Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?

หน้า: << < (21/23) > >>

nakin:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 16:44:38 ---@อูมามิ เซนจู

นายเป๋นไผ๋ ปลอบใจได้ขวานแสกหน้ามากกก  *great*  ผมก็เล่น soccersuck ด้วยแหละครับ แต่ผมโดนแบนเรื่องแขวะ liverpool กับ man-city มา2 ID ละ เพราะผมเป็นแฟนทีมศัตรูของ2ทีมนี้  *attack* จนประธานเว็บนั้นเขาปิรับสมัครสมาชิกเลย และเว็บนั้นมันถิฐิเยอะมาก ถ้าเทียบกับเว็บนี้ละชิดซ้ายเลย *haha*
แต่เอะ คห. คุณหายไปไหนนิ โดนผนึก4ฤดูแล้วเหรอ *shock* แต่ผมก็อ่านไม่เห็นเขาพิมพ์คำหยาบเลยนะ แล้วอีกอย่างคุณไปได้ Idea ไหนมาตั้งชื่อครับเนี่ย มี@ท่าน อายิโนะ เป็นแรงบันดาลใจหรือเปล่า(ขำๆนะ)   *great* *haha*

@nakin

ใช่แล้วครับ "?" สงสัยเขาคงไม่เห็นกัน ผมตั้งกระทู้ในรูปแบบของหัวข้อข่าวเพื่อต้องการในคนมาแสดงความเห็นเยอะๆ แต่ผมคงผิดเองที่เลือกวิธีนี้ เพราะหลายท่านใช้อารมณ์ในการอ่านมากกว่าทำความเข้าใจ  *dead*

แต่นะผมเคยเถียงกับคุณด้วยเหรอครับ?  *้ัunexplain*

เอาเป็นว่าสรุปแบบง่ายๆ เราเข้าใจในแบบที่เราพอใจดีกว่านะครับเรื่องนี้ เพราะตั้งแต่ผมอ่านแต่ละ คห.ในกระทู้นี้ มีหลายคนเข้าในทางเดียวกัน แต่พอสรุปออกมาแล้วไม่เหมือนกัน แต่ก็มีแค่ 3-4 ท่านที่เข้าใจ แบบเดียวกับผม รวมถึงพี่น้องตระกูลผงชูรส เซนจู ด้วยนะครับ *haha*

และก็ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับที่ติดตามประทู้ของผม ไม่ว่าจะมีแย้ง บ้างเห็นด้วย บ้างมีคำถามบ้าง ผมถือว่าท่านให้ความสนใจ
และผมจะพยายามเปลี่ยนวิธีตั้งหัวกระทู้ใหม่ เปลี่ยนวิธีการสื่อเนื้อหา ให้เข้าใจง่ายๆมากขึ้น ไม่อ้อมค้อมดาวอังคารแบบนี้อีก *haha*

เอาเป็นว่าเรื่องนี้เราละไว้ในฐานที่เข้าใจก็แล้วกัน และก็ขอบสำหรับทุก คห.ครับ  *้ั์respect*

ผมเป็นคนเริ่มก็ต้องเป็นปิด เอ้าปิดมู้ เดดดดดดวูวววววววววววววววู  *้ั์music*

--- End quote ---
ผมเคยเถียงกะท่าน เรื่องใครเก่งที่สุดในแสงอุสา *attack*
ท่านเชียร์ อิทาจิ
ผมเชียร์ นางาโตะ
แต่เถียงกันด้วยเหตุผลครับ ไม่ได้เกรียนเหมือน สามนินจา  *haha*
แต่ปิดกระทู้ได้  *number1* *number1* *number1* ครับ

Lopez:

ผมก็ไม่ได้ตั้งใจจะเหน็บแนมใครเช่นกันครับ ยังไงผมก็ขอโทษด้วย ถ้าคำพูดผมไปกระทบใคร

ลูกผู้ชายด้วยกัน  มาก๊งกันหน่อยมั้ยครับ ตามประสาคอการ์ตูนเีรื่องเดียวกัน.......... *number1* *้ั์post2*

Zigmund:

พูดตามตรงเรื่องที่บอกว่า รุ่น4 เก่งกว่ารุ่น1 มันไม่เคยอยู่ในหัวผมเลย และไม่คิดว่าจะมีใครคิดแบบนี้ด้วย รวมถึงในสังคมของผม มีคนอ่านนารุโตะเยอะเหมือนกัน ต่างก็ไม่มีใครคิดแบบนี้ คำถามนี้เป็นที่รู้กันโดยไม่ต้องพูด

อันนี้พูดตามตรงนะครับ อย่าวว่ากัน แต่พอลองเข้ามาในบอร์ดนนี้แล้ว ต้องบอกว่ายังมีคนอื่นที่คิดไม่เหมือนเราอีกเยอะจริงๆ  สงสัยผมต้องเปลี่ยนมุมมองของตัวเองเสียใหม่แล้ว *disappoint* *disappoint* *disappoint*

nakin:

--- อ้างจาก: Zigmund ที่ อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 00:43:52 ---พูดตามตรงเรื่องที่บอกว่า รุ่น4 เก่งกว่ารุ่น1 มันไม่เคยอยู่ในหัวผมเลย และไม่คิดว่าจะมีใครคิดแบบนี้ด้วย รวมถึงในสังคมของผม มีคนอ่านนารุโตะเยอะเหมือนกัน ต่างก็ไม่มีใครคิดแบบนี้ คำถามนี้เป็นที่รู้กันโดยไม่ต้องพูด

อันนี้พูดตามตรงนะครับ อย่าวว่ากัน แต่พอลองเข้ามาในบอร์ดนนี้แล้ว ต้องบอกว่ายังมีคนอื่นที่คิดไม่เหมือนเราอีกเยอะจริงๆ  สงสัยผมต้องเปลี่ยนมุมมองของตัวเองเสียใหม่แล้ว *disappoint* *disappoint* *disappoint*

จขกท เขาปิดมู้ไปนานแล้วท่าน *haha* *haha*
และไม่มีใครเขาคิดว่า รุ่น 4 เก่งกว่ารุ่น 1 หรอก *damage*
เพียงแต่เขาคิดกันแค่ว่า รุ่น 4 ไม่ได้อ่อนกว่า รุ่น 1 จนสู้ไม่ได้ซะเลย *disappoint*

sattkon:

--- อ้างจาก: nakin ที่ อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 02:38:50 ---
--- อ้างจาก: Zigmund ที่ อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 00:43:52 ---พูดตามตรงเรื่องที่บอกว่า รุ่น4 เก่งกว่ารุ่น1 มันไม่เคยอยู่ในหัวผมเลย และไม่คิดว่าจะมีใครคิดแบบนี้ด้วย รวมถึงในสังคมของผม มีคนอ่านนารุโตะเยอะเหมือนกัน ต่างก็ไม่มีใครคิดแบบนี้ คำถามนี้เป็นที่รู้กันโดยไม่ต้องพูด

จขกท เขาปิดมู้ไปนานแล้วท่าน *haha* *haha*
และไม่มีใครเขาคิดว่า รุ่น 4 เก่งกว่ารุ่น 1 หรอก *damage*
เพียงแต่เขาคิดกันแค่ว่า รุ่น 4 ไม่ได้อ่อนกว่า รุ่น 1 จนสู้ไม่ได้ซะเลย *disappoint*

แต่ก็สู้ไม่ได้อยู่ดี   *damage*  เดือดต่อ *haha* อ่าเห้ย! ลืมปิดมู้แล้ว  *shock*

หน้า: << < (21/23) > >>

Go to full version