หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โนวา11(ก่อนTS) vs กลุ่มCP9/ครอกโครไดล์  (อ่าน 12421 ครั้ง)

Fullteam

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โนวา11(ก่อนTS) vs กลุ่มCP9/ครอกโครไดล์
« เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 21:04:14 »
เดาเล่นๆ อยากรู้เหมือนกันว่า ถ้าพวกโนวา(รุกส์กี้) 9คน (ไม่รวมลูฟี่กับโซโล) มาเจอกับกลุ่มCP9 หรือ ครอกโครไดล์ ช่วงก่อนสงคราม
แทนพวกลูฟี่   คิดว่าจะเป็นยังไงครับ กลุ่มใครจะแพ้ กลุ่มใครจะชนะ

ปล. ที่อยากเห็นมากที่สุดคือ กับตันคิด VS ลุจจิ  //  ลอว์ VS ครอกโครไดล์

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: โนวา11(ก่อนTS) vs กลุ่มCP9/ครอกโครไดล์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 22:39:45 »

คู่แรกคิดกับลุจจิ ดูจากความสามารถเบื้องต้น คิดช้ากว่าลุจจิเยอะมาก ทำให้ดูแล้วเสียเปรียบชัวร์

ถึงแม้คิดจะมีเหล็กมาเป็นโล่ แต่กับลุจจิที่มีดัชนี คงยังไม่พอ แต่ถ้าคิดใช้เหล็กที่ดูดมาให้เป็นประโยชน์

คอยโ๗มตีระยะไกล แล้วรอจังหวะจับตัวลุจจิได้ ก็คงพอมีลุ้น แต่ผมคิดว่าลุจจิน่าจะชนะ

ส่วนอีกคู่ ลอว์กับคร็อก ลอว์เสียบเปรีบแบบเห็นๆครับ ถ้ากางรูมไม่ได้ก็แพ้ชัวร์ๆล่ะครับ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: โนวา11(ก่อนTS) vs กลุ่มCP9/ครอกโครไดล์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 02:06:42 »
ตอบยาก ต่างคนก็ต่างมีจุดเด่น มีไม้ตายของตัวเอง *disappoint*

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 15:03:40 »
ผมก็ดูๆแล้วน่าจะสู้แม้แต่ไอ้เข้ไม่ได้เลย เท่าที่เคยนึกเล่นๆ แต่ก็ไม่แน่นะอาจจะมีท่าไม้ตายอะไรเด็ดๆไว้ก็ได้นะ *hoho*
หาเรื่องหรา

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 20:30:37 »
ในโนวาที่ไม่ใช่พวกลูฟี่มีแค่คิลเลอร์กับอพูมั้งครับที่เร็วพอจะสู้กับcp9ได้เพราะที่เหลืออืดๆทั้งนั้น
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

21141

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 09:06:08 »

คู่แรกคิดกับลุจจิ ดูจากความสามารถเบื้องต้น คิดช้ากว่าลุจจิเยอะมาก ทำให้ดูแล้วเสียเปรียบชัวร์

ถึงแม้คิดจะมีเหล็กมาเป็นโล่ แต่กับลุจจิที่มีดัชนี คงยังไม่พอ แต่ถ้าคิดใช้เหล็กที่ดูดมาให้เป็นประโยชน์

คอยโ๗มตีระยะไกล แล้วรอจังหวะจับตัวลุจจิได้ ก็คงพอมีลุ้น แต่ผมคิดว่าลุจจิน่าจะชนะ

ส่วนอีกคู่ ลอว์กับคร็อก ลอว์เสียบเปรีบแบบเห็นๆครับ ถ้ากางรูมไม่ได้ก็แพ้ชัวร์ๆล่ะครับ *dead*

อย่าลืมสิ ทำไมจะกางรูมไม่ได้ ดูแบบสโม๊คเกอก็โลเกีย ยังกางรูมดึงหัวใจออกมาได้เลย

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 15:38:43 »

อย่าลืมสิ ทำไมจะกางรูมไม่ได้ ดูแบบสโม๊คเกอก็โลเกีย ยังกางรูมดึงหัวใจออกมาได้เลย
ก่อนtsลอว์มีท่านั้นแล้วเหรอ ก่อนtsลอว์มีฮาคิเหรอ- -

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 21:03:04 »

ก่อนtsลอว์มีท่านั้นแล้วเหรอ ก่อนtsลอว์มีฮาคิเหรอ- -
ก็ต้องมีเเล้วสิครับ...ก็ลอว์กินผลโอเปะ โอเปะ ตั้งนานเเล้วนี่ครับ  *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 16:03:13 »
ถ้าซุปโนออกค้อน แล้วซีพีหรือเข้ออกกระดาษ ซุปโนแพ้ชัวร์  *้ั์notlisten*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ