หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 5 คนที่แข็งแกร่ง ของแฟรรี่เทล ลองจัดกันใหม่  (อ่าน 48404 ครั้ง)

dr.love

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: 5 คนที่แข็งแกร่ง ของแฟรรี่เทล ลองจัดกันใหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 00:36:20 »
ถ้าสู้พร้อมกัน5คนผมว่าตัดเกรย์ใส่เวนดี้แทนก็เยี่ยมครับเพราะมีทั้งช่วยรักษาอาการบาดเจ็บและสามารถเพิ่มพลังโจมตีได้อีกด้วยจะเทพมากๆเลย แต่ถ้าจับคู่ตามที่เห็นไว้นั้น ผมว่ามิร่าเจนก็น่าจะยังดีกว่าเกรย์ครับ ตัวอื่นๆก็เหมือนเดิมแล้วกันครับ

blackswan

• *
Re: 5 คนที่แข็งแกร่ง ของแฟรรี่เทล ลองจัดกันใหม่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 24 ก.ค. 2012 เวลา 09:30:18 »
น่าจะเอาลูซี่มาด้วย *number1* >< อยากให้ลูซี่อัดพวกมันกลับบ้าง
ถึงอย่างอิบ้ามิเนอร์วาต้องถูกเอลซ่าตบก็เถอะ
แต่กิลนี้มันรู้สึกจะดูถูกStellar spirits summoner(ผู้อัญเชิญเทพแห่งดวงดาว)มากไปหน่อยละ
อยากให้ลูซี่เอาแผนที่ดาราศาสตร์(อุลราโนเมเทรีย)ตบหน้ามันมากกว่า  *attack* *damage*
ถ้ามีภาพนั้นให้เห็นคงจะน่าสะใจไม่น้อยเลย *haha*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 25 ก.ค. 2012 เวลา 20:50:15 »
ผมว่า ทีมนี้เระ โหดเระ 3ใน5 ได้ถูกอะไรไม่รู้ ของอุลเทียร์ ทำให้พลังในตัว บลาๆๆๆๆๆ
 ลักซัค ไม่ต้องพูดถึงเก่งซะขนาดนั้น
กาชิว ถ้าดูดีๆ ผลของการฝึกยังไม่ปรากฎแต่ตอนแรกๆที่ส๔้กะลัคซัค ก้อโหดใช่ย่อยนะ
ถ้า กาชิวกะ นัตซึ ช่วยกันสู้เข้ากันได้ดีมากเลย

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 30 ก.ค. 2012 เวลา 14:58:15 »
"แกร่ง" กับ "เก่ง" ไม่เหมือนกันนะคะ

ถ้าแกร่งละก็ ขอบอกว่า ลูซี่ละกันนะคะ เห็นโดนกระทำมาเยอะ แล้วก็ รอดตายทุกครั้ง!

*haha* *haha* *haha* นึกแล้วสงสารลูซี่

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 14:56:47 »
ผม ขอ ตอบแบบลำเอียงเลยนะครับ  *dontknow* อยากให้ กิลดาซมาด้วยอะครับ ถ้ากิลดาซมาด้วย
ก็จะได้เป็น 1.กิลดาซ 2.ลัคซัส 3.เอลซ่า 4.มิร่า 5.มิสกัน
ผมคิดว่าอย่างนี้ นะครับ ไม่รวม สกิลเมพพระเอกนะครับ
 *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

มาคารอฟเคยพูดไว้นะ ว่าเรื่องรางวัลน่ะ ถ้าอยากได้จริงๆให้กิลดาซ หรือไม่ก็มิร่าเจนไปเอาให้ก็ได้

จากที่พูดก็หมายความว่า ถ้าจะเอาแค่ชัยชนะกับเงินรางวัล มาคารอฟมั่นใจในตัวกิลดาซกับมิร่าเจนมากๆ

แต่การแข่งขันในครั้งนี้ มันต้องมีอ่ะไรแฝงอยู่มากกว่าแค่ชัยชนะกับเงินรางวัล ซึ่งมาคารอฟคงคาดการณ์เอาไว้แล้ว *dontknow* *dontknow*

stepartlnw

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 19 ส.ค. 2012 เวลา 20:53:30 »
ผม ขอ ตอบแบบลำเอียงเลยนะครับ  *dontknow* อยากให้ กิลดาซมาด้วยอะครับ ถ้ากิลดาซมาด้วย
ก็จะได้เป็น 1.กิลดาซ 2.ลัคซัส 3.เอลซ่า 4.มิร่า 5.มิสกัน
ผมคิดว่าอย่างนี้ นะครับ ไม่รวม สกิลเมพพระเอกนะครับ
 *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

มาคารอฟเคยพูดไว้นะ ว่าเรื่องรางวัลน่ะ ถ้าอยากได้จริงๆให้กิลดาซ หรือไม่ก็มิร่าเจนไปเอาให้ก็ได้

จากที่พูดก็หมายความว่า ถ้าจะเอาแค่ชัยชนะกับเงินรางวัล มาคารอฟมั่นใจในตัวกิลดาซกับมิร่าเจนมากๆ

แต่การแข่งขันในครั้งนี้ มันต้องมีอ่ะไรแฝงอยู่มากกว่าแค่ชัยชนะกับเงินรางวัล ซึ่งมาคารอฟคงคาดการณ์เอาไว้แล้ว *dontknow* *dontknow*
ผมคิดเหมือนคุณเลยครับว่ามีอะไรแฝง มาคารอฟอาจจะดูผลของการฝึก ของ3เดือนที่ผ่านมาก็ได้
ส่วน 5คนที่ แข็งแกร่ง ของแฟรรี่เทล ผมว่าทีมนี่แหละ ok เลย
ถึงจะไม่เก่ง เท่า กิลดาซ กับมิร่าเจน ก็เถอะ
แต่อาจจะแสดงให้เห็นว่าแฟรรี่เทล อาจจะไม่มีจอมเวทย์ที่เก่งกาจทุกคน แต่จิดใจของทุกคนนั้นแข็งแกร่ง
และหลอมรวมเป็นหนึ่งเดียวกัน  *shock* ออกทะเลไปไกลถึงไหนละเนี่ย  *haha* *haha* *haha*
ขออภัย ณ ที่นี่ ที่บ่นในบอร์ดซึ่งเป็นการรบกวนบุคคลบางส่วน

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 17:32:03 »
 *attack* *attack* *attack* *glad* *glad* *glad*

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 23:27:54 »
5คนที่แข็งแกร่งผมให้
1.นัตสึ =หน่วยแนวหน้ากล้าตาย ตัวแท๊ง ป่วนสนาม
2.เกรย์ =ตัวโจมตีระยะไกล สนับสนุน ทำลายสกิลคนอื่นด้วยการ แช่
3.เอลซ่า = สู้ประชิด รวดเร็ว เปลี่ยนชุดตามสถานการณ์ จอมสังหารเลย
4.ลัคซัส = ระยะไกล ใช้สายฟ้าโจมตี last shot  นัดเดียวจอด
5.มิร่าเจน =ระยะกลาง โจมตีทางอากาศ รุกได้ดี รับได้ยอด พลังป้องกันเยอะ! *great*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 19:01:19 »
5คนที่แข็งแกร่งผมให้
1.นัตสึ =หน่วยแนวหน้ากล้าตาย ตัวแท๊ง ป่วนสนาม
2.เกรย์ =ตัวโจมตีระยะไกล สนับสนุน ทำลายสกิลคนอื่นด้วยการ แช่
3.เอลซ่า = สู้ประชิด รวดเร็ว เปลี่ยนชุดตามสถานการณ์ จอมสังหารเลย
4.ลัคซัส = ระยะไกล ใช้สายฟ้าโจมตี last shot  นัดเดียวจอด
5.มิร่าเจน =ระยะกลาง โจมตีทางอากาศ รุกได้ดี รับได้ยอด พลังป้องกันเยอะ! *great*

ถ้ารุกกับรับนี่ให้เอลซ่าดีกว่านะ มิร่าเหมือนพวกสายตีหนักแต่ไม่อึดเหมือนเอลซ่า
แนวๆพวก Dark Elf สายฆ่า
ลักซัสคงไม่ต้องทำไรมากหรอก หน่วยเก็บศพอย่างเดียว แค่มิร่ากับเอลซ่าก็กวาดเรียบแล้ว *haha* *haha* *haha*