หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเป็นไปได้ไหมว่า ซาสึเกะมีความสำคัญต่อมาดาระแบบไม่น่าเป็นไปได้....  (อ่าน 3398 ครั้ง)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
หลังจากวิเคราะห์ + เดาสุ่มๆเอา ผมก้อมีความสงสัยขึ้นมาว่า......
1.ทำไมเซียนกบทำนายว่านารูโตะจะต้องสู้กับชายหนุ่มที่มีพลังเนตรแข็งแกร่ง
2.ทำไมโทบิถึงดูเป็นห่วงเป็นใยซาสึเกะมาก และคอยช่วยหลายๆครั้ง
3.บอสใหญ่ฝ่ายชั่ว ผมมองว่าไม่ใช่มาดาระและโทบิ แต่เป็นซาสึเกะ

ขอแต่งเรื่องเล่าให้พี่น้องอ่านนะครับ
  ผมมองว่า ที่โทบิมีความเป็นห่วงเป็นใยซาสึเกะมาก ผมว่ามันไม่ได้แค่หวังเนตรวงแหวนของซาสึเกะ แต่มันหวังทั้งร่างซาสึเกะแน่ๆ แต่จะเพื่อมันเองหรือเพื่อมาดาระ อันนี้คิดยากหน่อย
  มาดาระตอนนี้ ถึงเก่งแค่ไหน ก้อเป็นแค่ศพเดินได้ เพราะอาศัยร่างสังเวย แม้จะมีดีเอ็นเอและพลังเป็นของตัวเอง แต่ศพก้อยังเป็นศพ และไม่ใช่อุจิวะทั้งร่างเลยอาจมีข้อจำกัดด้านการใช้วิชาเนตร (เหมือนเพนใช้วิชาย้ายจักระอิทาจิ ไปสู้ถ่วงเวลาพวกนารูโตะกะคาคาชิตอนช่วยกาอาระมั้ง)
  เลยมีความเป็นไปได้ ที่มาดาระอาจจะมีวิชาแบบเดียวกะโอโรชิมารุ และอาจใช้วิชานั้นเพื่อยึดร่างซาสึเกะในขณะที่ยังมีชีวิตและเป็นผู้มีเนตรนิรัตร์และง่ายต่อการเบิกเนตรสังสาระอีกครั้ง และถ้ามันเป็นอย่างนั้นจริง ก้ออาจอธิบายเรื่องอายุยืนและสาเหตุที่มันใส่หน้ากากได้
   และถ้าหากมาดาระมันยึดร่างซาสึเกะได้เท่ากับบอสใหญ่คือซาสึเกะ เรื่องที่เซียนกบเฒ่าทำนายไว้ให้นารูโตะอาจเป็นเรื่องจริงก้อได้
  ปล.เม้นได้ แย้งได้ครับ แต่อย่าด่า แค่อยากรู้ว่าหลายๆคนคิดแบบผมป่าว