หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: one piece strong world  (อ่าน 10341 ครั้ง)

romance down

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
one piece strong world
« เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 14:20:21 »
อยากทราบว่าone piece strong world คืออะไรค่ะ มีเป็นทั้งอะนิเมะและหนังสือหรือป่าวค่ะ
แล้วของสะสมone piece ประเภทหนังสือมีอะไรบ้างค่ะ
ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: one piece strong world
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 17:49:02 »
Strong World เป็นอนิเมชั่น The Movie ครับ ภาคที่เท่าไหร่ก็จำไม่ได้เพราะผมไม่ได้ดูเหมือนกัน

ส่วนหนังสือนอกจากมังงะแล้วก็มีพวก Data Book ครับรู้สึกจะออกมาหลายเล่มแล้ว ซึ่งมันก็เยอะจนจำไม่ได้ครับ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:03:22 »
แล้วone piece strong world มีเป็นหนังสือไหมค่ะ
คือหนูเห็นเพื่อนเค้าซื้อมา strong world one piece ตอนใหม่ล่าสุด ตอนฉลองครบรอบ10ปี ของสำนักพิมพ์บันได อ่ะค่ะ
ถ้ามีสามารถหาซื้อได้ที่ไหนค่ะ

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 19:23:29 »
แบบอ่านไม่รู้แต่แบบแผ่นเป็นเดอะมูฟวี่ภาค10แล้วครับ(ภาค8กับ9ยังหาแผ่นซื้อไม่ได้เลย)
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 00:07:18 »
แล้วone piece strong world มีเป็นหนังสือไหมค่ะ
คือหนูเห็นเพื่อนเค้าซื้อมา strong world one piece ตอนใหม่ล่าสุด ตอนฉลองครบรอบ10ปี ของสำนักพิมพ์บันได อ่ะค่ะ
ถ้ามีสามารถหาซื้อได้ที่ไหนค่ะ
OP Strong World ที่ว่าเห็นเพื่อนซื้อมานี่เป็นหนังสือหรือมูฟวี่อ่ะ..  *้ั์drinktea*

ถ้าเป็นหนังสื้อใช่แบบนี้รึเปล่า ?

http://youtu.be/d5oPQJkhEjc

ถ้าใช่คงต้องลองไปถามเพื่อนเอาแล้วล่ะว่าซื้อจากไหน.. ถ้าให้เดาอาจจะเป็นร้าน คิโนะคุนิยะ

ส่วนของสะสมของ OP ที่เป็นหนังสือเท่าที่รู้ก็มี Databook ออกมา 5 เล่ม มีขายที่ร้าน คิโนะคุนิยะ เช่นกัน เป็นฉบับภาษาญี่ปุ่นนะ ยังไม่มีแปลไทย

โดยรวมๆ มันจะเป็นข้อมูลจิปาถะ ของตัวละคร ทั้งลักษณะนิสัย Skill ในการต่อสู้ ท่าต่างๆ ข้อมูลวันเกิด อายุ ส่วนสูง ชื่อตัวประกอบนู่นนี่นั่นเยอะแยะไปหมดอ่ะ

One Piece Red : Grand Characters
One Piece Blue : Grand Data File
One Piece Yellow : Grand Elements
One Piece Green : Secret Pieces
One Piece Blue Deep : Characters World
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 18 ส.ค. 2012 เวลา 23:08:44 »
แล้ว data book เนี่ย จะมีขายตามร้านหนังสือทั่วไปอะป่าว อ่า
อย่างจะซื้อมาลองอ่านเล่นๆ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 26 ส.ค. 2012 เวลา 14:24:47 »
คือหนังสืออ่ะค่ะ มันเป็นเรื่องเลย มีดราก้อนบอลมาผสมด้วยค่ะ
ชื่อหนังสือ  strong world one piece ตอนใหม่ล่าสุด ตอนฉลองครบรอบ10ปี ของสำนักพิมพ์บันได