หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังของDragon slayer โร๊คกับสติง  (อ่าน 32601 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
พลังของDragon slayer โร๊คกับสติง
« เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 10:47:12 »
จากตอนใหม่ก็รู้เลยว่าสติง คือมังกร แห่งแสง และโร๊คคือมังกรแห่งเงา  ที่มีพลังถึง3ขึ้นด้วยกันหรืออาจจะมีมากกว่านี้ต้องรอดูต่อไป

ปล.ตอนนี้มันมากเลย*0*

Fairytail_onepice_naruto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Ilove_Farytail_naruto_onepice
    • http://image.ohozaa.com/main/
Re: พลังของDragon slayer โร๊คกับสติง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 11:20:37 »
ดูท่าสติงกับโร๊คจะไม่ตอ้งการแพ้ิอย่างหนักนะเนี่ยเอาจิงเอาจัง จังเลย *hoho*

spirit

• *
Re: พลังของDragon slayer โร๊คกับสติง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 11:34:48 »
ผมว่านะตอนหน้ามันมากแน่ๆเราคงจะได้เห็นพวกนัสซึกับกาซิลเอาจริงบ้างคงได้เห็นร่างสุดยอดของทั้ง2คน เพราะกาซิลเองก็ใช่dragon skin หรือ dragon force ส่วนนัสซึก็โหมต มังกรไฟเทพอัสนีบาต  หวังว่าคงไม่้มีเหตุการณ์ไรเกิดขึ้นก่อนนะ

Fairytail_onepice_naruto

• *
  • Ilove_Farytail_naruto_onepice
    • http://image.ohozaa.com/main/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 11:59:28 »
อยากดูคู่เอลซ่าVSมิเนอร์วา ให้เอลซ่าจัดหนัก *hoho*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 21:59:51 »
รู้สึกว่านัตสึ ก็เคยใช้ดราก้อนฟอสเหมือนกัน แต่ต้องกินพลังเวทก่อน

stepartlnw

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 22:43:44 »
รู้สึกว่านัตสึ ก็เคยใช้ดราก้อนฟอสเหมือนกัน แต่ต้องกินพลังเวทก่อน
ตอบที่กินเอเทเลียนป่ะครับ พิมถูกป่าววะ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 23:04:19 »
ตอบที่กินเอเทเลียนป่ะครับ พิมถูกป่าววะ

ตอนเอเทเรี่ยน ไม่แน่ใจครับ แต่คิดว่าน่าจะใช่

กับอีกตอน ที่สู้กับเซโร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 23:38:23 โดย Zigmund »

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 01:09:48 »

ตอนเอเทเรี่ยน ไม่แน่ใจครับ แต่คิดว่าน่าจะใช่

ไอดราก้อน ฟอส เนี่ยเวลาใช่ ลายหรือเกล็ดมังกรจะขึ้นตามตัวใช่ไหมอ่า

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

the13est

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 01:57:43 »
อันนั้นก็เป็น Etherion Dragon Force อ่ะคับ จากที่ผมหามานะ

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 15:32:46 »

ไอดราก้อน ฟอส เนี่ยเวลาใช่ ลายหรือเกล็ดมังกรจะขึ้นตามตัวใช่ไหมอ่า
แม่นแล้ว เวลาใช้ลายหรือเกล็ดมังกรจะขึ้นตามตัว
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

spirit

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 17:14:29 »
รอตอนหน้าสงสัยผมว่ามีย้อนอดีตนิดนึงแล้วต่อด้วยการสู้กัน  ดราก้อนฟอส พวกนัสซึกับกาซิลคงต้องหาไรกินก่อนนั้นแหละครับเพราะเจราลมันตกใจเลย555+   แต่ตอนนี้ไม่แน่น่านัสซึกับกาซิลอาจจะทำได้แล้วก็ได้  แบบไม่ต้องกินไรนะ  ตอนนี้ทั้งกาซิลเองก็มีท่าไม้ตายใหม่ถ้าดูในเอนิเมชั่นไม้ตายวิชาลับของกาซิล ชื่อ Iron god sword   ส่วนนัสซึเองก็อาจจะมีท่าไม้ตายอีกก็เป็นได้

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 15:01:13 »
มันต้อง luxus คำรามทีนี่กระจุยกันเลยทีเดียว

ชอบสุดๆ มังกรสายฟ้า คำราม *great* *great* *great*

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 13:50:39 »

แม่นแล้ว เวลาใช้ลายหรือเกล็ดมังกรจะขึ้นตามตัว
แล้วตอนที่ลักซัส สู้ มันจะเบ่งพลังจนกล้ามใหญ่ แล้วจะมีลายคล้ายตาข่าย ขึ้นที่แขน ไอนั้น เป็น ดร้ากอน ฟอรช ไหมอ่า

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

spirit

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 15:34:34 »
นิเป็นภาพรายเกร็ดมังกรของแต่ละคนกาซิลเคยใช่เหมือนกันตอนกินเหล็กเข้าไปใช้ด้วยตัวเองด้วยไม่รู้ว่าเป็นโหมตดราก้อนฟอสรึป่าวส่วนลัคซัสก็ใช้ได้ด้วยตัวเองไม่รู้อีกเหมือนกันว่าดราก้อนฟอสรึป่าว  แต่ลายมังกรดราก้อนฟอสนัสซึเคยใช้ครั้งแรกตอนกินอิมพีเรี่ยมเข้าไปตอนสู้กับเจราลครั้งแรก

stepartlnw

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 20:41:17 »
ผมว่ากาซิลกับลัคซัสคงจะยังไม่เคยใช้ ดราก้อนฟอส หรอกครับ และเวลาที่ใช้เกร็ดมังกรจะตามลักษณะลายของมังกรต่างๆ รึป่าวครับ
ไม่อยากพูดมากนักเดี๋ยวจะออกทะเล อย่าถือสาผมนะ *haha* *haha* *haha*