หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกูลอุจิวะกับตะกูลเซนจูมีของวิเศษอะไรบ้างครับ  (อ่าน 24259 ครั้ง)

notelai9

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
 *great*พอดี อยากรู้ข้อมูลใครรู้ช่วยบอกที  *dontknow*
และที่สำคัญ ตอนนี้ อยู่กับ ใคร บ้าง *hoho*
 *number1* *number1* *number1* *glad* *glad*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: ตะกูลอุจิวะกับตะกูลเซนจูมีของวิเศษอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 20:44:04 »
ฃ่วยดัน คับ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: ตะกูลอุจิวะกับตะกูลเซนจูมีของวิเศษอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 21:06:59 »
ของ วิฌศษ ในที่นี้ หมายถึงไ หรอ ยังไม่เข้าใจ คำถาม แต่ถ้าพลังพิเศษนะมีแน่ๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 21:14:20 »
ตะกุลเซ็นจู๋ว มีไฟฉายย่อส้วน

ส่วนอุจิฮ๊าาา มีค๊อปเตอไม้ไผ้
ผมว่า เค้าก้ออกมานานแล้วนะ สมควรแก่เวลา ที่ต้อง ใช้ผนึกซากอสูร แล้ว อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

มองดากดำ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 21:23:01 »
ตะกุลเซ็นจู๋ว มีไฟฉายย่อส้วน

ส่วนอุจิฮ๊าาา มีค๊อปเตอไม้ไผ้
ผมว่า เค้าก้ออกมานานแล้วนะ สมควรแก่เวลา ที่ต้อง ใช้ผนึกซากอสูร แล้ว อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ข่อโทด

ไอ้นี้มันจบ อนุบาล 1 ป่าววะพิมแม้งให้ภาษาชิบหายจริงๆ

notelai9

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 21:33:32 »
 *great*เท่าที่หาเจอก็เท่านี้
แล้ว น้ำเต้า แล้วอื่นๆมาจากไหน เพิ่มเติมหน่อยครับ *great*อันนี้ข้อมูลที่ไม่แน่ใจนะว่าของ ตะกูลอะไร

*dontknow* *dontknow*

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 22:37:54 »
แล้ว น้ำเต้า แล้วอื่นๆมาจากไหน เพิ่มเติมหน่อยครับ *great*อันนี้ข้อมูลที่ไม่แน่ใจนะว่าของ ตะกูลอะไร

สรุปคือ พัดเป็นของวิเศษของอุจิวะ ใช่หรือเปล่าครับ? *dontknow*

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ถ้างั้นก็ตามที่ท่านเห็นหนะแหละครับ  *้ั์smoking*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

l2agel

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เท่าที่รู้มา

อุจิวะ

มีกระเป๋า4มิติของโดเรม่อน

*haha* *haha* *haha*

krizalids

• *
อย่างนี้ตะกูลอื่นก็น่าจะมีนะ อิอิ *attack*
หาเรื่องหรา

notelai9

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 16 ก.ย. 2012 เวลา 20:06:39 »
 *great* *great* ย๊าก *attack*
คาคาชิหมดแรงแล้ว

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 16 ก.ย. 2012 เวลา 20:10:22 »

มาซาชิเอ้ยยย พัดในโลกนี้มีตั้งหลายแบบ
ทำไมต้องเลืิอกเขียนพัดแบบนี้ที่มันเหมือนน้ำเต้าด้วยน้าาา

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 16 ก.ย. 2012 เวลา 20:11:55 »

มาซาชิเอ้ยยย พัดในโลกนี้มีตั้งหลายแบบ
ทำไมต้องเลืิอกเขียนพัดแบบนี้ที่มันเหมือนน้ำเต้าด้วยน้าาา

น้ำเต้าที่ว่านี่ คือ ไห รึป่าว ฮร่าๆๆๆ รึไม่ก็มึนเอง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 17 ก.ย. 2012 เวลา 00:22:05 »
ถ้าเอาตามที่หัวมู้ตั้งถามจริงๆคือ ของตระกูลอุจิวะ นอกจากพัดของมาดาระแล้วยังไม่มีของวิเศษ อย่างใดตามที่ท่านคิด
ส่วน เซนจูนี้ มันแตกแยกเหลือเกินถ้าเป็นคำภีที่นารูโตะฝึก คาถาแยกเงาพันร่างน้าจะเป็นสมบัติหรือของวิเศาลับของพวกเซนจูหละมั้งนึกไม่ค่อยออก *shock*
ถ้าเอาตามที่หัวมู้ตั้งจริงๆ
อุจิวะมีพัดกายสิทธิ์สั่งเป็นหรือตายได้ แถมมีกระเป๋าวิเศษจากที่คาบูโตะเรียกด้วยนะจากโรงศพ+พร้อมอาวุศต่างๆตามใบแจ้งเกิดจากโรงศพด้วยนะ*haha*
ส่วนเซนจู ปัจจุบันมีแต่กระเป๋า 4 มิติครับ  *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!