หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงที่โคบี้ได้ยินตอนสงครามคือเสียงอะไรหรอครับ  (อ่าน 14774 ครั้ง)

ferrary9

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตอนที่โคบี้ได้ยินเสียงแต่ โอดะแกไม่ได้บอกว่าเสียงอะไร แล้วโคบี้ก็วิ่งไปขอร้องให้เลิกสู้กัน ตกลงมันคือเสียงอะไรครับ  *rip*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เป็น เค็นบุนโชคุฮาคิ ที่ตื่นขึ้นมาครับ เลยทำให้ได้ยินเสียงของคนที่อยู่ในสงคราม *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เค็นบุนโชคุฮาคิ หรือฮาคิสังเกตุตามที่พี่ชายเซโร่คุงว่าเลยจ้า..  *้ั์drinktea*

เป็นการตื่นขึ้นของพลัง ซึ่งจริงๆ แล้วเอจังเฉลยไว้ในตอนที่ 594 นะ

ลองไปย้อนอ่านดูเด้อ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เสียงทหารเรือครับ *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
กะนึกว่า หยัง
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ขอคำถามที่ยากกว่านี้ได้ไหม
แล้วจะทำไม

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ฮาคิโดนปลุกตอนที่ลูฟี่ต่อยหน้ามันอย่างจังอ่ะ(ส่วนตัวนะไม่ชอบขี้หน้าโคบี้เลย)
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

prince_fenris

• *
    • punzas.net
ตอนที่โคบี้ได้ยินเสียงแต่ โอดะแกไม่ได้บอกว่าเสียงอะไร แล้วโคบี้ก็วิ่งไปขอร้องให้เลิกสู้กัน ตกลงมันคือเสียงอะไรครับ  *rip*

มันคือเสียงแบบเดียวกับมันโทร่าของเอเนล  *great* *great* *great*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
เป็น เค็นบุนโชคุฮาคิ ที่ตื่นขึ้นมาครับ เลยทำให้ได้ยินเสียงของคนที่อยู่ในสงคราม *้ั์drinktea*
มันอยู่ ในฮาคิ แบบ รู้ล่วงหน้าชะปะคับ หรือไม่ใช่

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: เสียงที่โคบี้ได้ยินตอนสงครามคือเสียงอะไรหรอครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 00:21:59 »
มันอยู่ ในฮาคิ แบบ รู้ล่วงหน้าชะปะคับ หรือไม่ใช่

อ่ะฮะ กับมันโทร่า ก็อันเดียวกันเลยล่ะ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
Re: เสียงที่โคบี้ได้ยินตอนสงครามคือเสียงอะไรหรอครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 13:45:41 »

อ่ะฮะ กับมันโทร่า ก็อันเดียวกันเลยล่ะ *้ั์drinktea*
เห็น ลายเซ็น ท่านแล้ว อุสาไปปัด เฮ้อ โดนดักซะแล้วสิตู

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

prince_fenris

• *
    • punzas.net
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*