หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece  (อ่าน 136515 ครั้ง)

snoopylomo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
นะ ตอน นี้ ที่ เก่ง ที่ สุด ใน one piece

คือ หนวดดำ นะ ครับ ที่ กิน ผล มิยามิยา คือ ความืด นั้น เอง

และ ที่ สำคัญ ยัง ได้ ดูด พลัง ผล กุระกุระ ของ หนวดขาว

มา อีก ทำ ให้ มี 2 พลัง ใน ร่าง เดียว

และ ที่ ผม เห็น เอเนรู ที่ว่า ผลสายฟ้า ก็ สู้ ความมืด ไม่ ได้ นะ ครับๆ

คิดกันใหม่ด้วย คือ สายโรเกีย ไม่ มี ผล ไหน สู้ ความมืดได้ นะ ครับ

หนวดดำเองยังเคยบอกเลย ว่า ดินน้ำ ลม ไฟ อากาศ สายฟ้า ยังทำอะไรมันไม่ได้ เพราะ มัน มี ความมืด ที่ สามารถ ดูด ทุก อย่าง

อย่างที่บอก ความมืดเป็นพลังที่ลบล้าง แต่ผม ว่า มี อยู่ คน หนึ่ง ที่ สู้ ได้ คือ ลูฟี่ ไง ละ ครับ เพราะ ความมืดของหนวดดำ ไม่สามารถปล่อยการโจมตีผ่านร่างกายได้เหมือนโรเกีย อื่นๆ นะ ครับ แต่ ยิ่งโดนโจมตี จะ ได้ รับ ความ แรง คูณ2 นะ ครับ ๆ เพราะ ฉนั้น เอเนรู สายฟ้า ทำ ไร หนวดดำ ไม่ ได้ นะ ครับๆ 

zad

• บุคคลทั่วไป
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 15:15:50 »
บ้าแระ ถ้าหนวดดำไม่มีอะไรคืบหน้านะ เจอกับเอเนลุเมื่อ ตอนนั้น ไม่มีทางสู้ได้ครับ

เพราะ!!!  เอเนลูใช้ฮาคิได้ ตั้งแต่ก่อนเจอลูฟี่แล้ว  แล้วหนวดดำหละ  ทำอะไรได้มั่งงงง พึ่งแต่พลังของผลปีศาจที่โจมตีสายโรเกียได้เพราะ พลังของผลปีศาจเท่านั้น

อีกอย่าง เอเนลู สามารถใช้ มันโทร่า หรืออีกชื่อคือ ฮาคิ ที่สามารถรู้การเคลื่อนไหวได้ซึ่งสามารถใช้ได้ในระดับเทพเลยทีเดียว  โจมตีได้ไกลขนาดเกาะทั้งเกาะ รู้ว่าใครเคลื่อนไหว หรือทำ

อะไรอยู่ไหนหมด (ยกเว้นลูฟี่ อยู่ในท้องงู) ถ้าเจอกัน  หนวดดำอยู่บนตัวยักจากที่มาจากคุก  เอเนลูอยู่บนเรือที่บินได้  สั่งสายฟ้าลงมาใส่ทะเล โดนกันหมดครับ สายฟ้า ไม่ใช่เล็กๆด้วยสิ

ตอนที่โจมตีลงมา เป็นรูบะเร่อ น่าจะจำได้นะครับ ดูดได้ก็ บ้า และ  จบ

hehe

Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 18:02:37 »
บ้าแระ ถ้าหนวดดำไม่มีอะไรคืบหน้านะ เจอกับเอเนลุเมื่อ ตอนนั้น ไม่มีทางสู้ได้ครับ

เพราะ!!!  เอเนลูใช้ฮาคิได้ ตั้งแต่ก่อนเจอลูฟี่แล้ว  แล้วหนวดดำหละ  ทำอะไรได้มั่งงงง พึ่งแต่พลังของผลปีศาจที่โจมตีสายโรเกียได้เพราะ พลังของผลปีศาจเท่านั้น

อีกอย่าง เอเนลู สามารถใช้ มันโทร่า หรืออีกชื่อคือ ฮาคิ ที่สามารถรู้การเคลื่อนไหวได้ซึ่งสามารถใช้ได้ในระดับเทพเลยทีเดียว  โจมตีได้ไกลขนาดเกาะทั้งเกาะ รู้ว่าใครเคลื่อนไหว หรือทำ

อะไรอยู่ไหนหมด (ยกเว้นลูฟี่ อยู่ในท้องงู) ถ้าเจอกัน  หนวดดำอยู่บนตัวยักจากที่มาจากคุก  เอเนลูอยู่บนเรือที่บินได้  สั่งสายฟ้าลงมาใส่ทะเล โดนกันหมดครับ สายฟ้า ไม่ใช่เล็กๆด้วยสิ

ตอนที่โจมตีลงมา เป็นรูบะเร่อ น่าจะจำได้นะครับ ดูดได้ก็ บ้า และ  จบ
เกรียน

snoopylomo

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 23 มิ.ย. 2011 เวลา 23:14:28 »
ก็ ยัง ไม่ เข้า ใจ อีก อยู่ ดีๆ

หนวดดำ ยัง บอก เอง เลย นะ จ๊ะ สายฟ้า ยัง ทำไรไม่ได้

ลอง ไป ดู ตอน ที่ สู้ กับ เอา สิๆ

รักวันพีช

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 01:20:23 »
นะ ตอน นี้ ที่ เก่ง ที่ สุด ใน one piece

คือ หนวดดำ นะ ครับ ที่ กิน ผล มิยามิยา คือ ความืด นั้น เอง

และ ที่ สำคัญ ยัง ได้ ดูด พลัง ผล กุระกุระ ของ หนวดขาว

มา อีก ทำ ให้ มี 2 พลัง ใน ร่าง เดียว

และ ที่ ผม เห็น เอเนรู ที่ว่า ผลสายฟ้า ก็ สู้ ความมืด ไม่ ได้ นะ ครับๆ

คิดกันใหม่ด้วย คือ สายโรเกีย ไม่ มี ผล ไหน สู้ ความมืดได้ นะ ครับ

หนวดดำเองยังเคยบอกเลย ว่า ดินน้ำ ลม ไฟ อากาศ สายฟ้า ยังทำอะไรมันไม่ได้ เพราะ มัน มี ความมืด ที่ สามารถ ดูด ทุก อย่าง

อย่างที่บอก ความมืดเป็นพลังที่ลบล้าง แต่ผม ว่า มี อยู่ คน หนึ่ง ที่ สู้ ได้ คือ ลูฟี่ ไง ละ ครับ เพราะ ความมืดของหนวดดำ ไม่สามารถปล่อยการโจมตีผ่านร่างกายได้เหมือนโรเกีย อื่นๆ นะ ครับ แต่ ยิ่งโดนโจมตี จะ ได้ รับ ความ แรง คูณ2 นะ ครับ ๆ เพราะ ฉนั้น เอเนรู สายฟ้า ทำ ไร หนวดดำ ไม่ ได้ นะ ครับๆ

จนถึงตอนนี้ก็ยังสรุปไม่ได้หรอกครับว่า ใครเก่งที่สุด เพราะตัวละครบางตัวยังไม่โชฝีมือเลย
และหนวดดำ มันแค่บอกว่าได้รับบาดเจ็บมากกว่าปกติเฉยๆ ไม่ได้บอกว่าโดนแรงขึ้น 2 เท่านะครับ

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 03:42:59 »
จริงๆ ที่ตอบๆกันนี่ เหมือนจะให้เหตุผลว่า ผลปีศาจของคนนั้นเจ๋งกว่า เลยเก่งกว่า อะไรแบบนี้

แต่ที่ทุกคนมักลืมคิดไป คือมันมีพวกคนที่เก่ง แต่ไม่ได้กินผลปีศาจด้วยนะ

เช่น
แซงคูส (เก่งแค่ไหนไม่รู้ แต่มีฮาคิราชันย์)
ตาเหยี่ยว (ก็ยังไม่เห็นว่าแพ้ใคร)
กาฟ (ไม่รู้กินผลปีศาจป่าว ไม่มีอะไรบอกไว้ แต่ที่แน่ เค้าเ๋จ๋งกว่า พลเอกอีกนะ)
โรเจอร์ - (ไม่รู้ว่ากินป่าว แต่คิดว่าไม่นะ คนนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ายิ่งใหญ่แค่ไหน)
เรย์ลี่ (ตอนสู้กับคิซารุ เหนือกว่านิดๆนะ)
ดราก้อน - (ไม่แน่ใจนะว่ากินป่าว เพราะยังไม่เฉลย แต่เรื่องความเก่งน่าจะสุดๆอะ)
ราชสีห์ผมทอง - (กินป่าวไม่รู้ แต่พี่แกออกมาจากคุกได้ ด้วยตัวคนเดียวนะ หนวดดำ ถ้าโดนขังจะทำได้หรือเปล่า)
แต่เวลาอยู่ในคุก พวกที่กินผลปีศาจมักจะโดนจับด้วยหินไคโรนะ เพราะงั้นพวกที่ไม่กินผลปีศาจแต่เก่ง จะแหกคุกได้ง่ายกว่าเปล่าว่า ถ้าหนวดดำถูกจับ และใส่หินไว้ ก็คงเสร็จอยู่ดีอะ

เพราะงั้นมันพูดยากว่าใครเก่งกว่าใคร ที่คุณพูดกัน เหมือนวัดกันเฉพาะคนที่กินผลปีศาจอะ

ปล. แสดงความเห็นกันขำๆ เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูล พูดจาให้สุภาพ ให้เกียรติกันนิดนึง และอย่าทะเลาะกันเลยน้าา  *great*

sunnn

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 03:47:52 »
จริงๆ ที่ตอบๆกันนี่ เหมือนจะให้เหตุผลว่า ผลปีศาจของคนนั้นเจ๋งกว่า เลยเก่งกว่า อะไรแบบนี้

แต่ที่ทุกคนมักลืมคิดไป คือมันมีพวกคนที่เก่ง แต่ไม่ได้กินผลปีศาจด้วยนะ

เช่น
แซงคูส (เก่งแค่ไหนไม่รู้ แต่มีฮาคิราชันย์)
ตาเหยี่ยว (ก็ยังไม่เห็นว่าแพ้ใคร)
กาฟ (ไม่รู้กินผลปีศาจป่าว ไม่มีอะไรบอกไว้ แต่ที่แน่ เค้าเ๋จ๋งกว่า พลเอกอีกนะ)
โรเจอร์ - (ไม่รู้ว่ากินป่าว แต่คิดว่าไม่นะ คนนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ายิ่งใหญ่แค่ไหน)
เรย์ลี่ (ตอนสู้กับคิซารุ เหนือกว่านิดๆนะ)
ดราก้อน - (ไม่แน่ใจนะว่ากินป่าว เพราะยังไม่เฉลย แต่เรื่องความเก่งน่าจะสุดๆอะ)
ราชสีห์ผมทอง - (กินป่าวไม่รู้ แต่พี่แกออกมาจากคุกได้ ด้วยตัวคนเดียวนะ หนวดดำ ถ้าโดนขังจะทำได้หรือเปล่า)
แต่เวลาอยู่ในคุก พวกที่กินผลปีศาจมักจะโดนจับด้วยหินไคโรนะ เพราะงั้นพวกที่ไม่กินผลปีศาจแต่เก่ง จะแหกคุกได้ง่ายกว่าเปล่าว่า ถ้าหนวดดำถูกจับ และใส่หินไว้ ก็คงเสร็จอยู่ดีอะ

เพราะงั้นมันพูดยากว่าใครเก่งกว่าใคร ที่คุณพูดกัน เหมือนวัดกันเฉพาะคนที่กินผลปีศาจอะ

ปล. แสดงความเห็นกันขำๆ เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูล พูดจาให้สุภาพ ให้เกียรติกันนิดนึง และอย่าทะเลาะกันเลยน้าา  *great*

เห็นด้วยกับความเห็นนี้เลยคร๊าบบบ  *number1*

นิค

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 04:29:49 »
ราชสีห์ทองคำ มี พลังผลปีศาจคับ ผล ควบคุมวัตถุ ยกเว้น สิ้งมีชีวิต ไปดู ในเดอะมูฟวี้คับ

อืมม์

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 07:47:16 »
คือไม่มีใครอ่านแล้วเจอคำว่า ผลของ กุระกุระ จะโดนการโจมตีทุกอย่างแรงขึ้น 2 เท่าหรอครับ คิดดูถ้าเอเลนูใช้สายฟ้าขั้นสุดยอดกี่ร้อยล้านโวลคูณ2 หนวดดำก็ต้องตายไม่ใช่หรอครับ !!

Black

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 14:18:01 »
ก็ ยัง ไม่ เข้า ใจ อีก อยู่ ดีๆ

หนวดดำ ยัง บอก เอง เลย นะ จ๊ะ สายฟ้า ยัง ทำไรไม่ได้

ลอง ไป ดู ตอน ที่ สู้ กับ เอา สิๆ
พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ จำตอนที่หนวดดำสู้กับเอสได้มั้ย ที่โดนไฟเอสเข้าไป เอสยังงงว่าพวกสายโรเกียจะโจมตีไม่ถูกไม่ใช่หรอ
แต่หนวดดำมันบอกว่า ถ้ามันโดนโจมตี จะเจ็บเป็น 2 เท่านะครับ เห็นได้จากตอนที่โดนไฟของเอส หนวดดำร้องใหญ่เลย

แล้วคุณนึกถึงคนที่โดน สายฟ้า 100ล้านโวลต์ของเอเนลูสิครับ ผมว่าถ้าโดน แล้วไม่ได้เป็นยางเหมือนลูฟี่ นี่ก็เกรียมหมดอะครับ

az_kun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 16:28:22 »
คิดว่าหนวดดำเก่งกว่าเอเนลูแน่ๆถ้าสู้กันใกล้ๆ
ถึงโดนสายฟ้าไปก็ไม่ตายหรอกหนวดดำมันอึด
แต่ถ้าระยะห่างมันมากเกินไปเอเนลูชนะใสๆ

zad

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 24 มิ.ย. 2011 เวลา 20:50:17 »
ที่ด่าคนอื้นเกรียนอะ คนอื่นเค้ามีเหตุผลนะครับ

คุณ hehe

เกรียนกว่าจริงๆ ผมมีเหตุผลมากพอสมควรเลยนะครับที่ กล่าวไปอะ เอาง่ายๆเลย เอเนลู มีฮาคิ ตั้งแต่เจอลูฟี่(ภาค3) หนวดดำ เจอตอนภาค 5-6 จำไม่ได้ ยังไม่มีฮาคิเลย เหอะๆ

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 12:54:33 »

เช่น

ราชสีห์ผมทอง กินนะ เป็นผลควบคุมแรงโน้มถ่วง

ininja

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 14:53:30 »
ไม่ต้องเถียงกัน ๆ  ช้อปเปอร์เก่งสุดละ ดูจากค่าหัวก็น่าจะรู้นะ 5555+  *number1*

ปล. ขำ ๆ น้า

นรินามจ้า

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 20:48:51 »
จบๆ ๆ ๆ  คนที่เก่งสุด คือ พระเอก ลูฟี่ ไง  55+