หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อิทธิพลของซีรี่ยส์เกาหลี ต่อคนไทย!!!!! XD  (อ่าน 12019 ครั้ง)

박국구

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อิทธิพลของซีรี่ยส์เกาหลี ต่อคนไทย!!!!! XD
« เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 19:17:23 »
คุญเป็นแฟนซีรี่ยส์เกาหลีหรือไม่?*love*
พอดีต้องทำ Research เลยเลือกหัวข้อ "อิทธิพลของซีรี่ยส์เกาหลีให้คนไทยไปเที่ยวเกาหลี"ค่ะ *great*
เพราะตัวเองก็เป็นคนที่ชอบดูซีรี่ยส์เกาหลีม๊ากมากกกกกก  *love* เลยอยากทราบว่ามีใครบ้างที่ไปเที่ยว หรืออยากไปเที่ยวเกาหลีหลังจากดูซีรี่ยส์เกาหลีบ้างคะ *glad*
ตื่นเต้นมากๆ ถ้าไม่เป็นการรบกวน อยากจะขอเวลาเพื่อนๆซัก3นาที ช่วยทำแบบสอบถามให้หน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้ามากเลยนะคะ *glad* ถ้าได้ผลแล้วจะมาแจ้งให้ทราบ แน่นอนค่ะ!!!!! *number1*  นี่คือ website นะคะ
[/size]

http://smedia.webs.com/kwave.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 23:19:05 โดย 박국구 »

Awassada55

• *
Re: อิทธิพลของซีรี่ยส์เกาหลี ต่อคนไทย!!!!! XD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 17:46:12 »
อยากไปเกาหลีช่วงสงกรานต์นี้แต่แผนเปลี่ยนดังนั้นจะเก็บเกาหลีไว้ไปเยี่ยมเยือนในโอกาสหน้า เพิ่งมาชอบเกาหลีเมื่อขึ้นปี2012
ซีรี่ย์เกาหลีเรื่องที่ทำให้หัวใจสดใสเหมือนกลับไปเป็นวัยรุ่นคือเรื่องstill marry me , Kim buem คือดาราที่หลงรักและจากนั้นก็เป็นเรื่องF4
และตั้งแต่นั้นก็หาดูเกาหลีในsritown มาตลอด

abczyx159

• *
    • I Like Fashions
Re: อิทธิพลของซีรี่ยส์เกาหลี ต่อคนไทย!!!!! XD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 18:02:33 »
เราก้อดูซีรีย์แล้วอยากไปเกาหลีมาก เก็บตังก่อน เกาหลีจ๋า เด่วเจอกัน

박국구

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 09:57:22 »
Research ที่ทำเสร็จแล้วนะคะ ขอบคุณทุกๆความช่วยเหลือค่ะ *great*
หลังจากที่ทำแล้วก็ได้ข้อสรุปว่า การดูซีรี่ยส์เกาหลีของคนไทยมีอิทธิพลต่อการตัดสินใจ หรือความต้องการไปเที่ยวประเทศเกาหลีค่ะะะ
คนไทยส่วนใหญ่จะดูซีรี่ยส์มากที่สุดคือประเภทประวัติศาสตร์ และรองลงมาคือซีรี่ยส์โรแมนติก
สาเหตุที่ทำให้คนไทยอยากไปเที่ยวเพราะ ได้รับสื่อภาพและวัฒนธรรมของเกาหลีมาจากซีรี่ยส์ต่างๆ รวมไปถึงอาหาร และสถานที่ท่องเที่ยว
ขอบคุณทุกคนมานะที่นี้นะคะ :D