หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?  (อ่าน 90313 ครั้ง)

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
Re: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:06:50 »
อ่ะย่ะ คืนชีพมาละ

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
Re: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:07:51 »
@sattkon ครับ ผิดก็ยอมรับผิดเถอะครับ ลูกผู้ชาย ทำผิดยอมรับผิด นี่แหละครับ แมนที่สุด *great* อย่ากลายเป็นแบบไอน้ำกามเลยครับ  *glad*

สิ่งที่ รุ่น 4 ทำอ่ะ ทำเพื่อ หมู่บ้าน พร้อม กับ ปกป้อง ลูก และเมีย ในเวลาเดียวกัน และยังต้องใช้ความคิดว่า ต่อไปจะเกิดอะไรขึ้น ถ้าเรา(รุ่น 4)ทำแบบนี้ แล้วถ้าเรา(รุ่น4)ทำอีกแบบล่ะ จะเกิดอะไรขึ้น

ให้มันเป็นแบบนี้แหละดีที่สุดแล้วล่ะ รุ่น 4 เค้าไม่ได้เห็นแก่ตัวหรอกครับ แต่ ณ ตอนนั้น เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้วสำหรับ 3 สิ่งที่ต้องปกป้อง 1. หมู่บ้าน 2.ลูก 3.ความสมดุลของพลังสัตว์หาง(เพื่อที่จะให้โคโนฮะมี 9 หางต่อไป)

ต่างจากตอน รุ่น 1 สู้กับมาดาระ ที่ไม่ต้องกังวลอะไรครับ ไม่ต้องห่วงว่าเบื้องหลังจะมีหมู่บ้านโดนระเบิด

ถ้ายังงั้น คนในหมู่บ้านของกาอาระก็คงเห็นแก่ตัวเหมือนกันอ่ะครับ เพราะว่า ปล่อยให้กาอาระ ปกป้องหมู่บ้านคนเดียว ทั้งๆที่ช่วยอะไรกาอาระไม่ได้เลย และพ่อแม่ของกาอาระก็เช่นกันครับ

ผมพยามบอกเค้าเป็น 10 รอบแล้วคั่ปแบบที่นายโพสมาอะ รุ่น4ทำอะไรๆหลายอย่างในเวลาเดียวกันต่างจากรุ่น1ที่สู้กับมาดาระอย่างเดียวไม่ต้องห่วงอะไร

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:28:46 »
ใครจะโดนอิซานามิ ใครจะโดนวิชาผนึกก่อน *shock* *shock* *shock*

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:34:07 »
ใครจะโดนอิซานามิ ใครจะโดนวิชาผนึกก่อน *shock* *shock* *shock*

ไม่ทราบว่า Jay Jay โดนด้วยรึป่าวครับ คราวนั้น ที่ผมโดน
ไม่ทราบเหมือนกันครับ ก็ช่วงนี้ไม่เห็นท่านเจเจ มาโพสเลย
เพิ่งจะรู้ว่า สมาชิกหลายท่านโดนผนึก  *shock* *shock*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:37:00 »
@sattkon ครับ ผิดก็ยอมรับผิดเถอะครับ ลูกผู้ชาย ทำผิดยอมรับผิด นี่แหละครับ แมนที่สุด *great* อย่ากลายเป็นแบบไอน้ำกามเลยครับ  *glad*

สิ่งที่ รุ่น 4 ทำอ่ะ ทำเพื่อ หมู่บ้าน พร้อม กับ ปกป้อง ลูก และเมีย ในเวลาเดียวกัน และยังต้องใช้ความคิดว่า ต่อไปจะเกิดอะไรขึ้น ถ้าเรา(รุ่น 4)ทำแบบนี้ แล้วถ้าเรา(รุ่น4)ทำอีกแบบล่ะ จะเกิดอะไรขึ้น

ให้มันเป็นแบบนี้แหละดีที่สุดแล้วล่ะ รุ่น 4 เค้าไม่ได้เห็นแก่ตัวหรอกครับ แต่ ณ ตอนนั้น เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้วสำหรับ 3 สิ่งที่ต้องปกป้อง 1. หมู่บ้าน 2.ลูก 3.ความสมดุลของพลังสัตว์หาง(เพื่อที่จะให้โคโนฮะมี 9 หางต่อไป)

ต่างจากตอน รุ่น 1 สู้กับมาดาระ ที่ไม่ต้องกังวลอะไรครับ ไม่ต้องห่วงว่าเบื้องหลังจะมีหมู่บ้านโดนระเบิด

ถ้ายังงั้น คนในหมู่บ้านของกาอาระก็คงเห็นแก่ตัวเหมือนกันอ่ะครับ เพราะว่า ปล่อยให้กาอาระ ปกป้องหมู่บ้านคนเดียว ทั้งๆที่ช่วยอะไรกาอาระไม่ได้เลย และพ่อแม่ของกาอาระก็เช่นกันครับ

ผมพยามบอกเค้าเป็น 10 รอบแล้วคั่ปแบบที่นายโพสมาอะ รุ่น4ทำอะไรๆหลายอย่างในเวลาเดียวกันต่างจากรุ่น1ที่สู้กับมาดาระอย่างเดียวไม่ต้องห่วงอะไร

แต่ยังไงผมก็ว่างานรุ่น1 งานหินกว่าเยอะครับ ความรับผิดชอบมันไม่ได้ต่างจากรุ่น4 เลย ถ้าแพ้ก็ต้องสูญเสียหมู่บ้านทุกสิ่งทุกอย่างเหมือนกัน คุณกล้าพูดได้ไงครับเนี่ยว่า แค่กับสู้ มาดาระ โดยที่ไม่ต้องห่วงอะไร จะบอกให้ว่า รุ่น4 ถ้าไม่เจอ 9 หางพร้อมกับ โทบิ ไม่รู้ซึ้งหรอกครับ

แล้วอีกอย่าง โทบิ ตอนนั้นอ่อนกว่า มาดาระ เยอะ แค่นี้แหละครับ  คุณออกมาอ่วยรุ่น4 ผมก็ออกมาอวย รุ่น1บ้าง เจ้ากันไปนะ  *attack*

@เฮฟคาเงะ

ผมทำอะไรผิด แค่สงสัยตั้งกระทู้ ไม่ได้พากพิงอะไรใครนิ แล้วอีกอย่างที่ผม"ขอโทษไป"คือตาม มารยาท นะครับ
แต่กลับกลายเป็นว่าทำให้พวกคุณได้ใจกันไปใหญ่ แล้วก็โยนความผิดให้ผมอย่างงั้นเหรอ - -

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:43:34 »
เค้าก็โดน แค่ไปแขวะ เค้าคืนหน่อยเดี๊ยะ โดนผนึกเลย มีไอเดียร์ ดีๆ ละ อันนี้ต้องยืมความกล้า คุณเฮฟล่ะค่ะ ไปตั้งกระทู้ให้กระทู้ นึง ซิ ว่า ภายใต้หน้ากาก ของโทบิ คือ ใคร เหตุผลเพราะอะไร อัดกันให้เต็มที่ยาวซักหน้ากระดาษก็ไม่ว่ากัน รับลองมันเจ้าข้าเอ้ยอ่านกันมันเลยล่ะ มีโวตดด้วย ก็ดี ถอดหน้ากากมะไรล๊อคกระทู้เลยประกาศตัวเป้งๆ เอาแบบเห็นกันจะๆเลย ว่าใครออกตัวอะไรไว้บ้าง คือจะหนุกมิใช่น้อย บ้าไปแล้วววว

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 22:55:42 »
ไปก่อนนะคะเพื่อนๆ ชาวบอร์ด คงต้องไปนอนแล้ว บายเจอกันพรุ่งนี้ค่ะ *bye* *bye* *bye* *bye*

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 23:09:38 »
แถวนี้แม่งเถื่อน...ถ้าไม่แน่จิง ..... มุงอยุ่ไม่ได้   *haha*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 23:12:29 »
ผมผิดพลาดไปตอนที่ผมบอกว่า วิชาที่รุ่น 4 วาปบอลสัตว์หาง อันนี้ผมก็กล้า ยอมรับว่าผมผิด ...

แต่คุณละครับ .. คนแต่งเค้าให้มินาโตะเป็นฮีโร่ของหมู่บ้าน อยู่ดีๆมีคน คนนึงมาตั้งมู้ว่าเป็นคนเห็นแก่ตัว

มันจะไม่เกิดสงครามได้ยังไงละครับ มันขึ้นอยู่กับว่าคุณจะยอมรับในความผิดพลาดครั้งนี้หรือเปล่า

โตๆกันแล้วไม่ใช่เด็กๆจะเอาชนะอย่างเดียวมันไม่ได้

Lopez

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 23:30:25 »
ประเด็นที่ว่า รุ่น4กับรุ่้น1 ใครเก่งกว่า มันก็ยังสรุปไม่ได้ เพราะ 2 คนนี้ไม่เคยสู้กันจริงๆ

ภาวะแวดล้อมต่างกัน  ศตรูต่างกัน  สถานการณ์ต่างกัน *dead*

จะให้มาชี้ชัดว่าคนนั้นเก่งกว่า คนนี้เก่งกว่า มันไม่มีทางถูก100เปอร์เซนต์หรอกคับจิงมั้ยครับเพื่อนๆ *dontknow*

ปล.ถ้าตอบตรงๆ!!!!!!!ตา่มหัวกระทู้ รุ่น4และคุชินะ เสียสละมากๆครับ ไม่ถือว่าเห็นแก่ตัว อย่าแตกประเด็นนะ!!!! *disappoint*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 23:32:41 »
เ่อ่อ.. รู้สึกว่า กระทู้นี้  เรื่องจะจบไปแล้วนะ  ปิดกระทู้ใว้เท่านี้เถอะ   *dead*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

Lopez

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 00:06:07 »
ปิดผนึกซากอสูรไปเลยครับ........

Lopez

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 00:37:31 »
ตุณ เฮฟคาเงะ โดนคาถานี้จนแก้ทางได้แล้วนี่ครับ ไช้ร่างแยกสิ แบบที่คาคาชิไช้ร่างแยกสู้กับอิทาจิ *hoho*

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 00:43:43 »
ประเด็นที่ จขกท สงสัย ผมก็คิดว่าน่าสนใจดีครับ แต่ จขกท ไปพลาดตรงชื่อกระทู้จริงๆ

แต่หลายๆคนก็อย่าตกเครื่องหมายคำถามไปล่ะ

Lopez

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 00:52:50 »
ความจริง บุคคล ประเภทเกรียน ผมว่า เราไปใส่ใจกับเขามากเกินไป ถ้าไม่มีใครไปต่อความยาวสาวความยืดกับเขา ผมว่า เด๋วเขาก็เหนื่อยไปเอง คนอะไรจะพิมเองตอบเองได้ *haha*

ปล.ไม่ได้พาดพิงชื่อบุคคลใดๆ ทั้งสิ้น *lulla*