หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?  (อ่าน 90001 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 02:23:03 »
ความจริง บุคคล ประเภทเกรียน ผมว่า เราไปใส่ใจกับเขามากเกินไป ถ้าไม่มีใครไปต่อความยาวสาวความยืดกับเขา ผมว่า เด๋วเขาก็เหนื่อยไปเอง คนอะไรจะพิมเองตอบเองได้ *haha*

ปล.ไม่ได้พาดพิงชื่อบุคคลใดๆ ทั้งสิ้น *lulla*
ok ครับ ผมเหนื่อยแล้ว ผมมันเกรียน ตั้งกระทู้ไร้สาระ หัวกระทู้ก็น่ารำคาญ

เนื้อหาข้างในไม่ได้เรื่อง พิมพ์ซะยาว สุดท้าย fail แสดงความคิดเห็น การวิเคราะห์ ถามตอบกลายเป็นถูกหมั่นไส้
ไม่เป็นไรครับผม fair ๆ ถึงตัวเองจะไม่ยอมรับ แต่ถ้าหลายๆยัดเยียดให้ผมก็พร้อม ไม่ต้องบอกพากพิงใครหรอกครับผมรู้ตัวดี แค่ชื่อหัวกระทู้ก็ทำให้ใครหลายๆเข้ามาตอบได้โดยที่ไม่ต้องทำความเข้าใจ ผมนิมันเหลือเกิน *dead*
มีใครที่จะประชดผมทางอ้อมอีกมั้ยครับ ผมว่าผมคงตั้งได้แต่กระทู้คำถามอย่างเดียว เพราะการแสดงความเห็นของผมกลายเป็นว่าผมเข้าข้างตัวเองฝ่ายเดียว ทั้งที่ผมก็ไม่ได้ขอให้ใครคิดเหมือนผม

ปล.ผมไม่ใช่ namkham หรือ ใครทั้งนั้น และผมก็คิดว่า namkham หลังๆมานี้เค้ามีเหตุผลอยู่ เพียงแต่เขาไม่รู้จักมารยาทในการวางตัวของสังคมบอร์ด ว่าควรจะพิมพ์ยังไงตอบยังไง และ สงบสติอารมร์ยังไงก็เท่านั้นเองครับ
ปล2.ผมเป็นคนแยกแยะออกครับไม่ต้องห่วงเรื่อง เกมเซียน นารูโตะ ขอให้ทุกท่านสนุกกันเต็ที่เหมือนเดิม ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 02:25:11 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

อุนจิแปร้ด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 03:17:35 »
ขอ ซูฮก นับถือให้ คุณ  sattkon คับ  *great* *great*

เป็น ลูกผู้ชายที่แท้จิงเชียว  *number1* *number1* *number1*

แต่ผมว่าคุณไม่ได้ผิดไร หรอกน่ะคับ แค่สื่อให้คนเข้าใจ ในการอ่านกระทู้ยากไปหน่อย   *rip* *rip*

แต่ว่าถ้าจะต้องเล่นเว็บบรอด บนไซเบอร์  ก้อต้องคิดให้ละเอียดหน่อยคับ เพราะมันจะย้อนกลับมาหาเร็วมาก

ผมเป็นกำลังใจให้คุณ น่ะคับ *great* *great*

ปล. ผม เอฟซี รุ่น ๔ คับ ขอยืนยันอีกที  *hoho* *hoho* *hoho* *love* *love* *love*

อุนจิแปร้ด

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 08:29:33 »
ช่าย ช่าย  *number1* *number1*

คุณ อูมามิเซนจู ลองปรับไหมน่ะคับ  *great* *great*

มันต้องเละ

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 08:52:49 »
จารย์คิชิจะรู้มั้ยว่ามีแฟนการ์ตูนของแกคิดมากขนาดไหน

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 09:13:11 »
 *haha* ส่วนผมจะยังไงก็ได้...แต่ไม่เอา เท็นงู (เทนงู) นะ เพราะ โซโจโบราชาเทนงู มันไม่มีอยู่ในเนื้อเรื่องอ่ะ   *attack**dontknow*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 09:18:49 »
กับคุณ Sattkon ก็เจอกันมาหลาย กระทู้ หลาย เรื่อง ในความคิดเค้า ส่วนใหญ่ Sattkon เค้าก็ตอบคำถามได้ดีวิเคราะห์ได้เยี่ยม บางเค้าเค้ายังเอียงตามเลย (เป็น สส.ไดเลยเนี่ย) ถ้าวิเคราะห์ ตามข้อความ ของความเห็นแรก ก็จะวิเคราะห์กันสนุก แต่หัวกระทู้มันเดือดไปนิด (สงสัยจะไม่นิดล่ะค่ะ FC มาเพียบ) แฟนคลับก็เลยเดือดตามไปด้วย แต่ก็หนุกดี ใครอ่านมาไม่ดีโดนจวกเละ แล้ว มีหัวข้อของรุ่น 1 แล็บมาหน่อย โอ้แม่เจ้าาา เป็นกำลังใจให้นะคะ เรื่องเล็กน้อยไม่ผิดอะไรมากมาย ถามเค้า ไม่มีอะไรต้องเคือง เพราะเค้างดงามที่สุด(น่าน โบอา วันพิชเลยชั้น) *haha* *haha* *haha* *haha*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 09:47:30 »
กับคุณ Sattkon ก็เจอกันมาหลาย กระทู้ หลาย เรื่อง ในความคิดเค้า ส่วนใหญ่ Sattkon เค้าก็ตอบคำถามได้ดีวิเคราะห์ได้เยี่ยม บางเค้าเค้ายังเอียงตามเลย (เป็น สส.ไดเลยเนี่ย) ถ้าวิเคราะห์ ตามข้อความ ของความเห็นแรก ก็จะวิเคราะห์กันสนุก แต่หัวกระทู้มันเดือดไปนิด (สงสัยจะไม่นิดล่ะค่ะ FC มาเพียบ) แฟนคลับก็เลยเดือดตามไปด้วย แต่ก็หนุกดี ใครอ่านมาไม่ดีโดนจวกเละ แล้ว มีหัวข้อของรุ่น 1 แล็บมาหน่อย โอ้แม่เจ้าาา เป็นกำลังใจให้นะคะ เรื่องเล็กน้อยไม่ผิดอะไรมากมาย ถามเค้า ไม่มีอะไรต้องเคือง เพราะเค้างดงามที่สุด(น่าน โบอา วันพิชเลยชั้น) *haha* *haha* *haha* *haha*

แต่อันนี้ผมก็ว่ามันไม่เหมาะสมนะครับ ยิ่งเป็นเรื่องพ่อแม่ที่ไม่ดูแลลูก ทั้งๆที่ความจริงเนื้อเรื่องไม่ใช่อย่างนั้นไง มันเป็นเรื่องที่เซนซิทีฟมากกับการอ่านหัวข้อ ถึงแม้ว่าเนื้อหาข้างในจะยังไงก็แล้วแต่ครับ เพราะหัวข้อคือคุณ สรุป แต่เนื้อหา คือคำอธิบาย

ถ้าให้คนเลือกว่าจะอ่าน ข้อสรุป หรือ อ่านคำอธิบาย ผมว่าคงเลือกถูกนะครับ

ผมไม่ใช่แฟนรุ่น 4 นะครับ แต่ผมก็เห็นว่ามันไม่ควรเหมือนกัน กับการใช้คำพูดแบบนี้มาตั้งกระทู้
เดือดปุ๊ดๆ เลยล่ะ อ่านมันเลย

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 13:10:00 »
โอ้!  พี่น้องคนละฝากับผมหรอนั่น  อูมามิ เซนจู   *haha* *haha* *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

nakin

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 16:05:56 »
เราเป็นคนนอกที่อ่านมู้นี้อยู่
น่าสงสาร จขกท จริงเลย ยกเหตุผลมามากมายแต่เหมือนติดทองหลังพระ
แต่เราจะปลอบใจสั้นๆให้ สิ่งที่นายเข้าใจหนะถูกต้องแล้ว รุ่น4หนะสู้9หางไม่ไหวหรอก ไม่งั้นคนเขียนเขาจะเขียนวิชาผนึกซากอสูรมาทำเพื่อ
ถ้าตั้งใจอ่านเนื้อหาในกระทู้นี้ของนายตั้งแต่ต้น เรารู้ว่านายยก2เหตุผลมาให้คนในกระทู้นีเลือก แปลสั้นๆ
1 ถ้ารุ่น4จัดการ9หางได้จริง คือพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว 2.เพราะรุ่น4 ไม่มีทางเลือกจึงจัดการ9หางแบบฆ่าตัวตาย คือวีรบุรษ ใช่มะ *haha*
เราคิดในทางเดียวกับ จขกท แบบข้อ2นะ เพราะในความเป็นจริงไม่มีพ่อแม่ที่ไหนเลือกที่จะตายด้วยกันแล้วทิ้งให้ลูกอยู่คนเดียวหรอก ต้องมีใครคนใดคนนึงเสียสละสิถึงจะถูก จริงอยูที่ใช้ผนึกซากอสูรเพื่อให้เมียเจอหน้าลูก แต่ในทางเดียวกันก็ไม่มีทางเลือกเพราะต้านพลัง9หางไม่ไหว เราเข้าใจแบบนี้
แต่นิมันเว็บการตูนทำใจเถิด ใครจะไปรู้ว่านายอาจจะกำลังหัวเสียกับ คห.ของคนที่อายุไม่เกิน15ปีได้  *haha*
เพราะฉนั้นการอ่านการ์ตูนจะให้เคลียร์ต้องอ่านตอนใกล้จบอย่าไปหัวเสียกับเรื่องไม่เป็นเรื่องเลย ไอ่รุ่น4 มันหล่อ เท่ห์ เก่ง แถมเป็นพ่อพระเอก คนเขียนเขาก็เขียนแบบนี้อะ คนเลยชอบเยอะเป็นธรรมดา 555+

แต่เราจะขอเสริมเราเป็นแฟน นารูโตะ มา8ปี ถ้าใครให้รุ่น4ชนะรุ่น1ก็ไม่ต้องไปคุยกับมันแล้ว 5555+ *haha*

นี่ล่ะครับ สาเหตุแห่งการโดนเว็บมาสเตอร์ผนึกมาจากกระทู้ที่เถียงกันยังงี้แหละครับ ถามผมสิ โดนลบไอดีกี่ไอดีแล้ว
ตอบคุณ อูมามิ เซนจู่
     ก่อนอื่นต้องบอกว่า ผมเข้าใจคุณ  sattkon ดี เคยเม้นเถียงกับท่านมาตั้งแต่กระทู้ว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุสา จนเบื่อเลยแบนตัวเองไป 1 อาทิตย์
     และเคยเม้นสนับสนุนท่าน  sattkon มาก็หลายกระทู้ และติดตามเม้นท่านนี้มาทุกเม้นไม่เคยขาด เพราะท่านตั้งมู้น่าสนใจดี
แต่อยากบอกคุณ อูมามิ เซนจู๋ ว่า ผมไม่ติดใจชื่อกระทู้ว่า มินาโตะกะคุชินะเห็นแก่ตัวนะเพราะ จขกท. ใช้เครื่องหมาย ? อยู่
    แต่ที่ผมแย้ง คือ ไม่อยากให้เอา รุ่น 4 กะรุ่น 1 ไปเทียบกันว่าใครเก่งกว่า ทั้งในเรื่องรุ่น 1 สู้กะมาดาระและจิ้งจอก ทั้งเรื่องรุ่น 4 สู้โทบิและจิ้งจอก เพราะสถานการณ์มันต่างกัน เช่น
   รุ่น 1 ไปสู้มาดาระแบบเตรียมตัวไปสู้อย่างดี เพราะมาดาระมันเป็นคนที่รักศักดิ์ศรี และสู้กันอย่างเปิดเผยห่างจากหมู่บ้านตั้งไกล และสู้อย่างสบายใจเพราะหมู่บ้านมีนินจาเก่งๆมากมายทั้งรุ่น 2 รุ่น 3 ตระกูลอุจิวะทั้งหมดตอนนั้นก็ไม่เอามาดาระแล้ว ถึงชนะรุ่น 1 ได้ก็ไปยึดหมู่บ้านไม่ได้หรอก
   ส่วนรุ่น 4 โทบิมันวางแผนมาอย่างดี แถมรุ่น 4 ทำได้เพียงแก้ปัญหาเฉพาะหน้าเท่านั้น แต่ได้บรรลุจุดประสงค์หลายๆอย่าง แถมหมู่บ้านยังเสียหายน้อยได้
   ส่วนที่ว่าทำไมไม่ปล่อยให้คุชินะตายคนเดียว แล้วตัวเองก็ดูแลนารูโตะนั้น แสดงว่ายังไม่รู้จักคำว่า ความรักดีพอ และถึงคุชินะตายคนเดียวเรื่องมันไม่จบแค่นั้นหรอก คห.อื่นก็อธิบายไปหมดแล้ว คุณ อุมามิ เซนจู๋ คงจะเข้าใจ ถ้าอ่านอ่านะ
   แล้วที่ว่าทำไมต้องทิ้งลูกไว้คนเดียว ไม่มีคนดูแล อันนี้รุ่น 4 คงคาดการณ์ไว้อยู่แล้วว่า รุ่น 3 คงจะรับดูแลนารูโตะอยู่แล้ว เพราะเป็นลูกโฮคาเงะแถมยังเป็นพลังสถิตย์ร่าง ซึ่งมีความสำคัญและยังเป็นกำลังหลักของหมู่บ้านอีกใครเขาจะปล่อยให้ตายจริงป่ะ และที่ไม่ค่อยมีใครรู้ว่านารูโตะเป็นลูกโฮคาเงะ เพราะว่ารุ่น 3 เจตนาปิดเพื่อป้องกันอันตรายให้นารูโตะ แค่นั้น
   พลังสถิตย์ร่างไม่จำเป็นต้องเป็นอุสึมากิเสมอไป เพราะถ้าจะสังเกตดีๆ ไม่ว่าหมู่บ้านไหนพลังสถิตย์ร่างถ้าไม่ใช่เมียก็เป็นญาติกะคาเงะทั้งนั้น เพื่อคุ้มกัน และป้องกัน ไม่ให้ก่อการกบฏ
   ส่วนที่ว่า ไม่ต้องสนใจ คห. คนอายุไม่เกิน 15 น่ะ อยากจะบอกว่า 15 บ้าน....หรา นี่แหละเขาเรียกว่าดูถูกความคิดคนอื่นอย่างชัดเจน หลายคนเกิน 25 กันแล้ว และผมก้อใกล้ 30 แล้วด้วย *disappoint*
   ปล.ผมแค่อธิบายเรื่องรุ่น 4 เน้อ ไม่ได้บอกว่ารุ่น 4 เก่งกว่ารุุ่น 1 โปรดเข้าใจและอย่าหลงประเด็น และไม่จำเป็นว่า คนที่มาอธิบายเรื่องรุ่น 4 ต้องเป็น FC รุ่น 4 เสมอไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 17:11:12 โดย nakin »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 16:44:38 »
@อูมามิ เซนจู

นายเป๋นไผ๋ ปลอบใจได้ขวานแสกหน้ามากกก  *great*  ผมก็เล่น soccersuck ด้วยแหละครับ แต่ผมโดนแบนเรื่องแขวะ liverpool กับ man-city มา2 ID ละ เพราะผมเป็นแฟนทีมศัตรูของ2ทีมนี้  *attack* จนประธานเว็บนั้นเขาปิรับสมัครสมาชิกเลย และเว็บนั้นมันถิฐิเยอะมาก ถ้าเทียบกับเว็บนี้ละชิดซ้ายเลย *haha*
แต่เอะ คห. คุณหายไปไหนนิ โดนผนึก4ฤดูแล้วเหรอ *shock* แต่ผมก็อ่านไม่เห็นเขาพิมพ์คำหยาบเลยนะ แล้วอีกอย่างคุณไปได้ Idea ไหนมาตั้งชื่อครับเนี่ย มี@ท่าน อายิโนะ เป็นแรงบันดาลใจหรือเปล่า(ขำๆนะ)   *great* *haha*

@nakin

ใช่แล้วครับ "?" สงสัยเขาคงไม่เห็นกัน ผมตั้งกระทู้ในรูปแบบของหัวข้อข่าวเพื่อต้องการในคนมาแสดงความเห็นเยอะๆ แต่ผมคงผิดเองที่เลือกวิธีนี้ เพราะหลายท่านใช้อารมณ์ในการอ่านมากกว่าทำความเข้าใจ  *dead*

แต่นะผมเคยเถียงกับคุณด้วยเหรอครับ?  *้ัunexplain*

เอาเป็นว่าสรุปแบบง่ายๆ เราเข้าใจในแบบที่เราพอใจดีกว่านะครับเรื่องนี้ เพราะตั้งแต่ผมอ่านแต่ละ คห.ในกระทู้นี้ มีหลายคนเข้าในทางเดียวกัน แต่พอสรุปออกมาแล้วไม่เหมือนกัน แต่ก็มีแค่ 3-4 ท่านที่เข้าใจ แบบเดียวกับผม รวมถึงพี่น้องตระกูลผงชูรส เซนจู ด้วยนะครับ *haha*

และก็ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับที่ติดตามประทู้ของผม ไม่ว่าจะมีแย้ง บ้างเห็นด้วย บ้างมีคำถามบ้าง ผมถือว่าท่านให้ความสนใจ
และผมจะพยายามเปลี่ยนวิธีตั้งหัวกระทู้ใหม่ เปลี่ยนวิธีการสื่อเนื้อหา ให้เข้าใจง่ายๆมากขึ้น ไม่อ้อมค้อมดาวอังคารแบบนี้อีก *haha*

เอาเป็นว่าเรื่องนี้เราละไว้ในฐานที่เข้าใจก็แล้วกัน และก็ขอบสำหรับทุก คห.ครับ
  *้ั์respect*

ผมเป็นคนเริ่มก็ต้องเป็นปิด เอ้าปิดมู้ เดดดดดดวูวววววววววววววววู
  *้ั์music*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 16:46:47 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

nakin

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 17:17:03 »
@อูมามิ เซนจู

นายเป๋นไผ๋ ปลอบใจได้ขวานแสกหน้ามากกก  *great*  ผมก็เล่น soccersuck ด้วยแหละครับ แต่ผมโดนแบนเรื่องแขวะ liverpool กับ man-city มา2 ID ละ เพราะผมเป็นแฟนทีมศัตรูของ2ทีมนี้  *attack* จนประธานเว็บนั้นเขาปิรับสมัครสมาชิกเลย และเว็บนั้นมันถิฐิเยอะมาก ถ้าเทียบกับเว็บนี้ละชิดซ้ายเลย *haha*
แต่เอะ คห. คุณหายไปไหนนิ โดนผนึก4ฤดูแล้วเหรอ *shock* แต่ผมก็อ่านไม่เห็นเขาพิมพ์คำหยาบเลยนะ แล้วอีกอย่างคุณไปได้ Idea ไหนมาตั้งชื่อครับเนี่ย มี@ท่าน อายิโนะ เป็นแรงบันดาลใจหรือเปล่า(ขำๆนะ)   *great* *haha*

@nakin

ใช่แล้วครับ "?" สงสัยเขาคงไม่เห็นกัน ผมตั้งกระทู้ในรูปแบบของหัวข้อข่าวเพื่อต้องการในคนมาแสดงความเห็นเยอะๆ แต่ผมคงผิดเองที่เลือกวิธีนี้ เพราะหลายท่านใช้อารมณ์ในการอ่านมากกว่าทำความเข้าใจ  *dead*

แต่นะผมเคยเถียงกับคุณด้วยเหรอครับ?  *้ัunexplain*

เอาเป็นว่าสรุปแบบง่ายๆ เราเข้าใจในแบบที่เราพอใจดีกว่านะครับเรื่องนี้ เพราะตั้งแต่ผมอ่านแต่ละ คห.ในกระทู้นี้ มีหลายคนเข้าในทางเดียวกัน แต่พอสรุปออกมาแล้วไม่เหมือนกัน แต่ก็มีแค่ 3-4 ท่านที่เข้าใจ แบบเดียวกับผม รวมถึงพี่น้องตระกูลผงชูรส เซนจู ด้วยนะครับ *haha*

และก็ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับที่ติดตามประทู้ของผม ไม่ว่าจะมีแย้ง บ้างเห็นด้วย บ้างมีคำถามบ้าง ผมถือว่าท่านให้ความสนใจ
และผมจะพยายามเปลี่ยนวิธีตั้งหัวกระทู้ใหม่ เปลี่ยนวิธีการสื่อเนื้อหา ให้เข้าใจง่ายๆมากขึ้น ไม่อ้อมค้อมดาวอังคารแบบนี้อีก *haha*

เอาเป็นว่าเรื่องนี้เราละไว้ในฐานที่เข้าใจก็แล้วกัน และก็ขอบสำหรับทุก คห.ครับ
  *้ั์respect*

ผมเป็นคนเริ่มก็ต้องเป็นปิด เอ้าปิดมู้ เดดดดดดวูวววววววววววววววู
  *้ั์music*
ผมเคยเถียงกะท่าน เรื่องใครเก่งที่สุดในแสงอุสา *attack*
ท่านเชียร์ อิทาจิ
ผมเชียร์ นางาโตะ
แต่เถียงกันด้วยเหตุผลครับ ไม่ได้เกรียนเหมือน สามนินจา  *haha*
แต่ปิดกระทู้ได้  *number1* *number1* *number1* ครับ

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 23:14:03 »
ผมก็ไม่ได้ตั้งใจจะเหน็บแนมใครเช่นกันครับ ยังไงผมก็ขอโทษด้วย ถ้าคำพูดผมไปกระทบใคร

ลูกผู้ชายด้วยกัน  มาก๊งกันหน่อยมั้ยครับ ตามประสาคอการ์ตูนเีรื่องเดียวกัน.......... *number1* *้ั์post2*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 00:43:52 »
พูดตามตรงเรื่องที่บอกว่า รุ่น4 เก่งกว่ารุ่น1 มันไม่เคยอยู่ในหัวผมเลย และไม่คิดว่าจะมีใครคิดแบบนี้ด้วย รวมถึงในสังคมของผม มีคนอ่านนารุโตะเยอะเหมือนกัน ต่างก็ไม่มีใครคิดแบบนี้ คำถามนี้เป็นที่รู้กันโดยไม่ต้องพูด

อันนี้พูดตามตรงนะครับ อย่าวว่ากัน แต่พอลองเข้ามาในบอร์ดนนี้แล้ว ต้องบอกว่ายังมีคนอื่นที่คิดไม่เหมือนเราอีกเยอะจริงๆ  สงสัยผมต้องเปลี่ยนมุมมองของตัวเองเสียใหม่แล้ว *disappoint* *disappoint* *disappoint*

nakin

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 02:38:50 »
พูดตามตรงเรื่องที่บอกว่า รุ่น4 เก่งกว่ารุ่น1 มันไม่เคยอยู่ในหัวผมเลย และไม่คิดว่าจะมีใครคิดแบบนี้ด้วย รวมถึงในสังคมของผม มีคนอ่านนารุโตะเยอะเหมือนกัน ต่างก็ไม่มีใครคิดแบบนี้ คำถามนี้เป็นที่รู้กันโดยไม่ต้องพูด

อันนี้พูดตามตรงนะครับ อย่าวว่ากัน แต่พอลองเข้ามาในบอร์ดนนี้แล้ว ต้องบอกว่ายังมีคนอื่นที่คิดไม่เหมือนเราอีกเยอะจริงๆ  สงสัยผมต้องเปลี่ยนมุมมองของตัวเองเสียใหม่แล้ว *disappoint* *disappoint* *disappoint*

จขกท เขาปิดมู้ไปนานแล้วท่าน *haha* *haha*
และไม่มีใครเขาคิดว่า รุ่น 4 เก่งกว่ารุ่น 1 หรอก *damage*
เพียงแต่เขาคิดกันแค่ว่า รุ่น 4 ไม่ได้อ่อนกว่า รุ่น 1 จนสู้ไม่ได้ซะเลย *disappoint*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: อา. 22 ก.ค. 2012 เวลา 09:22:30 »

จขกท เขาปิดมู้ไปนานแล้วท่าน *haha* *haha*
และไม่มีใครเขาคิดว่า รุ่น 4 เก่งกว่ารุ่น 1 หรอก *damage*
เพียงแต่เขาคิดกันแค่ว่า รุ่น 4 ไม่ได้อ่อนกว่า รุ่น 1 จนสู้ไม่ได้ซะเลย *disappoint*

แต่ก็สู้ไม่ได้อยู่ดี   *damage*  เดือดต่อ *haha* อ่าเห้ย! ลืมปิดมู้แล้ว  *shock*