หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจไปเรียนที่ประเทศอังกฤษ เชิญทางนี้ค่ะ  (อ่าน 32332 ครั้ง)

GESA (Thailand)

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ศึกษาต่อประเทศอังกฤษ
    • จีซ่า (ไทยแลนด์)
น้องๆ คนไหน ต้องการไปเรียนที่ประเทศอังกฤษ ไม่ว่าจะเป็นคอร์สภาษา Summer เรียนมัธยม วิทยาลัย มหาวิทยาลัย สามารถขอคำปรึกษาเรื่องการเลือกที่เรียน เลือกเมือง คอร์สที่เหมาะสม การยื่นใบสมัคร จองที่พัก ตั๋วเครื่องบิน วีซ่านักเรียน ได้ที่กระทู้นี้เลยนะคะ

ผู้ชายลั้ลลา

• *
Re: สนใจไปเรียนที่ประเทศอังกฤษ เชิญทางนี้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 05 ก.ค. 2011 เวลา 11:12:53 »
สนใจอยากไป summer ที่ uk คับ ประมาณ 1 เดือน ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่  *้ัdoubt*

• *
Re: สนใจไปเรียนที่ประเทศอังกฤษ เชิญทางนี้ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 05 ก.ค. 2011 เวลา 13:25:33 »
เรียน 4 สัปดาห์ ในลอนดอน ค่าเรียน + ค่าที่พักแบบโฮมสเตย์พร้อมอาหารวันละ 2 มื้อ ราคาประมาณ 56000 บาทค่ะ

ไม่รวมค่าตั๋วเครื่องบิน ค่าประกันการเดินทาง ค่าวีซ่า พาสปอร์ต และอื่นๆ นะคะ

ผู้ชายลั้ลลา

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 05 ก.ค. 2011 เวลา 14:21:01 »
ขอบคุณคับ แล้วต้องมีค่าใช้จ่ายส่วนตัวซักประมาณเท่าไหร่คับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 05 ก.ค. 2011 เวลา 16:01:56 »
ในลอนดอนต้องมี 800 ปอนด์ นอกลอนดอน 600 ปอนด์ต่อเดือนค่ะ

ดอกทองสีส้ม

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 05 ก.ค. 2011 เวลา 17:08:31 »
อยากไปแต่ไม่มีตังค์  *้ั์petulant*

บ้าบอลค้าบบบ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 05 ก.ค. 2011 เวลา 17:21:16 »
อยากไปเรียนโท แต่ตอนนี้ยังเรียนไม่จบเลย เหลืออีกปี 555+

แมนเชสเตอร์ ลิเวอร์พูล ลอนดอน รอก่อนนะ *้ัิfootball* (แกแน่ใจนะว่าอยากไปเรียน)

Me/  *attack* ตื่นๆๆๆ

ปังเนยสด

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 06 ก.ค. 2011 เวลา 11:18:42 »
เกรด 2 กว่าๆ เรียนโทได้มั้ยคับ แล้วต้องทำไงมั่ง สามารถยื่นใบสมัครได้ที่พี่เลยปะ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 06 ก.ค. 2011 เวลา 14:17:26 »
เรียนได้ค่ะ มีมหาวิทยาลัยหลายที่ รับที่ 2 กว่าๆ หรือถ้าอยากเรียน U Top ก็สามารถเข้าได้โดยผ่านโปรแกรม Into ค่ะ เป็นการปรับพื้นฐานหรือสำหรับคนที่เปลี่ยนสาย สำหรับสิ่งที่ใช้ในการสมัครก็มี

1. Transcript และ ใบจบ
2. References 2 ฉบับค่ะ ถ้าเรียนอยู่เป็นของอาจารย์ทั้ง 2 ฉบับ ถ้าทำงานแล้วออกโดยที่ทำงานได้ค่ะ โดยยื่น Reference 1 ใบจากที่ทำงานและ 1 ใบจากมหาวิทยาลัย
3. Statement of Purpose (SOP) 1 ฉบับ
4. ผลการสอบ IELTS (ไม่เกิน 2 ปี) ถ้ายังไม่มี ส่งตามไปทีหลังได้ค่ะ

ถ้าเป็นมหาวิทยาลัยที่ GESA เป็นตัวแทน สามารถส่งใบสมัครได้ที่พี่เลยค่ะ ทางเราจะดำเนินการให้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 08 ก.ค. 2011 เวลา 15:26:49 »
เรียนภาษามีเมืองไรน่าสนใจมั่งอะคับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 08 ก.ค. 2011 เวลา 17:24:25 »
London Manchester Oxford Cambridge Brighton ค่ะ

ปังเนยสด

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 11 ก.ค. 2011 เวลา 10:18:31 »
โปรแกรม Into นี่เรียนนานมั้ยคับ แล้วสามารถเข้ามหาลัยไหนได้มั่ง

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 11 ก.ค. 2011 เวลา 13:26:28 »
มหาวิทยาลัยที่มี INTO มีดังต่อไปนี้ค่ะ

1. INTO University of East Anglia (UEA)
2. INTO University of Exeter
3. INTO Newcastle University
4. INTO Manchester
5. INTO Scotland at Glasgow Caledonian University
6. INTO Queen's University Belfast
7. INTO University of East Anglia, London
8. INTO City University, London

ใช้เวลาเรียนประมาณ 9 เดือน จบแล้วจะได้ Graduate Diploma ค่ะ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 21 ก.ค. 2011 เวลา 10:41:54 »
น้องๆ ที่สนใจไปเรียนโทอังกฤษช่วงเดือนมกราคม ควรเตรียมตัวตั้งแต่ตอนนี้นะคะ ใครที่ยังไม่ได้สอบ IELTS แนะนำให้เตรียมตัวสอบไว้เลย สามารถติดต่อสอบถามและยื่นใบสมัครได้ที่ GESA ค่ะ

อมยิ้มสีรุ้ง

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 22 ก.ค. 2011 เวลา 14:07:08 »
ถ้าจะไปเรียนภาษาต้องเอา statement ย้อนหลังกี่เดือนคะ