หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece  (อ่าน 137021 ครั้ง)

missingyou

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 17:21:41 »
ถ้าพูดถึงคนที่ยังไม่ตายก็ยังมี ราชสีห์ทองคำ ชิกิ อยู่นะคับ

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พฤ. 30 ส.ค. 2012 เวลา 19:09:05 »
ถ้าพูดถึงคนที่ยังไม่ตายก็ยังมี ราชสีห์ทองคำ ชิกิ อยู่นะคับ
ชิกิโดนจับไปในเดอะมูฟวี่แล้ว(ไม่รู้เนื้อเรื่องจริงจะมีอีกป่าว)
โหดสุดมันต้องตัวนี้
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

RED

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 10:47:52 »
ผลของหนวดดำ ตอนแรกเป็น ผลมืดมีไว้แค่ดูดกลืน ง่ายๆ ตอนนี้หนวดดำมีแค่ พลังของหนวดขาว ไม่ได้เก่งสุดครับ

เก่งจริงๆ ตอนนี้ไม่มีใึครเกิน แซง

กาฟ โรเจอร ไม่เคยกินผล

ง่าย คนเก่งสุดในเรื่องนี้ส่วนมาก ไม่ได้กินผล ที่ช่วยในการสู้

ผลที่ โหดสุดที่เห็นมาไม่มีใครเกิน ผลแสงสว่าง  พลเรือเอก คิซารุ กับ ผลแม็กม่า  พลเรือเอก อาคาอินุ แต่สุดๆก็ ผลพระพุทธรูป จอมพลเซนโงคุ

แต่โดยส่วนตัวคิดว่า ผลที่ เสริมสภาพร่างกายแบบ ของลูฟี่ กับ ผลพระพุทธรูป จอมพลเซนโงคุ นี้หละ สุดๆ แล้วหละ ใช้ฟีมือ + ความสามารถของผล

จริงๆ ผลของ ผล คืนชีพ ของ บรู๊ค อันนี่ไร้เทียมทานจริงๆ 555

ดราก้อน มีผล ควบคุมสภาพอากาศ ดูแล้วไม่น่าสู้ หนวดดำได้

White Snake

• *
  • ไม่แก่ ไม่ตาย ของจริงนี่แหละฉัน ฉันไม่เสื่อมสลาย
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 12:13:41 »
ซีซาร์ อาจจะชนะก็ได้นะ  ก็ดูอย่างที่ลูฟี่โดนสิ
ดึงออกซิเจนอกจากอากาศ ทำให้ไม่มีอากาศหายใจ อาจจะชนะก็ได้นะ *disappoint*

juthamas

• *
    • fujiko
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 15:19:26 »
เก่งทุกคนเลย  *attack*

Kohgae

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 21:39:44 »
ก็ ยัง ไม่ เข้า ใจ อีก อยู่ ดีๆ

หนวดดำ ยัง บอก เอง เลย นะ จ๊ะ สายฟ้า ยัง ทำไรไม่ได้

ลอง ไป ดู ตอน ที่ สู้ กับ เอา สิๆ
พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ จำตอนที่หนวดดำสู้กับเอสได้มั้ย ที่โดนไฟเอสเข้าไป เอสยังงงว่าพวกสายโรเกียจะโจมตีไม่ถูกไม่ใช่หรอ
แต่หนวดดำมันบอกว่า ถ้ามันโดนโจมตี จะเจ็บเป็น 2 เท่านะครับ เห็นได้จากตอนที่โดนไฟของเอส หนวดดำร้องใหญ่เลย

แล้วคุณนึกถึงคนที่โดน สายฟ้า 100ล้านโวลต์ของเอเนลูสิครับ ผมว่าถ้าโดน แล้วไม่ได้เป็นยางเหมือนลูฟี่ นี่ก็เกรียมหมดอะครับ

คุณอ่ะชอบ เอเนล เลยอ้างนู้นอ้างนี้ ขนาดอุซปโดนสายฟ้า ของเอเนลมันยังไม่ตายเลย

Hardrock2

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 17:31:33 »
ก็ ยัง ไม่ เข้า ใจ อีก อยู่ ดีๆ

หนวดดำ ยัง บอก เอง เลย นะ จ๊ะ สายฟ้า ยัง ทำไรไม่ได้

ลอง ไป ดู ตอน ที่ สู้ กับ เอา สิๆ
พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ จำตอนที่หนวดดำสู้กับเอสได้มั้ย ที่โดนไฟเอสเข้าไป เอสยังงงว่าพวกสายโรเกียจะโจมตีไม่ถูกไม่ใช่หรอ
แต่หนวดดำมันบอกว่า ถ้ามันโดนโจมตี จะเจ็บเป็น 2 เท่านะครับ เห็นได้จากตอนที่โดนไฟของเอส หนวดดำร้องใหญ่เลย

แล้วคุณนึกถึงคนที่โดน สายฟ้า 100ล้านโวลต์ของเอเนลูสิครับ ผมว่าถ้าโดน แล้วไม่ได้เป็นยางเหมือนลูฟี่ นี่ก็เกรียมหมดอะครับ

คุณอ่ะชอบ เอเนล เลยอ้างนู้นอ้างนี้ ขนาดอุซปโดนสายฟ้า ของเอเนลมันยังไม่ตายเลย

แล้วเอเนลมันปล่อย 100 ล้านโวลต์ใส่อุซบหรือครับ *dontknow*

โดนไปสองไอดีแล้วน้ะท่าน  555 *great*

Bent

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 22:21:34 »
ก็แชงไง เหตุผลก็ เมื่อไหร่ที่ ลูฟี่ได้เป็นราชาโจรสลัด ก็จะมาเอาหมวกคืน แสดงว่า ถ้าแชงสู้กับหนวดดำหรือคนเก่งๆ ยังไงแชงก็รอด
ฮาฮาน่ะ เก่งสุดก็มีแต่คนเขียนรู้แหละครับ

MUGENTHAI

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 16:21:20 »
ผม