หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊สพิษกินผลไม้ปีศาจได้  (อ่าน 8803 ครั้ง)

chanonu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แก๊สพิษกินผลไม้ปีศาจได้
« เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 16:44:54 »
สงสัยว่าถ้าซีซาร์ ตามเก็บผลไม้ปีศาจ แล้วมาให้แก๊สพิษที่ตัวเองสร้าง ก็สร้างกองทัพสัตว์แก๊ส  ได้เลยอย่างนั้นเหรอครับ
มันก็เหมือนผลไม้ปีศาจกินผลไม้ปีศาจอีกทีใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็คงโหดน่าดู *rip*

executioner6229

• *
Re: แก๊สพิษกินผลไม้ปีศาจได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 17:35:50 »
ผมว่าจึงจะเจ๋งจิงก็ต้องมีจุดอ่อนครับ   *damage*

เท่าที่ดูแล้ว  ช๊อปเปอร์ยังซ่อนอยู่แล้วก็มีถุงที่มือด้วย น่าจะหาตัวยาอะไรบางอย่างได้   *dontknow*

ส่วนเรื่องปรับเปลี่ยนอากาศ    ผมว่านามิ น่าจะคิดอะไรดีดีออก    *love*

กลุ่มลูฟี่ ยังแสดงพลังไม่เต็มที่ ผมว่านะ    *dontknow*

ลองให้ตั้งหลักได้ มีเฮแน่ครับ   *number1*

executioner6229

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 17:38:51 »
ส่วนที่ตั้งกระทู้มานั้น
ผมว่า  น่าจะคล้ายครับ แต่การทดลองอาจจะไม่เสร็จ ซะทีเดียว ผมว่ามันยังไม่สมบูรณ์
แต่ถ้าสมบูรณ์ขึ้นมาก็ต้องมีคนมาติดต่อดีดี   มาขโมยไป  มาใช้กำลังแย่ง  แล้วก็มากำจัดทิ้ง
เป็นไปได้ไหมครับ     

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 18:11:19 »
เราว่าไม่ใช่ผลปีศาจกินผลปีศาจนะ แต่น่าจะเรียกว่าอาวุธที่กินผลปีศาจมากกว่า..  *้ั์drinktea*

แบบเดียวกับเทคโนโลยีของเวก้าพังค์น่ะ

แต่แบบนี้ก็ทำให้รู้จุดอ่อนชัดๆ อย่างนึงว่าถ้าทำให้ตัวมันตกน้ำได้ก็น่าจะได้ผล
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 18:16:24 »
ก็มันถึงไม่ยอมลงไปในน้ำไง
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 11 ก.ค. 2012 เวลา 19:26:47 »
สร้างไม่ได้หรอกครับ เเต่ถึงสร้างได้ก็ต้องมีจุดอ่้อนบ้า่งล่ะนะ อย่าง กองทัพซอมบี้ ของ โมเรีย น่ะครับ

ว่าเเต่ ถ้าบอกว่า " สามารถควบคุมเเก๊สหรืออากาศได้ " เนี่ย...มันจะสามารถควบคุมพวกเเก๊สอื่นได้ด้วยหรือเปล่าครับ ?

เช่น ไนโตรเจน , ฮีเลียม เป็นต้น (หรือว่าควบคุมได้เเม้กระทั่งธาตุ) *disappoint* *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 23:20:49 »
มันก็คงคุมแก๊สได้ทุกแก๊สแหละครับ เพราะผลมันไม่ได้ระบุว่าเป็นแก๊สอะไร
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new