หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สโม๊คเกอร์ Vs เวอร์โก้คุณคิดว่าจะเป็นเช่นไร  (อ่าน 20245 ครั้ง)

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
ดูจากท่าทางแล้ว เจ้าควันจะไปลุยคนเดียวเลยแหะ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

25nov

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: สโม๊คเกอร์ Vs เวอร์โก้คุณคิดว่าจะเป็นเช่นไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:09:12 »
สโม๊คเกอร์ชนะอยู่แล้ว  *haha*
 หวังเล็กๆให้มาเป็นลูกเรือคนที่ 10 น่ะเนี่ย
*great*

TeyTey

• *
Re: สโม๊คเกอร์ Vs เวอร์โก้คุณคิดว่าจะเป็นเช่นไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 20:25:54 »
 หวังเล็กๆให้มาเป็นลูกเรือคนที่ 10 น่ะเนี่ย
*great*
55 คงไม่หรอกคับ มันจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ เหมือนกับ กาฟกับดราก้อน
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 20:33:32 »
ผมว่า สโมคเกอร์คงจะคิดบัญชีแล้วจับแวร์โก้กลับกองทัพมากกว่าครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 21:15:02 »
สโม๊คเกอร์แพ้แน่ๆเลย

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 21:56:52 »
ความคิดว่าลูฟี่อาจจะมาจัดการต่อก็เป็นได้ สโม๊คเกอร์อาจจะแพ้และสโม๊คเกอร์เห็นว่าเป็นกองทัพเรือทำอะไรไม่ได้อีกแล้ว(หลังจากไอ้เข้ที่ต้องให้โจรสลัดจัดการ)
เลยลาออกจากการเป็นทหารเรือและลูฟี่ชวนขึ้นเรือเป็นพวกคนที่10 อิอิ
คิดเล่นๆนะ อย่าซีเรียด *hoho*
หาเรื่องหรา

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 22:01:07 »
สโมคกี้คุงทิ้งทาชิงิได้ลงคอ *bath*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

PLovely

• *
  • สบ๊ายยย สบายยยย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 22:24:15 »
*great*
55 คงไม่หรอกคับ มันจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ เหมือนกับ กาฟกับดราก้อน
กาฟกับดราก้อน หมายถึง กาฟกับโรเจอร์เปล่าครับ ผมงงครับ  *rip*
ก็แค่คนห่วยๆ

TeyTey

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 23:13:42 »
*great*
กาฟกับดราก้อน หมายถึง กาฟกับโรเจอร์เปล่าครับ ผมงงครับ  *rip*
อ่าคับ กาฟ กับ โรเจอร์ ขอโตด

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 02:08:57 »
เชียร์ให้สโมคเกอชนะ ถึงจะไม่ค่อยชอบขี้หน้ามันก็เหอะ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 02:59:05 »
ผมก็คิดว่าคงเปนเหมือน กาฟ กับ โรเจอร์ เหมือนกัน *great* *great*

จอมอสูร

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 08:36:26 »
ความคิดว่าลูฟี่อาจจะมาจัดการต่อก็เป็นได้ สโม๊คเกอร์อาจจะแพ้และสโม๊คเกอร์เห็นว่าเป็นกองทัพเรือทำอะไรไม่ได้อีกแล้ว(หลังจากไอ้เข้ที่ต้องให้โจรสลัดจัดการ)
เลยลาออกจากการเป็นทหารเรือและลูฟี่ชวนขึ้นเรือเป็นพวกคนที่10 อิอิ
  *number1* แนวคิดแนวกันเลยครับ

25nov

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 09:50:53 »

เปลี่ยนจากลูฟี่เป็นลอว์น่ะแจ่มเลย  ให้ลอว์จัดการซะหน่อยทำเอาลอว์กระอักช่วงแรก  *great*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 17:19:55 »
พวกตัวโกงแบบเวอร์โก้ ถ้ามันสู้ไม่ได้จริงๆมันคงหนีอ่ะผมว่า คงไม่ถึงขนาดสู้เอาตัวเองแลกเพื่อศักดิ์ศรีให้ได้ชัยชนะ

ดูจากการวางมาดแล้ว เวอร์โก้นิ่งกว่าลุงควันเยอะเลยอ่ะ คนแบบนี้ถ้าไม่น่ากลัวมากก็ข้างในตะติ๊งโหน่ง แต่คิดว่าเป็นแบบแรกมากกว่า
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Uchiha Mei

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 24 ส.ค. 2012 เวลา 17:36:01 »
ให้ พ่อควันไฟ ชนะ  มั้ง เพราะไม่น่าจะเป็นรอง