หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 5 คนที่แข็งแกร่ง ของแฟรรี่เทล ลองจัดกันใหม่  (อ่าน 48360 ครั้ง)

kongpop-pon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ในความคิดผม ทีมที่ลง สนาม ไม่ใช่ ทีมที่แกร่งที่สุด

Fairytail_onepice_naruto

• *
  • Ilove_Farytail_naruto_onepice
    • http://image.ohozaa.com/main/
Re: 5 คนที่แข็งแกร่ง ของแฟรรี่เทล ลองจัดกันใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 21:19:27 »
ในความคิดของผม5คนที่แข็งแกร่ง ของแฟรี่เทล
น่าจะมี

นัตซึ               

เอลซ่า

เกรย์

เจลราล(มิสกัน)

ลูซี่(แม้จะแพ้แต่ไม่นับรอบแรกที่โดนโกงนะ)

kongpop-pon

• *
Re: 5 คนที่แข็งแกร่ง ของแฟรรี่เทล ลองจัดกันใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 22:10:48 »
แต่ผมว่านะ น่าจะเป็น 1.นัสซึ 2.เอลซ่า 3.มิร่าเจน 4.ลัคซัส 5.เจราล

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 23:23:57 »
นัสซึ เอลซ่า  ลักซัส  กาซิล เจราล ปล.ถ้ากิลดาซอยู่ด้วยเอากิลดาซ หรือไม่ ถ้าคาน่าจะมีลอยสักอยู่นะเอาคาน่า555+ หลายใจจิงๆ *hoho* *hoho* *hoho*

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 23:45:54 »
เอลซ่า ลักซัส มิสกัน กิลดาซ เซเรฟ<<คนนี้เดี๋ยวให้มาวิสใช้มารยาหญิงไปซื้อตัวมา *hoho* *hoho*

แค่คนสุดท้ายก็ถล่มทุกทีมได้แล้วมั้ง

afp088126

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 00:35:49 »
แต่ผมว่านะ น่าจะเป็น 1.นัสซึ 2.เอลซ่า 3.มิร่าเจน 4.ลัคซัส 5.เจราล

ผมเห็นด้วยกับ โพสนี้นะครับ  *hoho*

เนื่องจาก
 1. นัสซึ พระเอก เขาเก่งอยู่แล้ว มันโหดเวอร์ คนเดียว ถล่ม เซเบอร์ทูตซะยับเลย
2. เอลซ่า เธอคนนี้กวด มอนเตอร์ 100 ตัว เรียบ แถมดีกรี ระดับเอส สวย เก่ง โหดมาก
3. มิร่าเจน เธอคนนี้ก็สุดยอด เธอเป็นถึง ระดับเอส ร่างซาตาลโซร่างใหม่ของเธอสุดยอดมาก รับรอง เธอไม่แพ้ใคร
4. ลัคซัส คนนี้โหดอยู่แล้ว เป็นถึง ระดับเอสอันดับต้นๆ ของกิว โหดมากก
5. เจราล เขาก็สุดยอดเช่นกัน เป็นถึง 1 ใน 10 จอมเวทย์ ไม่ธรรมดาแน่นอน ถ้าเทียบ ในกิวก็ระดับ เอส เช่นกัน

เหตุผลที่ผม ไม่เห็นด้วยกับ เกรย และ กาซิล ลงนั้นผม คิดว่า ผมยังไม่เห็นความพัฒนา ของเกรยเลย ส่วนกาซิลนั้น ผมคิดว่า มิร่าเจน น่าจะโหดกว่า มาก
(มันคือความคิดของผม 55555 ไม่รู้คิดเหมือนกันรึปล่าว)  *number1* *number1*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 00:51:24 »
เอาจริงๆครับ ถ้าสู้กัน 5-5 แฟรี่เทลอาจจะมีเเพ้บ้าง ชนะบ้าง แต่ถ้ายกกิลด์สู้กันละก็ เซเบอทูธจมดิน แบบไม่ต้องถามเลย

เพราะมันเก่งกันอยู่แค่ 5 คน แต่แฟรี่เทลตัวโหดยังมีอีกเยอะครับ นอกจากทีมนี้แล้วยังมี กิลดาซ มิร่าเจน คาน่า จูเบีย มิสกัน เอลฟ์แมน เวนดี้ หน่วยเทพอัศนีบาต

นอกจากนี้ยังมีคนนอกกิลด์เป็นพวกอีก เจราล อุลเทีย เมลดี้ โอ้ยเยอะแยะ

ผมว่าเลิกการประลองนี้แล้วเปิดสงครามกิลด์ไปเลยดีกว่า ไอ้มาสเตอร์ของเซเบอร์รับรอง แดรกองุ่นไม่ลงแน่ๆ 555+

PLovely

• *
  • สบ๊ายยย สบายยยย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 00:52:15 »
ผม ขอ ตอบแบบลำเอียงเลยนะครับ  *dontknow* อยากให้ กิลดาซมาด้วยอะครับ ถ้ากิลดาซมาด้วย
ก็จะได้เป็น 1.กิลดาซ 2.ลัคซัส 3.เอลซ่า 4.มิร่า 5.มิสกัน
ผมคิดว่าอย่างนี้ นะครับ ไม่รวม สกิลเมพพระเอกนะครับ
 *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*
ก็แค่คนห่วยๆ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 11:44:50 »
คิดว่าน่าจะมี (ไม่นับ กิลดาซ นะ เพราะ กิลดาซ ไม่อยู่)
นัสซึ
เอลซ่า
ลักซัส
กาซิล
เจราล
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

spirit

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 12:05:10 »

ผมเห็นด้วยกับ โพสนี้นะครับ  *hoho*

เนื่องจาก
 1. นัสซึ พระเอก เขาเก่งอยู่แล้ว มันโหดเวอร์ คนเดียว ถล่ม เซเบอร์ทูตซะยับเลย
2. เอลซ่า เธอคนนี้กวด มอนเตอร์ 100 ตัว เรียบ แถมดีกรี ระดับเอส สวย เก่ง โหดมาก
3. มิร่าเจน เธอคนนี้ก็สุดยอด เธอเป็นถึง ระดับเอส ร่างซาตาลโซร่างใหม่ของเธอสุดยอดมาก รับรอง เธอไม่แพ้ใคร
4. ลัคซัส คนนี้โหดอยู่แล้ว เป็นถึง ระดับเอสอันดับต้นๆ ของกิว โหดมากก
5. เจราล เขาก็สุดยอดเช่นกัน เป็นถึง 1 ใน 10 จอมเวทย์ ไม่ธรรมดาแน่นอน ถ้าเทียบ ในกิวก็ระดับ เอส เช่นกัน

เหตุผลที่ผม ไม่เห็นด้วยกับ เกรย และ กาซิล ลงนั้นผม คิดว่า ผมยังไม่เห็นความพัฒนา ของเกรยเลย ส่วนกาซิลนั้น ผมคิดว่า มิร่าเจน น่าจะโหดกว่า มาก
(มันคือความคิดของผม 55555 ไม่รู้คิดเหมือนกันรึปล่าว)  *number1* *number1*

ความสามารถของเกรยกับกาซิลต้องดูในเอนิเมะตอนใหม่อะครับ มีร่างใหม่ของมิราเจนชื่อเดมอนฮาลฟัสไรสักอย่างนิแหละเป็นร่างแทคโอเวอร์เหมือนในมังงะ แล้วก็มีพลังใหม่ของกาซิลด้วยชื่อ ชำระบาปอสูร Iron God Swod เป็นวิชาลับของกาซิล ดาบที่ตัดได้ทุกอย่าง เดวอีกไม่นานคงได้้ห็นในมังงะมั่งผมว่า

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 18:27:11 »
ทำไมหลายๆคนชอบรวมเจราลว่าเป็นแฟรี่เทลด้วยอะครับ

เจราลอยู่กิลด์บาปนักเวทย์ไม่ใช่หรอ  *้ัdoubt* *้ัdoubt*

spirit

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 22:47:55 »
ทำไมหลายๆคนชอบรวมเจราลว่าเป็นแฟรี่เทลด้วยอะครับ

เจราลอยู่กิลด์บาปนักเวทย์ไม่ใช่หรอ  *้ัdoubt* *้ัdoubt*

พอดีสำหรับเจราลเป็นกรณีพิเศษอะครับได้รับความเห็นจากมาคารอฟแล้วว่าให้ลงแข่งได้ในฐานะมิสกัน

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 23 ก.ค. 2012 เวลา 17:55:18 »

พอดีสำหรับเจราลเป็นกรณีพิเศษอะครับได้รับความเห็นจากมาคารอฟแล้วว่าให้ลงแข่งได้ในฐานะมิสกัน
+ด้วยท่านหัวหน้าแกงค์รุ่น 1 ด้วยครับ

ส่วนตัว อยากไห๊เจลาล หรือ มีร่าเจนแทน เกรย์นะครับ แต่แค่้นี้จะเอาไร ชนะแฟรี่เทลแล้ว นัสสึสกิลพระเอกแรงยุแล้ว ก่อนการแข่งขันเจราลไห๊กินไฟสีทอง ก็ ชนะแน่นอน  *haha* *haha* *haha*
...............................................

BenZica

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 23 ก.ค. 2012 เวลา 21:23:30 »

เนื่องจาก

*number1* *number1*

"ไม่ว่าในสถานการณ์ใด นินจาจะต้องไม่แสดงซึ่งความรู้สึกออกมาภายนอก ให้ความสนใจต่อภารกิจเป็นอันดับแรก ตั้งใจมั่นว่าไม่ว่าจะเป็นเรื่องใดจะไม่หลั่งน้ำตาเด็ดขาด" กล่าวโดย ฮารุโนะ ซากุระ

housejang

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 23 ก.ค. 2012 เวลา 22:55:06 »
"แกร่ง" กับ "เก่ง" ไม่เหมือนกันนะคะ

ถ้าแกร่งละก็ ขอบอกว่า ลูซี่ละกันนะคะ เห็นโดนกระทำมาเยอะ แล้วก็ รอดตายทุกครั้ง!

"อาจารย์โอดะบังอาจทำกับฉันได้นะ!"