-เซนโงคุ ถ้าใช้ได้ คงใช้ในศึกมารีนฟอร์ด ไปแล้วมั้ง *damage*เพราะมันเป็นการยกพวกตีกัน ถ้าใช้ออกมา คงลดจำนวนศัตรูได้เยอะ

ส่วนตัวระครเทพๆ ที่ยังไม่โชว์ฝีมือแบบเต็มที ผมให้ 50-50%ที่จะใช้ได้ก็แล้วกัน

เช่น ดาก้อน ทีช บิกมัม ไคโด แล้วก็คนอื่นๆที่เป็นโจรสลัดชื่อดัง รวมไปถึง 11โนวา ด้วย ตัวระครพวกนี้ น่าจะ 50-50 ที่จะใช้ได้

OffeSpiN

• *
Re: อยากรู้ว่า ฮาโอโชคุเนี้ยมีไครใช้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 03:18:37 »
ตามเนื้อเรื่องตอนนี้มี 6 คน..  *้ั์drinktea*
ลูฟี่
ผมแดง
หนวดขาว
เรย์ลี่
เอส
แฮนค็อก

คนอื่นๆ ที่ว่ามาอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ เพราะเนื้อเรื่องยังไม่มีการพูดถึงหรือเฉลย

ส่วนกรณีหนวดขาว ถ้าพูดให้ถูกต้องบอกว่าเป็นชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก ไม่ใช่เก่งที่สุดในโลกนะ

ส่วนเรื่องฮาคิราชันย์คือระดับสูงสุดรึเปล่านั้น ถ้าตามเนื้อเรื่องจนถึงตอนนี้ก็ใช่แล้วล่ะ
แต่ขอบเขตของพลังข้อจำกัดต่างๆ ว่าทำอะไรได้ไม่ได้นั้น ข้อมูลยังน้อยอยู่ ยากที่จะเดา
ดังนั้นกรณีที่ว่าทำไมหนวดขาวถึงไม่ใช่ฮาคิราชันย์นั้น ขอไม่ตอบดีกว่า
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pompampeebar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 03:33:37 »
ตามเนื้อเรื่องตอนนี้มี 6 คน..  *้ั์drinktea*
ลูฟี่
ผมแดง
หนวดขาว
เรย์ลี่
เอส
แฮนค็อก

คนอื่นๆ ที่ว่ามาอาจจะมีหรือไม่มีก็ได้ เพราะเนื้อเรื่องยังไม่มีการพูดถึงหรือเฉลย

ส่วนกรณีหนวดขาว ถ้าพูดให้ถูกต้องบอกว่าเป็นชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก ไม่ใช่เก่งที่สุดในโลกนะ

ส่วนเรื่องฮาคิราชันย์คือระดับสูงสุดรึเปล่านั้น ถ้าตามเนื้อเรื่องจนถึงตอนนี้ก็ใช่แล้วล่ะ
แต่ขอบเขตของพลังข้อจำกัดต่างๆ ว่าทำอะไรได้ไม่ได้นั้น ข้อมูลยังน้อยอยู่ ยากที่จะเดา
ดังนั้นกรณีที่ว่าทำไมหนวดขาวถึงไม่ใช่ฮาคิราชันย์นั้น ขอไม่ตอบดีกว่า

ตามนี้เลยครับ เพราะคนเขียนเค้าบอกว่าศึกช่วยเอสนั้นแค่น้ำจิ้มก่อนโลกใหม่ ยังมีอะไรๆอีกเยอะ

แต่เจ๊แฮนค๊อกเนี้ย คุจาฮาคิ ไม่ใช่หรอครับ แล้วแข็งแกร่ง กับเก่งเนี้ย ความหมายไม่เหมือนกันหราครับ-.-

golfbikes

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 03:44:01 »

แต่เจ๊แฮนค๊อกเนี้ย คุจาฮาคิ ไม่ใช่หรอครับ แล้วแข็งแกร่ง กับเก่งเนี้ย ความหมายไม่เหมือนกันหราครับ-.-

หือไม่ใช่แล้วมั้งครับ คือเจ๊แกอยู่เผ่าคุจา ไม่ใช่คุจาฮาคิ มั่วเปล่าเนี้ย ไอ้แข็งแกร่ง กับเก่งเนี้ย
ก็ต่างกันที่ชื่อคำไงครับ555+ 

ขอบคุณทุกคนที่มาตอบครับ

*disappoint*กำไม่ขำขออะภัย ไปละเฟี้ยว................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 03:45:33 โดย golfbikes »

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 04:39:37 »
ลูฟี่
ผมแดง
หนวดขาว
เรย์ลี่
เอส
แฮนค็อก

ตามนี้เลยครับ เพราะคนเขียนเค้าบอกว่าศึกช่วยเอสนั้นแค่น้ำจิ้มก่อนโลกใหม่ ยังมีอะไรๆอีกเยอะ

นั่นน่ะสิ่ อันนี้แล้วแต่คนจะตีความน่ะนะ เพียงแต่ตามฉบับลิขสิทธิ์เค้าแปลบทพูดของจอมพลเซ็นโงคุตอนสงคราม..  *้ั์drinktea*

ว่าหนวดขาวคือชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลกน่ะ ส่วนจะตีความว่า หมายถึงเก่งที่สุดในโลกหรือไม่แล้วแต่มุมมองเลยจ้า

เราตีความว่าแข็งแกร่งในที่นี้ความหมายน่าจะมาจากพละกำลังของหนวดขาว ที่ถึกและโหดมากๆ

บวกกับพลังสั่นสะเทือนที่ถึงกับทำลายโลกได้เลย จึงได้รับการยกย่องว่าแข็งแกร่งที่สุดในโลก

แต่ถ้าบอกว่าเก่งที่สุดในโลก อาจจะเป็นคนที่มีความแข็งแกร่งเป็นรองหนวดขาว แต่เหนือกว่าในด้านอื่นๆ

เช่นฮาคิ พลังพิเศษ มันสมอง ทักษะการต่อสู้ จิปาถะ ดังนั้นถ้าใช้คำว่าเก่งที่สุดมันก็ตีได้ 2 ความหมายคือ เก่งกว่าหรือเท่ากับ แข็งแกร่งที่สุดจ้า
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 10:07:24 »
โรเจอร์หละครับ มีด้วยไม่ใช่หรอ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 10:53:08 »
ทหารเรือก็น่าจะมีมั้งนะ แต่ยังไม่เอ่ยถึงละมั้ง *attack*
หาเรื่องหรา

jigsaw

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 18:48:00 »
แล้วที่ กราฟ ใช้กับ ลูฟี่ ตอนสงคราม ช่วยเอส ไม่ใช่ ฮาคิราชัน หรอ คัฟ

ตอนที่ ไอกรรไกตัดทางพาด ไปแท่นประหาร ให้ลูฟี่ วิ่งไปหา เอส
แล้วกราฟ โผล่ ออกมาใช้ ฮาคิ แล้วดูหน้าลูฟี่ ดูม่วง ๆ อ่ะ

ท่าไม่ใช่ ฮาคิราชัน แล้วเป้น พลังอะไรหว่า

golfbikes

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 20:06:29 »
แล้วที่ กราฟ ใช้กับ ลูฟี่ ตอนสงคราม ช่วยเอส ไม่ใช่ ฮาคิราชัน หรอ คัฟ

ตอนที่ ไอกรรไกตัดทางพาด ไปแท่นประหาร ให้ลูฟี่ วิ่งไปหา เอส
แล้วกราฟ โผล่ ออกมาใช้ ฮาคิ แล้วดูหน้าลูฟี่ ดูม่วง ๆ อ่ะ

ท่าไม่ใช่ ฮาคิราชัน แล้วเป้น พลังอะไรหว่า

มันเป็นความกลัวมั้งครับ ก็เพราะนั้นปู่เค้านิ- -'' จู่ๆญาติตัวเองโผ่ลมากลางสนามรบ เป็นไครก็เหวอ *rip*

25nov

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 20:38:13 »
ที่ว่าเอสใช้ฮาคิราชันย์นี่ คือตอนสู้กับกัปตันบลูแจม ตอนเด็กๆรึป่าวอะครับ

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 20:58:16 »
ที่ว่าเอสใช้ฮาคิราชันย์นี่ คือตอนสู้กับกัปตันบลูแจม ตอนเด็กๆรึป่าวอะครับ
ใช่ครับ เอสใช้ให้เห็นแค่ตอนนั้นตอนเดียวนะ รู้สึก *haha*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 14:50:57 »
คืออยากรู้ว่าฮาคิราชันรึฮาโอโชคุเนี้ย มีไครในเรื่องใช้ได้บ้างครับ เห็นเบ่งทีดับไปทั้งกองเลย *rip*

แล้วทำไมปู่หนวดขาว ได้ชื่อว่าเก่งที่สุดในโลกไม่ใช้อะครับ แล้วพวกผลเอกทั้ง3ใช้ได้รึเปล่า

แล้วก็ปู่การ์ฟ กับ ปู่เซ็นโกคุก็ด้วย ไม่เห็นใช้เลย เลยอยากรู้ว่าคนพวกนี้ใช้ได้รึเปล่า

แล้วก็คำถามสุดท้าย ฮาโอโชคุเนี้ยคือระดับสูงสุดของฮาคิรึเปล่าครับและทำอะไรได้นอกจากสลบมั่งครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ *number1*
ผมคิดว่าตอนสงครามหนวดขาวอาจารย์ยังไม่เปิดเผยเรื่องฮาคิเท่าไร เห็นตอนที่มัลโก้เตะคิซารุโดน ยังงงอยู่เลยว่าโดนได้ยังไง แล้วอาจารย์ก็มาเฉลยตอนหลังว่ามีฮาคิ
สามารถสัมพัสสายโรเกียได้

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 16:30:28 »

ปู่ลูฟี่ ไม่ได้ใช้ ฮาคิเลยคับ ลูฟี่แค่ตกใจเฉยๆ ลองกลับไปดูใหม่ อิอิ+
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:20:59 »
เอสไม่น่าใช้ได้นะ ฮาคิราชันอะคับ
น่าจะเป็นของ ดราก้อนรึป่าว  เพราะว่าถ้าเกิดฮาคิตื่นขึ้นมาแล้ว มันจะมีผลอยู่ตลอดแต่นานๆทีเวลาโกด แต่ว่าลองดูเอสหลายตอนละไม่เห็นจะใช้เลย ขนาดตอนจะโดนประหาร หินไคโรที่ใส่มือไว้มันไม่ได้ผนึกพลังฮาคิแค่ผนึกพลังของผลปีศาจ ถ้าใช้ได้จิงมันใช้ตั้งแต่ตอนนั้นละคับ เหมือนโคบี้ ที่หมอทหารเรือมันบอก ว่าฮาคิถูกปลุกขึ้นมาแล้ว เหมือนตอนลูฟี่เหมือนกัน ตอนที่ใช้ไม่เป็น แต่พอโดนปลุกขึ้นมาครั้งแรก ครั้งต่อๆไปก็เกิดขึ้นได้โดยการที่ลูฟี่โกดมาก แต่ไม่สามารถเลือกเป้าหมายได้ คนรอบๆข้างจึงสลบหมด แบบตอน ที่อยู่เกาะ คุจา ละก็ ที่สงคราม หรือมีตอนไหนอีกผมก็จำไม่ได้
ส่วนตัวที่คิดว่าเป็นดราก้อน ก็เพราะว่า อิวานครอฟ มันบอกสมกับเป็นลูกของดราก้อน การที่มีฮาคิราชันก็ไม่ใช่เรื่องแปลก เลยคิดว่าดราก้อนก็น่าจะมีฮาคิราชันเหมือนกันนะคับ เป็นการสืบทอดทางสายเลือดอะไรประมาณนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 18:22:55 โดย 21141 »