Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

5 คนที่แข็งแกร่ง ของแฟรรี่เทล ลองจัดกันใหม่

หน้า: << < (2/5) > >>

afp088126:

--- อ้างจาก: kongpop-pon ที่ ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 22:10:48 ---แต่ผมว่านะ น่าจะเป็น 1.นัสซึ 2.เอลซ่า 3.มิร่าเจน 4.ลัคซัส 5.เจราล

--- End quote ---

ผมเห็นด้วยกับ โพสนี้นะครับ  *hoho*

เนื่องจาก
 1. นัสซึ พระเอก เขาเก่งอยู่แล้ว มันโหดเวอร์ คนเดียว ถล่ม เซเบอร์ทูตซะยับเลย
2. เอลซ่า เธอคนนี้กวด มอนเตอร์ 100 ตัว เรียบ แถมดีกรี ระดับเอส สวย เก่ง โหดมาก
3. มิร่าเจน เธอคนนี้ก็สุดยอด เธอเป็นถึง ระดับเอส ร่างซาตาลโซร่างใหม่ของเธอสุดยอดมาก รับรอง เธอไม่แพ้ใคร
4. ลัคซัส คนนี้โหดอยู่แล้ว เป็นถึง ระดับเอสอันดับต้นๆ ของกิว โหดมากก
5. เจราล เขาก็สุดยอดเช่นกัน เป็นถึง 1 ใน 10 จอมเวทย์ ไม่ธรรมดาแน่นอน ถ้าเทียบ ในกิวก็ระดับ เอส เช่นกัน

เหตุผลที่ผม ไม่เห็นด้วยกับ เกรย และ กาซิล ลงนั้นผม คิดว่า ผมยังไม่เห็นความพัฒนา ของเกรยเลย ส่วนกาซิลนั้น ผมคิดว่า มิร่าเจน น่าจะโหดกว่า มาก
(มันคือความคิดของผม 55555 ไม่รู้คิดเหมือนกันรึปล่าว)  *number1* *number1*

Zigmund:

เอาจริงๆครับ ถ้าสู้กัน 5-5 แฟรี่เทลอาจจะมีเเพ้บ้าง ชนะบ้าง แต่ถ้ายกกิลด์สู้กันละก็ เซเบอทูธจมดิน แบบไม่ต้องถามเลย

เพราะมันเก่งกันอยู่แค่ 5 คน แต่แฟรี่เทลตัวโหดยังมีอีกเยอะครับ นอกจากทีมนี้แล้วยังมี กิลดาซ มิร่าเจน คาน่า จูเบีย มิสกัน เอลฟ์แมน เวนดี้ หน่วยเทพอัศนีบาต

นอกจากนี้ยังมีคนนอกกิลด์เป็นพวกอีก เจราล อุลเทีย เมลดี้ โอ้ยเยอะแยะ

ผมว่าเลิกการประลองนี้แล้วเปิดสงครามกิลด์ไปเลยดีกว่า ไอ้มาสเตอร์ของเซเบอร์รับรอง แดรกองุ่นไม่ลงแน่ๆ 555+

PLovely:

ผม ขอ ตอบแบบลำเอียงเลยนะครับ  *dontknow* อยากให้ กิลดาซมาด้วยอะครับ ถ้ากิลดาซมาด้วย
ก็จะได้เป็น 1.กิลดาซ 2.ลัคซัส 3.เอลซ่า 4.มิร่า 5.มิสกัน
ผมคิดว่าอย่างนี้ นะครับ ไม่รวม สกิลเมพพระเอกนะครับ
 *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

iTheStore:

คิดว่าน่าจะมี (ไม่นับ กิลดาซ นะ เพราะ กิลดาซ ไม่อยู่)
นัสซึ
เอลซ่า
ลักซัส
กาซิล
เจราล

spirit:

--- อ้างจาก: afp088126 ที่ อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 00:35:49 ---
--- อ้างจาก: kongpop-pon ที่ ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 22:10:48 ---แต่ผมว่านะ น่าจะเป็น 1.นัสซึ 2.เอลซ่า 3.มิร่าเจน 4.ลัคซัส 5.เจราล

ผมเห็นด้วยกับ โพสนี้นะครับ  *hoho*

เนื่องจาก
 1. นัสซึ พระเอก เขาเก่งอยู่แล้ว มันโหดเวอร์ คนเดียว ถล่ม เซเบอร์ทูตซะยับเลย
2. เอลซ่า เธอคนนี้กวด มอนเตอร์ 100 ตัว เรียบ แถมดีกรี ระดับเอส สวย เก่ง โหดมาก
3. มิร่าเจน เธอคนนี้ก็สุดยอด เธอเป็นถึง ระดับเอส ร่างซาตาลโซร่างใหม่ของเธอสุดยอดมาก รับรอง เธอไม่แพ้ใคร
4. ลัคซัส คนนี้โหดอยู่แล้ว เป็นถึง ระดับเอสอันดับต้นๆ ของกิว โหดมากก
5. เจราล เขาก็สุดยอดเช่นกัน เป็นถึง 1 ใน 10 จอมเวทย์ ไม่ธรรมดาแน่นอน ถ้าเทียบ ในกิวก็ระดับ เอส เช่นกัน

เหตุผลที่ผม ไม่เห็นด้วยกับ เกรย และ กาซิล ลงนั้นผม คิดว่า ผมยังไม่เห็นความพัฒนา ของเกรยเลย ส่วนกาซิลนั้น ผมคิดว่า มิร่าเจน น่าจะโหดกว่า มาก
(มันคือความคิดของผม 55555 ไม่รู้คิดเหมือนกันรึปล่าว)  *number1* *number1*

ความสามารถของเกรยกับกาซิลต้องดูในเอนิเมะตอนใหม่อะครับ มีร่างใหม่ของมิราเจนชื่อเดมอนฮาลฟัสไรสักอย่างนิแหละเป็นร่างแทคโอเวอร์เหมือนในมังงะ แล้วก็มีพลังใหม่ของกาซิลด้วยชื่อ ชำระบาปอสูร Iron God Swod เป็นวิชาลับของกาซิล ดาบที่ตัดได้ทุกอย่าง เดวอีกไม่นานคงได้้ห็นในมังงะมั่งผมว่า

หน้า: << < (2/5) > >>

Go to full version