หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece  (อ่าน 136516 ครั้ง)

Joker2499

• บุคคลทั่วไป
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 11 ก.ค. 2011 เวลา 01:42:21 »
โกล ดี โร เจอร์ เก่งสุด

newkronos

Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 12 ก.ค. 2011 เวลา 13:13:33 »
บ๊ระเจ้า บากี้ สิครับ 5555 นักโทษโหดๆ(แต่ติงต๊อง)มาเป็นลูกน้องเพียบเลย เขาทำได้อย่างไร ก๊ากๆๆ

ริวคุง

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 13 ก.ค. 2011 เวลา 18:33:43 »
ราชสีผมทอง กินผลไม้ปีศาสเข้าไปคับ ผลไรไม่รู้แต่ สามารถคุมแรงโน้มถ่วงได้ ที่ออกจากคุกมาได้  เพราะตัดขาตัวเองคับ คือว่าพี่แกเค้าเจ๋งอ่ะคับ รุ่นเดอะ

ริวคุง

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 13 ก.ค. 2011 เวลา 18:44:57 »
อยากรู้ไหมซาโบคือใคร เฉลยให้ก็ได้ ลอ ไง ทรานฟาโก้ ลอว์ มันยังไม่ยอมเปิดเผยตัวเอง ใครที่อ่านแล้วจะรู้ ลองไปอ่านดู

Joar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 14 ก.ค. 2011 เวลา 10:35:53 »
จริงเหรอ??? นึกว่าซาโบตายแล้วนะเนี่ยะ เด๋วต้องไปลองหาข้อมูลดูล่ะ

ส่วนที่ถกเถียงเรื่องใครเก่งที่สุดอยู่ ขอออกความเห็นด้วยคนนะครับ ตอนนี้เรื่องยังไม่จบเลย ผมว่ารอผู้เขียนเฉลยดีกว่า
เพราะไม่ว่าคนไหนก็มีทั้งจุดที่แกร่งที่สุด และจุดอ่อน เหมือนดาบสองคม แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นเท่านั้นเอง
เหมือนพวกที่กินผลปีศาจยังไงก็ต้องแพ้หินไคโร หรือไม่ก็น้ำทะเล

อีกทั้งพวกที่แข็งแกร่งบางพวกแต่ค้นพบว่าสามารถปลุกพลังฮาคิในตัวได้ ก็ต้องฝึกฮาคิให้แข็งแกร่งยิ่งขึ้นไม่งั้นไปโลกใหม่ และค้นพบวันพีซไม่ได้ อนาคตข้างหน้ามีอุปสรรคอีกมากมายให้ต้องฝ่าฟัน อย่างที่ทุกคนรู้กันอยู่

คนที่ไม่ได้กินผลปีศาจ อย่างแชงฯ หรือ มิฮอร์ค ฯลฯ ทุกคนก็มีทีเด็ดที่ยังไม่ไเปิดเผยอีก ส่วนคนที่ยังอ่อนแอ อย่างนามิ ซันจิ หรือ โซโล ก็ฝึกฝนกันต่อไป เพื่ออนาคต

ซึ่งทำให้เนื้อเรื่องนั้นมันน่าอ่านและสนุกมากยิ่งขึ้นนะครับ พวกเราแสดงความเห็นกันได้ แต่อย่าถึงขั้นเริ่มติเตียนกันเลย

ปล.ถ้าไม่พอใจผมอีกคน ผมขอน้อมรับครับ  *dead*

ด้วยคน

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 14 ก.ค. 2011 เวลา 13:47:42 »
ผมว่า หลังจากนี้  พวกเทพๆ ที่รออยู่โลกใหม่ น่าจะใช้ฮาคิ กันได้เกือบทุกคนแระคับ    อยู่ที่ว่าใครใช้ได้ดีที่สุด ซะมากกว่า  สุดท้าย ถ้าลูฟี่ ได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด  ก็ไม่เก่งที่สุดอยู่ดี  เพราะคงไม่ได้ ต่อสู้ วัดกันแบบพบกันหมดอยู่แล้ว ล่ะครับ   เพราะระดับเทพๆ เก๋าๆ ก็คงไม่ออกหน้า คอยดูอยู่ห่างๆ  ก็คงมีอีกหลายคนครับ  *attack*

ราชาโจรสลัด

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 15 ก.ค. 2011 เวลา 12:09:17 »
ราชสีผมทอง กินผลไม้ปีศาสเข้าไปคับ ผลไรไม่รู้แต่ สามารถคุมแรงโน้มถ่วงได้ ที่ออกจากคุกมาได้  เพราะตัดขาตัวเองคับ คือว่าพี่แกเค้าเจ๋งอ่ะคับ รุ่นเดอะ

ดู ภาค  storng world นะครับ จะรู้ว่า มันนู้ป

bee

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ส. 16 ก.ค. 2011 เวลา 00:41:31 »
 *glad*  เอเนลู ถ้าสู้กันยังไงเอเนลู จะตายไหม เพราะสายฟ้า กระตุกหัวใจไม่ตาย แล้ว สายฟ้า300ล้านโวลต์ ใครจะไปรับได้

The Pond

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 16 ก.ค. 2011 เวลา 01:25:57 »
  *shock*ทรานฟาโก้ ลอว์ คือ ซาโบ หลอ แล้ว รุ้ ได้ไงอะ  *dontknow*

maxzemom

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อา. 17 ก.ค. 2011 เวลา 12:28:32 »
ไม่ใช่อะยังไง ซาโบ ก็ไม่ใช้ ทรานฟาโก้ ลอว์ เพราะท่าใช้มันก็ต้องทักลูฟี่ อะไรแบบนั้น แล้วมันก็ต้องมีหมวกด้วย

GoD BUGGY

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อา. 17 ก.ค. 2011 เวลา 14:46:39 »
มิสวาเลนไทม์เจ๋งสุด...มั้ง

GoD BUGGY

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อา. 17 ก.ค. 2011 เวลา 14:48:04 »
มิสวาเลนไทม์เจ๋งสุด...มั้ง *disappoint*

subin

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 11:28:48 »
ซาโบ น่าจะเป็นคนที่ใหญ่/สูงยิ่งกว่ากองทัพเรือ ที่สามารถสั่งให้โดฟลามิงโก้ไปเก็บเก็กโค โมเรีย เพราะซาโบเป็นลูกของเผ่ามังกรฟ้า(ชนเผ่าชั้นสูงที่สามารถสั่งกองทัพเรือได้) ขนาดตอนลูฟี่ต่อยชนเฝ่ามังกรฟ้ากองทัพเรือยังต้องรีบมาจัดการเลย ดังนั้นจึงขอฟันธงว่า คนนั้นคือซาโบ

ROB RUCCI

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 21:46:51 »
ถ้าเอาจริงๆผมว่ายังไงลูฟี่เขาก็คงเก่งสุด *number1* แต่ส่วนตัวอยากให้ ลุจจิเก่งสุด มันเท่ดี *nude*

GuKz69

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 19 ก.ค. 2011 เวลา 02:05:39 »
จริงๆ ที่ตอบๆกันนี่ เหมือนจะให้เหตุผลว่า ผลปีศาจของคนนั้นเจ๋งกว่า เลยเก่งกว่า อะไรแบบนี้

แต่ที่ทุกคนมักลืมคิดไป คือมันมีพวกคนที่เก่ง แต่ไม่ได้กินผลปีศาจด้วยนะ

เช่น
แซงคูส (เก่งแค่ไหนไม่รู้ แต่มีฮาคิราชันย์)
ตาเหยี่ยว (ก็ยังไม่เห็นว่าแพ้ใคร)
กาฟ (ไม่รู้กินผลปีศาจป่าว ไม่มีอะไรบอกไว้ แต่ที่แน่ เค้าเ๋จ๋งกว่า พลเอกอีกนะ)
โรเจอร์ - (ไม่รู้ว่ากินป่าว แต่คิดว่าไม่นะ คนนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ายิ่งใหญ่แค่ไหน)
เรย์ลี่ (ตอนสู้กับคิซารุ เหนือกว่านิดๆนะ)
ดราก้อน - (ไม่แน่ใจนะว่ากินป่าว เพราะยังไม่เฉลย แต่เรื่องความเก่งน่าจะสุดๆอะ)
ราชสีห์ผมทอง - (กินป่าวไม่รู้ แต่พี่แกออกมาจากคุกได้ ด้วยตัวคนเดียวนะ หนวดดำ ถ้าโดนขังจะทำได้หรือเปล่า)
แต่เวลาอยู่ในคุก พวกที่กินผลปีศาจมักจะโดนจับด้วยหินไคโรนะ เพราะงั้นพวกที่ไม่กินผลปีศาจแต่เก่ง จะแหกคุกได้ง่ายกว่าเปล่าว่า ถ้าหนวดดำถูกจับ และใส่หินไว้ ก็คงเสร็จอยู่ดีอะ

โรเจอร์  มีพลังได้ยินสรรพสิ่ง
ดราก้อน  มีพลังพายุ
คือ อย่าเดาไปเองสิครับ และก็อย่าเอา อนิเมะมารวมด้วยครับ เพราะมีหลายครั้ง ที่ manga กับ anime เนื้อเรื่องต่างกันครับ
ที่คุณพูดมานี่ ในหนังสือยังไม่เฉลยครับ คุณแค่เดาเอาเอง ว่าดราก้อนมีพลังพายุ ตอนนั้น มันอาจจะพายุเข้าจริงๆ ก็ได้ครับ สโมกเกอร์ยังบอกเลย ว่าทุกอย่างเหมือนเป็นใจให้ลูฟี่หนีออกทะเลไปได้
และโรเจอร์ได้ยินนี่ก็ ยังไม่มีใครรู้ครับ ว่าเป็นพลังของผลปีศาจรึเปล่า

ดราก้อน พลังสายโซออน สัตว์ในตำนานมังกรผู้ควบคุมลม เคยดูในanime sub อยู่แต่จำไม่ได้ว่าใครเป็นคนบอก ถ้าจำได้เดี๋ยวจามาบอกอีกที
ต้องกลับไปดูไหม่ก่อน *attack*
ไม่เข้าใจ ทำไมถึงชอบเอา anime มาปนกับ manga มีหลายครั้งครับ ที่เนื้องเรื่องมันไม่เหมือนกัน
ที่บอกว่าดราก้อนกินผลลมกันอะครับ รอให้ manga มันมันบอกก่อนเถอะ แล้วค่อยมา firm และที่
คุณ  เฮ้ย ๆ บอก "อิวะ ก็ เคย บอก ดราก้อน แห่งสายลม" นี่มันในไหนครับ anime หรือ และแค่ประโยคนี้ นี่เหมาว่ากินผลลมเลยหรอ

ที่หลายคนเดาว่าดราก้อนเป็นลมก็เพราะที่ลองทาว พายุมา ฝนตกหนักนะครับ ขอย้ำว่า ทุกคนเดากันนะครับ

ซึ่งที่จริง ณ ปัจจุบันใน manga มันยังไม่ เฉลยเลย และสโมกเกอร์ยังบอกเลยว่า ทุกอย่างเหมือนจะเป็นใจให้ลูฟี่ เหมือนประมาณว่าดวงแข็งมากอะไรงี้อะครับ

ซึ่งมันอาจจะเป็นดวงจริงๆที่ช่วยลูฟี่ไว้ หรือ อาจจะเป็นเพราะดราก้อนก็ยังไม่มีใครรู้ครับ เพราะในตอนนั้นลูฟี่โชคดี 2 อย่าง คือ ตอนที่ บากี้จะประหาร และตอนที่โดนสโมกเกอร์เล่นงาน ถ้าตอนบากี้ ยังเหมาเป็นดราก้อนด้วย คงเดาได้เยอะแหละครับ แค่ผลลม ไม่พอหรอก เพราะมันมี ฝนด้วยนะครับ ฟ้าผ่าอีก

ดราก้อน เป็นสายโลเกีย ร่างกายเป็นอากศ สามารถควบคุมอากาศได้คับ ทำให้เกิด พายุ ฟ้าฝนคะนอง ทอนาโด ใต้ฝุ่น กาศร้อน หนาว นี่จากการคาดเดาที่มันค่อนข้างชัดเจนกันหน่ะคับ เขาถึงมาพูดๆกันหน่ะ .... ตอนที่ลูฟี่โดนสโมกเก้อจับ ตอนนั้นดราก้อนเป็นคนช่วยไว้จริงๆคับ เป็นพลังของดราก้อนเอง อ้างอิงจาก Anime แค่นี้ก็สัณนิฐานได้ละคับ ว่าดราก้อน ความสามารถอะไร...