หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องอายุตัวละครหน่อย  (อ่าน 12402 ครั้ง)

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ขอถามเรื่องอายุตัวละครหน่อย
« เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 23:41:33 »
ผมไม่เคยรู้เลยว่า ตัวละครหลักๆ ของแฟรี่เทลมีอายุกี่ปีกันแน่ ไม่รวม 7ปีที่หายไปนะ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอถามเรื่องอายุตัวละครหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 01:47:05 »
อายุของตัวละครในเรื่องนี้ จะมีบอกไว้ในหน้าเปิดของแต่ละตอนอะครับ (ตั้งแต่เล่ม 4 ขึ้นไปนะ) ผมจะบอกเท่าที่รู้ละกัน

แฮปปี้ 6 ปี

เกรย์ คาน่า  18 ปี

มิร่าเจน เอลซ่า 19 ปี

มาสเตอร์มาคาลอฟ 88 ปี

แต่ของนัตสึกับกาซิลอาจารย์แกไม่ยอมบอก (ที่มันออกจากอาคมไม่ได้ แสดงว่านัตสึอายุเกิน 80 ปี) คาดว่าน่าจะเกี่ยวกับเนื้อเรื่องในอนาคต

ปล. ตั้งแต่ลูซี่เข้ากิลด์ใหม่ๆถึงตอนทดสอบจอมเวทระดับ S เวลาก็ผ่านไปครึ่งปีแล้ว  ถ้าจะหาอายุในปัจจุบันก็ต้องเอามาบวกเพิ่มอีก 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 02:59:44 โดย Zigmund »

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
Re: ขอถามเรื่องอายุตัวละครหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 17:52:49 »
 *attack* *attack* *attack* *dead* *dead* *dead*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 04 ก.ย. 2012 เวลา 19:48:59 »
อายุของตัวละครในเรื่องนี้ จะมีบอกไว้ในหน้าเปิดของแต่ละตอนอะครับ (ตั้งแต่เล่ม 4 ขึ้นไปนะ) ผมจะบอกเท่าที่รู้ละกัน

แฮปปี้ 6 ปี

เกรย์ คาน่า  18 ปี

มิร่าเจน เอลซ่า 19 ปี

มาสเตอร์มาคาลอฟ 88 ปี

แต่ของนัตสึกับกาซิลอาจารย์แกไม่ยอมบอก (ที่มันออกจากอาคมไม่ได้ แสดงว่านัตสึอายุเกิน 80 ปี) คาดว่าน่าจะเกี่ยวกับเนื้อเรื่องในอนาคต

ปล. ตั้งแต่ลูซี่เข้ากิลด์ใหม่ๆถึงตอนทดสอบจอมเวทระดับ S เวลาก็ผ่านไปครึ่งปีแล้ว  ถ้าจะหาอายุในปัจจุบันก็ต้องเอามาบวกเพิ่มอีก 

ขอบคุณมากคับ
ปล ผมว่าหากนัตสึ เกิน 80จิงๆ มันจะขัดนะ เพราะเราเห็นนัตสึ เข้ากิลตั้งแต่ยังเด็กแสดงว่ามีการเจริญเติบโต ฉะนั้นไม่เกิน 80แน่ๆ แต่มีอีกทาง คือเมื่อนัตสึ ถึงวาระสุดท้ายของร่างกายจะกลับกลายเป็น ทารกอีกครั้งและก้ เจริญขึ้นมาใหม่ วนไปวนมา

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ