หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: งูสีเลือด คือ ?  (อ่าน 34746 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: งูสีเลือด คือ ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 19:32:31 »
ชักได้กลิ่นทะเล ไม่ได้ฮาเฮออกทะเลกันนานแล้วสินะ LoL  *้ั์drinktea*

ว่าแล้วก็ออกเรือกันเลยดีไหม *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 19:46:12 »
ขาประจำอย่างพี่ชายสิงหาคุงไม่อยู่อ่ะ หายสาปสูญ สงสัยไปแข่งโอลิมปิค..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 19:48:07 »
ผมไปด้วยๆๆๆ *attack* *attack*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 02 ส.ค. 2012 เวลา 19:50:34 »
ชักได้กลิ่นทะเล ไม่ได้ฮาเฮออกทะเลกันนานแล้วสินะ LoL  *้ั์drinktea*

ว่าแล้วก็ออกเรือกันเลยดีไหม *haha*

โอ้ทะเลแสนงาม *hoho* (แสนง๊าม แสนงาม)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 14:11:06 »
งูีสีเลิอด คือ " เร้ด ไลน์ " คับ

มันอาจจะ้เปนวิธีเรียกแบบโบราณนะ จิงมะ  แบบว่า มันเปนคนล้าหลังใช่มะ

อาจจะเอาลักษณะของสิ่งนั้นมาตั้งเปนชื่อเรียก  แบบว่า  มันยาว แนวตรง สีแดง

งูสีเลือด  ลงตัวดีนะคับ ผมว่า  ^^

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 14:43:44 »
งูีสีเลิอด คือ " เร้ด ไลน์ " คับ

มันอาจจะ้เปนวิธีเรียกแบบโบราณนะ จิงมะ  แบบว่า มันเปนคนล้าหลังใช่มะ

อาจจะเอาลักษณะของสิ่งนั้นมาตั้งเปนชื่อเรียก  แบบว่า  มันยาว แนวตรง สีแดง

งูสีเลือด  ลงตัวดีนะคับ ผมว่า  ^^

แสดงว่าเอลูบาบูไม่ได้อยู่ในโลกใหม่สินะ(รึปล่าว)
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 14:57:17 »
อันนี้ก้ไม่ทราบนะคับ  ^^

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 15:04:14 »

*haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

notelai9

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 15:16:48 »
ชอบไส้เดือน ดิน อ่ะ ฮาดีๆ *haha*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 20:51:53 »
นี่ครับงูสีเลือด *haha*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 05 ส.ค. 2012 เวลา 22:26:41 »
น่ากินจัง...อันนี้เนี่ยสารอาหารครบถ้วน 5 หมู่ เลยนะครับ เเหม...ผมกำลังว่าจะเอาไปทำยำ ทอดกินพอดี  *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 06 ส.ค. 2012 เวลา 14:16:45 »
รู้สึกไกลฝั่งมากมาย  *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 06 ส.ค. 2012 เวลา 19:57:40 »
รู้สึกไกลฝั่งมากมาย  *disappoint* *disappoint* *disappoint*
ไกลสิครับ พวกเราอยู่ไกลกว่า New World เเล้ว เราอยู่ที่... Super New World  *shock*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 06 ส.ค. 2012 เวลา 20:19:33 »
น่ากินจัง...อันนี้เนี่ยสารอาหารครบถ้วน 5 หมู่ เลยนะครับ เเหม...ผมกำลังว่าจะเอาไปทำยำ ทอดกินพอดี  *haha*
นี่สปีชี่ใหม่นะครับเนี่ย งูตาบอดรูปร่างมันจะคล้ายไอนั่นของผู้ชาย(ไม่ได้คิดเองนะข่าวเป็นงี้จริงๆ) *haha*

IamMr.F

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • สิ่งที่ดูเรียบง่ายหรือธรรมดาบางครั้งอาจมีปริศนา
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 06 ส.ค. 2012 เวลา 20:31:08 »
ไม่ใช้งูเลือดคือ พายุที่เป็นเกลียวๆ คล้ายๆงูก่อนไปเกาะซาบอนดิ้ หรอ  *number1*
คุมะ?