หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: น..นามิมี ฮาคิ รึเปล่าคะ  (อ่าน 6094 ครั้ง)

bowbig

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เจ้าหญิงแห่งท้องทะเล ราเซลเดียว!! (พันเซลเยอะเกิน)
    • -
น..นามิมี ฮาคิ รึเปล่าคะ
« เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 20:23:42 »
สงสัยมานานแล้วค่ะ
เวลาลูฟี่ฟัดกันกับใครทำไม อย่างน้อยก็แค่ถลอกไม่ก็เลือดออกนิดหน่อย
แต่พอมาเจอนามิทำไมหัวปูดเลือดออกเลยคะ

รึว่าอ.โอดะ เพียงแค่เล่นมุข?
ข้าคือราพันเซล!!! ข้านี้แหละ จะเป็นเจ้าหญิงแห่งท้องทะเล

และคืนพรุ่งนี้ จะมีแสงล่องลอย
อย่างที่เฝ้าคอย ทุกวันเกิดฉันนั่นไง
กลางแสงวับวาม จะงามสักเท่าใด
วันนี้แหละแม่คง ยอมให้เราไปเห็นกับตา...

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: น..นามิมี ฮาคิ รึเปล่าคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 20:38:33 »
*glad* คำถามนี้อีกแล้ว ตอบไปประมาณ 4 ครั้งแล้ว อิอิ
เป็นการเล่นมุขคะ ประมาณว่าเป็นการสั่งสอนของพวกพ้อง
น่ะคะเลยมีผลกับทางร่างกายลูฟี่ด้วย

natasai

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 20:50:12 »
เป็นมุขของอาจารย์โอดะจริงๆๆนั้นแหละ

auammy

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 22:06:01 »
ผมว่านามิน่าจะมีฮาคีในการรับรู้หรือได้ยินนะคับ แต่นามิองอาจจะยังไม่รู้ตัวเท่านั้นเอง
เพราะเวลามีพายุมาเจ้แก้รู้ก่อนใครเลย
ปล.เดามั้วๆๆแต่คิดว่าน่าจะมีแวว

crystalnight

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 22:47:56 »
ฮาคิคงเป็นแค่มุข แต่เราก็อยากรู้ว่าทำไมนามิรับรู้สภาพอากาศได้เร็วจัง อาจารย์จะเฉลยมั้ย

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 22:58:51 »
มันเป็นทักษะของชาวประมงหรือนักเดินเรือที่เก่งด้วยมั้งคะ
แบบพวกที่ฟังนกนางแอ่น ดมกลิ่นเกลือที่มากับลม
รับรู้ถึงแรงกดอากาศที่ต่างไป พวกนี้ก็มีอยู่จริงๆนี่คะ
เหมือนพยากรอากาศแหละมั้งคะ