หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: Fairy Tail 297 ค้างมากๆเลยครับ  (อ่าน 18415 ครั้ง)

Natsuloveza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Fairy Tail 297 ค้างมากๆเลยครับ
« เมื่อ: ศ. 31 ส.ค. 2012 เวลา 20:47:32 »
นี่คือเลวี่จากอานาคตหรือป่าวครับไม่รู้ว่าเกิดอ่ะไรขึ้นตอนการแข่งวันสุดท้าย

แล้วเธอคนนี้คือใคร

ปริศนาทั้งหมดก็ยังไม่คลายออกมา เทพแห่งดวงดาวกับกุญแจทั้งหมด ประตูอุปราคาอะไรจะออกมา มังกรหายไปไหน นัตสึเกี่ยวข้องอะไรกับเซเรฟและล่าสุดคือ เธอผู้นี้เป็นใคร -.- ดี่นะแฟรี่เทลไม่ค่อยยืดเนื้อเรื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 08:59:20 โดย Natsuloveza »

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: Fairy Tail 297 ค้างมากๆเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 09:24:42 »
นิคงเป็นเรวี่คนเดียวกับที่ชาลทำนายไว้แน่ๆเลยส่วนใครกันหนอผู้หญิงที่เอาโม่งปิดหน้าตาไว้ *glad* *glad*

-The-Espada-Tony-

• *
Re: Fairy Tail 297 ค้างมากๆเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 11:00:53 »
เป็นไปได้ไหมครับว่าอาจเป้นคนจากอีกโลกหนึ่ง *dead*
ก้าวไปบนวิถีแห่งสวรรค์เพื่อปกครองทุกสิ่ง

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 01 ก.ย. 2012 เวลา 22:27:07 »
จะเริ่ม วิเคราะห์และกันนะครับ ผิดถูกยังไงก่อนช่วยกัน
ผมจะขอยกตัวอย่างเหตุการณ์หน่อยนะ
1.เลวี่พูด ถึง คือคล้ายๆ กับการเขียนจดหมาย และส่งให้ถึง ลู่ซี่ เป็นจดหมายบอกเกี่ยวกับการแข่งขัน(เหมือนกับว่าลู่ซี่ไม่ได้อยู่ในเหตุการ์ณจากตอนที่บอกการแข่งขันในวันแรก)
 และจากเหตุการ์ณตอนล่าสุดคือ แผลเป็นที่อยู่บน หน้าของเลวี่ ทำให้ดูเหมือนว่าพูดอยู่ในอนาคตหรือกำลังเล่าหรือเขียนให้ใคร(แน่ๆคือลู่ซี่)แต่มีอยู่ข้อความนึ่งที่มันขัดกันอยู่คือ ยังจำได้ไหมลูซี่ เป็นประโยคคำถามที่ถามเหมือนลูซี่เห็นเหตุการณ์งั้น แสดงว่าลูซี่อยู่ด้วย แต่ทำไม
2.ข้อความที่เลวีพูดคือ ในวันที่ 7ก.ค= 7/7/??? ซึ้งจะเท่ากัน กับที่มังกรหายตัวำปในวันนั้น(โทษที่จำไม่ได้ว่าหายไปกี่ปีแล้ว)และ พูดถึงการตาย ซ้ำไปซ้ำมา(น่าจะเกี่ยวกับการเวลา)
3.กาซิลไปเจอสุสานมังกร+กับเหตุการ์ณ ฤดูการเกี่ยวกับมังกร ที่เหทือนกับว่าวันนั้นของทุกปี(หรือกี่ปีก้แล้วแต่)มังกรจะต้องมารวมที่นั้นหรือ อาจเป็นคิว(มาแค่ตัวเดียว)และต่อสู้กับมนุษณ์
4.เจ้า อเคเดียส(เจ้าหนวด)ต้องการผู้อัญเชิญเทพดวงดาว แต่จากตอนนึ่ง ก้พูดเชิงว่าไม่ต้องการแล้วให้มาสนุกกับการแข่งขัน

และทฤษฏีต่างๆ ที่ผมคิดขึ้น
•จากข้อที่ 1.ลู่ซี่ ได้เข้าไปอยู่ใน อัลโคโลเกรียมแล้วได้หายไปเพราะ เจ้าโลเกรียม(ขอเรียกแบบนี้)ได้รับรู้ถึงอะไรผิดปกติหรือทำให้ลู่ซี่หายไปในการเวลาอะไรสักอย่าง และมีโอกาสเป็นผู้หญิงคนนั้น(แต่มันจะขัดกันมากทั้ง ตอนแรกที่เลวี่เขียนจดหมายอธิบายวันแรกของเกม)และมีโอกาสเป็นไปยาก
•ที่แน่คือ เลวี่(ที่เป็นแผล)นั้นคือเหตุการณ์อนาคต แต่ทำไมข้อความที่เขียนมันดูแปลกๆ

ขอแค่นี้ก่อนและกัน อาจจะมึนเพราะเขียนไป มา ก่ขอโทษใครที่มีอะไรดีๆก้มาแบ่งปันกัน

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

PekkoKung

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 00:14:22 »
ผมไม่แสดงความคิดเห็นว่าจะเป็นใคร อะไรยังไง รู้แค่ว่าอาทิตย์หน้าต้องเตรียมทิชชู่   *glad*

tanachot2010

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 03:02:47 »
ชอบทำเหมือน ตอน บนเกาะเท็นริว อีก ละ มีเนื้อหา อนาคต มาแทรก 555 เอาซะ ลุ้นไปหมด

*hoho*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 12:13:10 »
ผมว่าคล้ายกันอยู่นะ  *shock* *shock*

spirit

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 20:58:02 »
ผมว่าคล้ายกันอยู่นะ  *shock* *shock*

แต่ตอนล่าสุดยัยนั้นมันอยูกับอูเทียอะดิหรือจะมาจากอีกโลกนึง

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 02 ก.ย. 2012 เวลา 23:37:20 »
ดูจากหน้าตาของ เลวี่ แล้ว อาจมีดราม่า มากก่าเกาะเท็นโร สะอีก

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 23:05:50 »
หน้าตา เลวี่ ไปโดนไรมาเนีย เท่เป็นบ้าเลย *great*
เย้ย จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น คงอธิบายถึงสถานการณ์ที่รับไม่ได้ ใคร?ที่ถล่มพวก fairy tail ซะยับได้ขนาดนี้! พวกกิลดิ์ พันธมิตรหละไปไหนหมดยังไงก็ต้องเข้ามาช้วยfairy tail แน่ๆ และก็น่าจะเละกันหมด จนขนาดหน้าตาเลวี่ กลายเป็นผู้ผ่านสนามรบมาแบบโชกโชนแบบนี้ *shock*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!