Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (109/112) > >>

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: lionkinging2 ที่ อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 21:11:09 ---
--- อ้างจาก: BlackNomYen ที่ อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 18:16:40 ---
--- อ้างจาก: coma101 ที่ อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 14:20:03 ---
--- อ้างจาก: chatchavee ที่ ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 17:23:38 ---ผลของมังกี้ดี ดรากอน พ่อของลูฟี่ สายโซออน เป็นมังกร มีพลังพิเศษ คือ ควบคุมดินฟ้าอากาศ เหมือนฟีนิกส์มันโก้ มันโก้ มีพลังความเร็วและการรักษา

ตอนที่ ลูฟี่เจอกับโสม๊คเกอร์ โดนโสม๊คเกอร์ไล่ล่า ใช้พลังควัน ของสายโรเกีย จะจับลูฟี่ แต่พ่อของลูฟี่มาช่วยใว้ทันโดยใช้พลังของตนเองหยุดพลังของโสม๊คเกอร์ อย่างง่ายดาย

ผู้ที่สามรถสู้กับดรากอนมีเพียง
จอมพลเซ็นโงคุ ผู้กินผลปีศาจ สายโซออน ฮิตะฮิตะ สายมนุษย์ (พระโพธิ์สัตว์) ซึ่งสามารถกักขังพลังของศัตรูใว้ในวงล้อพลังของตนเองได้ และมีพลังสามรถหยุดผลไม้ปีศาจอื่นๆ ได้อีกด้วย  *attack*

--- End quote ---
พ่อ ของลูฟี่ นานๆทีได้เห็น แต่เป็นสายที่สุดยอดมากๆ เห็นด้วยอย่างแรง แต่จอมพลเซ็นโงคุก็สู้ ปู่ของลูฟี่ไม่ได้หรอก อิอิ *number1* *number1*

เซ็นโงคุ ยังไม่เเน่นอนครับ เพราะข้อมูลยังไม่ค่อยเปิดเผยเท่าไหร่  *disappoint* *disappoint*

เอิ่ม เซ็นโงคุ มันไม่ได้เปิดเผยนะครับว่าได้หรือไม่ได้ ที่สามารถกักพลังผลปีศาจได้มีแค่หนวดดำนะครับ ตอนนี้อะ โดนท่าแบล๊กโฮล์(หรือวังวนแห่งความมืด - -; อันไหนสักอันนี่แหละ)เข้าไปพลังก็ยังใช้ได้อยู่แต่คุณสมบัติของพลังหายไป
เช่น เอส ตอนที่โดนท่านี้เข้าไป ก็ทำให้คุณสมบัติของโรเกียหายไปคือจับต้องได้ร่างกายไม่เป็นสสาร แต่ยังสามารถใช้พลังจากผลปีศาจได้อยู่
อ้อ อีกคนก็ลูฟี่อ่ะครับ ที่โดนท่านี้เข้าไป คุณสมบัติที่ร่างกายเป็นยางก็หายไปแต่ยังใช้พลังได้อยู่ คือ ตอนนี้มันหล่นกระแทกพื้นอ่ะครับลูฟี่ร้องว่าเจ็บ เหอๆ
ส่วนของดราก้อนก็เช่นเดียวกัน ไม่ได้บอกว่ามีพลังจากผลปีศาจ ซึ่งหลายๆคนคิดว่ามี แน่นอนตัวผมด้วย แต่จะเป็นพลังแบบไหนนั้นก็ไม่รู้ครับ เพราะยังไม่มีข้อมูลที่แน่ชัด

ปล.ผลของหนวดดำเทพสุดแล้วครับ มีข้อเสียอย่างเดียวคือ โดนจอมตีมันเป็น2เท่าจากปกติ มันก็อมตะดีๆแหละครับ อมตะแต่หนังไม่เหนียวก็แค่นั้น

ตามนั้นเลยครับ... *attack* *attack*

ijeTDo:

--- อ้างจาก: เออเนอะ ที่ พ. 08 มิ.ย. 2011 เวลา 22:35:12 ---ถ้าแตะใครแล้วเป็นคนนั้นจะแตะไห้ครบเลย อั้ม พลอย แพนเค๊กแล้วถ่ายรูปไว้ดูเล่น55555

เป็นผมไม่แตะ อั้ม แตะ พลอย แตะ แพนเค๊ก หรอกคับ ผมจะแตะแฟนตัวจริงของพวกเธอดีกว่า อาจได้เยอะกว่าถ่ายรูป  *nude*

astrogen:

ผลล่องหน อิอิ *haha*

pon2012:

ผมของกิน ผลคืนชีพ ดีกว่าครับ สามารถถอดวิญญาณออกจากร่างได้เหมือน บรูค ไง *dead*

ตอนเป็นวิญญาณ ก็ไม่ต้องตายอีกไง

แต่ก็ไม่ได้ไปเกกิดกับเค้าหรอก ToT  *disappoint*

l2Oom…4O9:

ถ้าพูดถึงผล เลียนแบบ ของ mr.2 เป็นแบบร่างกาย น่าจะมีผล เลียนแบบ "พลัง" มั่งน่ะ คงจะโหด น่าดู :afro:

หน้า: << < (109/112) > >>

Go to full version