หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งอ่าน พรีเทล อยากรู้ว่าถ้าเกิดศึกชิงนาง ไอ่พระเอก2คนนิใครจะเจ๋งกว่า  (อ่าน 18560 ครั้ง)

อูมามิ เซนจู่

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
รู้สึกไอ่น้ไแข็ง จะมีเสน่ห์มากกว่า ไอ่คนที่ใช้ไฟแล้วสมมุติว่าถ้าเกิดไอ่น้ำแข็งมันโลภมาก จะคั่วทั้ง ลูซ่า กับ เอลซี่ แล้วไอ่หมัดไฟมันไม่ยอมแล้ว+กัน นายคิดว่าใครจะชนะ
ขอโทษนะ คือเราจำชื่อพระเอกมะด้ายยย รู้จักแต่นางเอก *haha*
...............

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ต้องเป็นนัสซึอยู่แล้วละผมว่า (ปล.นึสซึเป็นดราก้อนสเรเยอร์ไฟ) ตอนหลังๆเกลย์ (ผู้ใช้เวทย์น้ำแข็งคงสู้สู้นัสซึไม่ไหวแล้วนัสซึโหดเกิน)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ต้องเป็นนัสซึอยู่แล้วละผมว่า (ปล.นึสซึเป็นดราก้อนสเรเยอร์ไฟ) ตอนหลังๆเกลย์ (ผู้ใช้เวทย์น้ำแข็งคงสู้สู้นัสซึไม่ไหวแล้วนัสซึโหดเกิน)

ผมว่า เกลย์นะ เพราะการ์ตูนยังไม่จบ และไอ่นี้มันเสือซ่อนเล็บอยู่ด้วย เผลอๆตูมเดียวไฟหดนะ  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
เอ่อ ชื่อเข้าท่าดีแฮะ ลูซ่า กับ เอลซี่
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

かわいい

• *
รู้สึกไอ่น้ไแข็ง จะมีเสน่ห์มากกว่า ไอ่คนที่ใช้ไฟแล้วสมมุติว่าถ้าเกิดไอ่น้ำแข็งมันโลภมาก จะคั่วทั้ง ลูซ่า กับ เอลซี่ แล้วไอ่หมัดไฟมันไม่ยอมแล้ว+กัน นายคิดว่าใครจะชนะ
ขอโทษนะ คือเราจำชื่อพระเอกมะด้ายยย รู้จักแต่นางเอก *haha*
ตัวละครใหม่เหรอคับ อ่านแฟรี่เทล มา เคยเห็นแต่ ลูซี่ กับ เอลซ่า อ่ะคับ *hoho* ผมว่าเรื่องนี้มันก็เหมือนวันพีชอ่ะ ไม่มีนางเอกหรอกคับ เหมือน ลูฟี่กับนามิ
ยิ่งกับเอลซ่ายิ่งไม่ต้องคิด อาจโดนฆ่าได้ *dead*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
นางเอกท่านยังจำผิดเลย
ดีเระที่จำพระเอกไม่ได้ ถ้าจำได้ก้อต้องเป็น นัตเซย์ ฮ่าๆ แซวเล่นไม่โกรธนะครับ
 ผมว่า2คนนี้กินกันไม่ลงหรอกคับ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

daesso

• *
ก้อต้องนัตสึสิ เพราะนัตสึมันเป็นตัวเอก

pompampeebar

• *
มันก็ต้องนัตสึอยู่แล้วพวก ขนาดลูจัง ลเมอยังเรียกชื่อนัตสึเลย *love*   แถมอีกอย่างความเก่งของนัตสึคงจะไม่ต้องอธิบายก็ได้มั้ง ว่่าเค้าเก่งขนาดไหน เพราะกระทืบบอสทุกช๊อด  เกรย์มันก็เก่งอยู่ครับแต่มันขาดอยู่อย่างคือ มันไม่ใช่พระเอก555+ *rip*

ก็แอบอิจฉานัตมันอยู่หน่อยๆครับ  รุ้สึกมันจะได้ใจของสาวๆไป3คนแล้ว ลูซี่  ลิซาน่า +ยูกิโน๊ะ *great* *nude*

ปล.เรื่องนี้มีพระเอกนาเอกครับวันพีชก็มีพระเอกนางเอง แต่อยู่ที่ว่าจะคิดแบบไหน   ส่วนตัวผมคิดว่า  เรื่องนี้ตัวละครเอกชาย ก็ไอ้นัตแหละ   ตัวเอกหญิงก็ลูจัง   แต่ทำไมไม่รู้มีแต่คนคิดว่าพระเอกจะต้องแต่งงานกับนางเอกเสมอไปแล้วก็รักกัน- -*
อ๋อรู้ละคงจะติดมาจากละครไทยสินะ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 19:51:18 โดย pompampeebar »

prince_fenris

• *
    • punzas.net

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
ผมให้เกรย์นะครับ เพราะว่า พลังแฝงมันไม่สู้ นัตสึแต่มันเป็นสายแปรสภาพ ให้เป็น ก้อนน้ำแข็ง ค้อนพวกนี้จับตัวกัน ถ้าลงท่าใหญ่ใส่กันนี้ผมว่าให้เกรย์ชนะนะ แต่ท่าของนัตสึ
มันต่อเนื่องมาก เป็นcomboเลยและรุนแรงมาก ขึ้นที่จังหวะอะครับถ้าสู้กันจริงๆ เหนือพลังยังมีความเร็วเหนือความเร็วยิงมีเทคนิค เหนือกว่านั้นคือประสบการณ์  *disappoint* แต่เกรย์ในปัจจุบันไม่มีท่าบัพตัวเองแบบ นัตสึเลย ถ้าเปรียบเทียบกับsuper saiyaแลล้ว เกรย์มันยัง ss ไม่ได้ด้วยซ้ำไป
เกรย์ แพ้พลัง แพ้ความเร็ว ชนะ เทคนิค ประสบการณ์ พอๆกัน  เน้นสู้ ลูกน้องบอสใหญ่ แต่  Top top ทั้งนั้น
นัตสึ ชนะพลัง ชนะความเร็ว แพ้ เทคนิค  ประสบการณ์ พอๆกัน เน้นสู้บอสใหญ่+ลูกน้องบอสใหญ่
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!