หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจครับ ใครรู้บ้างว่าทำไมลูฟี่ถึงไม่ยอมตอบโต้เบรามี่ อ่านแล้วงงจริงๆ  (อ่าน 13190 ครั้ง)

boss

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

ตอนนี้ลูฟี่ บอกโซโลว่าห้ามตอบโต้ และทั้งคู่ก็โดนอัดน่วมเพราะอะไรครับ

และพอตอนที่เบรามี่ไปขโมยทองมา และลูฟี่ไปทวงคืน ก็อัดซะน็อกเลย

ใครรู้บ้างว่าทำไมลูฟี่ ถึงไม่ชอบสู้คร๊าบบในตอนแรก

xspider

• บุคคลทั่วไป
เพราะ นามิ สั่งไว้คับ ว่าห้ามสู้เด็ดขาด

Bad Guy

• *
เพราะ นามิ สั่งไว้คับ ว่าห้ามสู้เด็ดขาด
นามิสั่งจริงครับ แต่ตอนเกิดเรื่้องนามิ ทนไม่ไหวเลยสั่งลุยครับ แต่ลูฟี่ไม่ลุยเองนะครับ

พอโดนอัดเสร็จ

นามิพูดกับลูฟี่ว่า หมอนั่น (หมายถึงหนวดดำ) อาจจะรู้อะไรเกี่ยวกับเกาะแห่งท้องฟ้าก็ได้

ลูฟี่บอกว่า อืม ที่สำคัญไม่ใช่แค่พวกนั้นหรอกนะ
และโซโลก็เสริมว่า อาจจะเป็นพวกนั้น(น่าจะหมายถึงพวกเบรามี่ หรือ พรรคพวกของหนวดดำนี่แหละ) ... ด้วยก็ได้

แต่ก็งงเหมือนกันว่าจะสื่อถืออะไร
*้ัิalone*

ininja

• *
อ๋อ ตอนนี้นี่เอง เรื่องก็คือว่า เคยดูตอนที่แซงครูสโดนอัดเมื่อตอนลูฟี่ยังเด็กอยู่สินะ พอมาตอนนี้ลูฟี่มันโตก็น่าจะคิดได้ว่าทำไมแซงครูสถึงไม่ตอบโต้คืนเจ้าพวกโจรภูเขาไรนั่น ก็เพราะของลูฟี่ มันเป็นความเชื่อว่ามีเกาะท้องฟ้าอยู่ แต่ถ้าเกิดตอบโต้ก็เท่ากับว่าลู่ฟี่เป็นฝ่ายแพ้นั่นเอง เหมือนเป็นสงครามจิตใจหละมั้ง ๆ ฮ่า ๆไม่ต้องเชื่อมากหรอกนะ ผมอ่านหนังสือการ์ตูนมาให้แล้วมาคิดให้ดู

az_kun

ใช่ครับเห็นด้วยกับ ininja  *number1*

M

อ๋อ ตอนนี้นี่เอง เรื่องก็คือว่า เคยดูตอนที่แซงครูสโดนอัดเมื่อตอนลูฟี่ยังเด็กอยู่สินะ พอมาตอนนี้ลูฟี่มันโตก็น่าจะคิดได้ว่าทำไมแซงครูสถึงไม่ตอบโต้คืนเจ้าพวกโจรภูเขาไรนั่น ก็เพราะของลูฟี่ มันเป็นความเชื่อว่ามีเกาะท้องฟ้าอยู่ แต่ถ้าเกิดตอบโต้ก็เท่ากับว่าลู่ฟี่เป็นฝ่ายแพ้นั่นเอง เหมือนเป็นสงครามจิตใจหละมั้ง ๆ ฮ่า ๆไม่ต้องเชื่อมากหรอกนะ ผมอ่านหนังสือการ์ตูนมาให้แล้วมาคิดให้ดู
555+ ถูกต้องนะคับพี่น้องคับ 555+  *haha*
 ประมาณว่า ถ้าใครไม่มีความฝัน ก็ อย่าไปพูดกับเค้าเรยยยยย 5555555555+++++++