หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปว่าเนตรสังสาระ คือเนตรสุดยอดของเนตรวงแหวน ใช่ไหมครับ  (อ่าน 75075 ครั้ง)

zinn10

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ดูจากคำพูดของคาบูโตะ ที่พูดหลังจากมาดาระเปลี่ยนเนตรวงแหวนเป็นสังสาระ  ถ้างั้นนางาโต๊ะได้เนตรมายังไงตัวเองเป็นอุสึมากิแท้ๆ ไม่ใช้อุจิวะซะหน่อย
คิดยังไงกันบ้าง

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมคิดว่าไม่น่าจะใช่เนตรเดียวกันนะ แต่อาจจะมีเงื่อนไขซับซ้อนในการเบิกเนตรสังสาระขึ้น

ถึงขนาดที่ว่า มาดาระยอมเสี่ยงตายไปสู้กับฮาชิรามะเพื่อเอาพลังมา ก็เลยเบิกเนตรสังสาระได้ แต่หลังจากนั้นไม่นานมาดาระก็ตาย

แต่ผมคิดว่ามาดาระก็คงจะมีบันทึกเกี่ยวกับเงื่อนไขนั้นอยู่ เพราะขนาดเงื่อนไขเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผานิรันดร์ก็ยังบันทึกไว้

แถมคาบูโตะกับโอโรจิก็ยังรู้ถึงข้อมูลพวกนี้ แต่ผมยังไม่เข้าใจว่า นางาโตะเบิกเนตรได้ยังไง

ถ้าเป็นความคิดของผมก็..... นางาโตะอาจจะมีเชื้อสายของอุจิวะและอุซึมากิ ส่วนต้นสายเลือดอุจิวะคงไม่ใช่ใคร ก็อาจจะเป็นโทบิก็ได้ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เรื่องเนตรสังสาระของนางาโตะโทบิมันเป็นคนมอบให้ตั้งแต่นางาโตะยังเด็กครับ

ส่วนเรื่องแผนการพอมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตายมันคงมอบหมายให้โทบินำเนตรไปให้นางาโตะแหละเพราะมาดาระมันก็รู้จักนางาโตะและมันคงวางแผนหลอกใช้นางาโตะกะคืนชีพให้มาดาระแต่พลาดซะก่อนเลยไม่เป็นไปตามแผน

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
เรื่องเนตรสังสาระของนางาโตะโทบิมันเป็นคนมอบให้ตั้งแต่นางาโตะยังเด็กครับ

ส่วนเรื่องแผนการพอมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตายมันคงมอบหมายให้โทบินำเนตรไปให้นางาโตะแหละเพราะมาดาระมันก็รู้จักนางาโตะและมันคงวางแผนหลอกใช้นางาโตะกะคืนชีพให้มาดาระแต่พลาดซะก่อนเลยไม่เป็นไปตามแผน

เรื่องนี้ผมยังไม่ปักใจเชื่อ 100% นะ

ส่วน สังสระ กับ วงแหวน มันคนละเนตรกันเลยครับ
*dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

obito

• *
ตอบ จขกท. นะครับ เนตรสังสาระคือเนตรสุดยอดของเนตรวงแหวนครับ ลองอ่านตอนที่มาดาระสู้กับห้าคาเงะจะมีพูดไว้คร่าวๆๆ ส่วนนางาโตะได้มาก็ตามคุณ spirit เอามาตอบครับ
ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยคงต้องรอดู แต่ตระกูล อุซึมากิ น่าจะมีสายเลือดมาจาก ที่เดียวกันกับรุ่น 1 หรือมีความสัมพันธ์กัน จึงสามารถใช้ได้

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
ส่วนตัวแล้วผมคิดว่า โทบิ เป็นคนให้ไว้นั้นละครับไม่ก็มาดาระ เพราะมันเป็นคนเดียวที่รอดชีวิตมาได้จากตระกูลอุซึมากิ หลังจากที่โดนทำลายทั้งหมู่บ้าน
ที่เอาเนตรไว้ให้กับนางาโตะเพราะมันอาจจะเป็นสายเลือดอุซึมากิโดยตรง พูดง่ายๆมันมีพลังอยู่ในตัวเลยเลือกที่จะไว้กับนางาโตะ เพื่อให้บรรลุแผน

แต่ถ้าพูดถึงสังสารของ อุจิวะ กับ สังสาระของนางาโตะ มันต่างกันอยู่นะ...

สังสาระของอุจิวะ จะสามารถเปลี่ยนกลับเป็นเนตรวงแหวนได้ พูดง่ายๆเวลาจะใช้คาถาขั้นสูงตาจะเป็นสังสาระ พอใช้ธรรมดาตาจะกายเป็นวงแหวน

ส่วนของนางาโตะ เห้นได้ชัดจาก ไอโทบิ อยู่ยังไงก็อยู่ยังนั้นอาจจะมีพลังในคนละแบบก็ได้...ซึ่งไม่เหมือนกัน

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
ส่วนตัวผมคิดว่าเนตรสังสาระ เทพสุดในตอนนี้ แต่ ผมว่ามันยังไม่หมดหรอกเรื่องเนตรวงแหวน ผมว่ามันต้องมีขั้นที่เหนือ กว่าเนตรสังสาระ อันนี้ผมฟันธง

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

iLunatic

• *
  • iTheStore & iLunatic เป็นคนๆเดียวกัน
ส่วนตัวผมคิดว่าเนตรสังสาระ เทพสุดในตอนนี้ แต่ ผมว่ามันยังไม่หมดหรอกเรื่องเนตรวงแหวน ผมว่ามันต้องมีขั้นที่เหนือ กว่าเนตรสังสาระ อันนี้ผมฟันธง
สงสัยคุณจะฟันธงไม่เข้าแล้วแหละครับ เพราะในเนื้อเรื่องมีบอกเอาไว้ว่า ในบรรดาสามเนตร เนตรสังสาระสูงส่งที่สุด
ฮ่าๆๆ โดนแบนเพราะด่าไอ้ junin เลยสร้างไอดีใหม่ขึ้นมา

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าวิชาของเนตรวงแหวน เฮี้ยสุดนะแต่ละวิชา อิซานามิ อิฮานามิไรเนี่ย เทพๆทั้งนั้นแต่มันมีผลกระทบคือทำให้เนตรบอดตลอดกาล มันเป็นจุดอ่อนที่ใหญ่หลวงมาก คิดดูถ้าใช้แล้วตาไม่บอดจะมีวิชาไหนสู้มันได้
คิดว่าที่หลายคนอยากได้เนตรสังสาระเพราะมันมีจักรกระเยอะพลังทำลายสูงใช้วิชาอะไรก็ไม่มีผลกระทบมากกว่า ส่วนตัวเนตรวงแหวนวิชามันเทพกว่า ขนาดมาดาระมีเนตรสังขหยาสุดท้ายแล้วมันยังกับมาใช้เนตรวงแหวนเรียกซูซาโน่ออกมาเลย
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
สงสัยคุณจะฟันธงไม่เข้าแล้วแหละครับ เพราะในเนื้อเรื่องมีบอกเอาไว้ว่า ในบรรดาสามเนตร เนตรสังสาระสูงส่งที่สุด
ฟันเข้าไม่เข้านี่ อีกเรื่อง แต่ผมว่า ถ้าเนื้อเรื่องมันยังไม่จบ มันก็มีสิทธิ์ เป็นไปได้ทั้งนั้น เพราะศิลาบันทึกของอุจิวะ ยังไม่มีใครแกะได้หมดเลยนี่ ถ้าจะมีก็คงเป็นโทบิ กับ มาดาระ *haha*

There is no Fate but what we make.

ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้าจะมีเนตรที่เหนือกว่าเนตรสังขหยาก็จะต้องเป็นเนตรสังสาระที่มีเนตรวงแหวนในตัวนั่นแหละแบบแผนเนตรจันทราไงลายบนดวงจันทรที่มีเนตรวงแหวนผสมกันเนตรสังสาระนั่นแหละใช่เลย ถึงจะเหนือกว่าเซียน6วิถี แอ๊ะหรือโทบิกำลังจะมี555
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

• *
ถ้าจะมีเนตรที่เหนือกว่าเนตรสังขหยาก็จะต้องเป็นเนตรสังสาระที่มีเนตรวงแหวนในตัวนั่นแหละแบบแผนเนตรจันทราไงลายบนดวงจันทรที่มีเนตรวงแหวนผสมกันเนตรสังสาระนั่นแหละใช่เลย ถึงจะเหนือกว่าเซียน6วิถี แอ๊ะหรือโทบิกำลังจะมี555
นั่นล่ะ สิ่งที่ผมคิด  *shock* *shock* *shock*(มีคนคิดเหมือนผมด้วย พอดีผมจำไอ้รูปดวงจันทร์ มีลายคล้ายเนตรสังสาระ แล้วมีตัวขนด อยู่ตามวง แต่ล่ะวง ตอนไอ้โทบิมันเล่า ผมว่ามันต้องมีเหตุผล คนเขียนเค้าถึงเขียนขึ้นมา)

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ความถามนี้ตอบได้โดยไม่ต้องคิด ฮา
ต้องเปนสังสาระอยู่แล้ว เพราะเป็นเนตรแบบเดียวกะเซียนเต๋า
แต่จะเก่งมากหรือน้อยมันอยู่ที่คนใช้ เช่นถึงโทบิจะมีเนตรสังสาระแต่ก้ออาจแพ้อิทาจิที่มีเพียงเนตรกระจกเงาธรรมดา *number1*

Pop_เซียนซกมก

• *
  • ผู้รอบรู้วิชาซกมก
 *haha*  คำตอบง่าย ขนาดเซียน 6 วิถี ที่เป็นต้นกำเนิดยังมีเนตรได้สูงสุดแค่เนตรสังสาระเลย... มันจะมีอะไรที่สูงกว่าอีกละเนีย  *disappoint*

ข้ามีนามว่า Pop_เซียนซกมก เล็กใหญ่ไม่สำคัญ จัดท่ายากไว้ก่อน พ่อสอนไว้ต้องจดจำ...[/mov

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
*haha*  คำตอบง่าย ขนาดเซียน 6 วิถี ที่เป็นต้นกำเนิดยังมีเนตรได้สูงสุดแค่เนตรสังสาระเลย... มันจะมีอะไรที่สูงกว่าอีกละเนีย  *disappoint*
มีดิครับ เนตรที่อยู่สูงกว่าเนตรสังสาระก็คือ เนตรสังฆทาน ไงครับ

ไม่อยู่แล้ว เผ่นดีกว่า เดี่ยวโดนตืบ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ