หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?  (อ่าน 90218 ครั้ง)

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
Re: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 16:07:57 »
 *dontknow* *dontknow* *dontknow*

อุนจิแปร้ด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มินาโตะ และ คุชินะ เป็นพ่อแม่ที่เห็นแก่ตัว?
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 16:42:51 »
โย้ว ไม่ได้มานาน อีกแล้วคับ  เดือดเหมือนเดิม ฮ่าๆๆ

ผมว่าทะเลาะกันนั้นแหละดีคับ แล้วความคิดจะบังเกิดและจะได้หาขอสรุป

ใครที่ว่าผิดก้อผิดไป ใครถูกก้อถูกไป เอาเป็นหัวข้อไป  *number1*

แต่คนที่จะชนะ ต้องหาทางออกให้คนที่แพ้ด้วยน่ะคับ  น้ำใจในการหารือกัน พูดง่ายๆ ก้อคือ เป็นผู้ที่เจริญแล้วเค้าเถียงกันงี้คับ

เถียงกันให้เป็น ภายภาคหน้าประเทศไทยจะได้เจริญๆ

ไม่แน่น่ะคับ  นายก สส ดีๆ ในสภาอาจมาจากกระทู้นี้ก้อเป็นไ้ *great* *great*

ปล.   ข้อให้เถียงกันแลกความคิดเห็นกันเยอะๆ แต่ในทางที่เป็นผู้ใหญ่ ไม่ใช้ลูกผู้ชาย น่ะคับ อิอิ  *love* *love*

อุนจิแปร้ด

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:03:33 »
อีกอย่างคับเห็นกระทู้ นี้แล้วชื่นใจ เถียงกันได้ดีมากคับ มีอารมเล็กๆน้อยๆ แต่ก้อคุมอารมกันอยู่

การแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันมันหนีไม่พ้นเรื่อง อารมอยู่แล้วคับ แต่เราต้องมีลิมิตร คับ

ถ้าเกิดว่าไม่มีใครยอม เด่วผมผอมให้คับ ผม เอซี รุ่น ๔ คับ ฮิ้วๆ

*love* *love* *love*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:20:53 »
ถ้าเป็น สามนินจา ป่านนี้คงมีคนโดนผนึกไปเยอะแล้ว และ หนึ่งในนั้นอาจจะมีผมคนหนึ่งก็ได้ เพราะผมเคยโดนมาแล้ว  *attack* *attack*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 17:33:34 »
แม่ทัพนายกกองทั้ง 3 (สามนินจาผู้ยิ่งใหญ่)คงลากไปได้เยอะอยู่ดอก ในนั้นคงมีคงจักมีฉันด้วย เป็นแน่แท้มิใช่แต่พวกพ่อดอก

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 18:19:30 »
เต็มที่เลยพี่น้อง : ) เอาเลยครับ ผมรออ่านอยู่ ได้ดู มุมมองของคนอื่นๆ ^ ^

สังเกตุหลายมู้แหละ ถ้ามู้ำไหนเกี่ยวกับ รุ่น 1 หรือ รุ่น 4 นะ FC นี่โผล่มาเพียบ !

ทุกๆคนที่โพสมา ก็มีเหตุผลกันทั้งหมดเลย

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 18:24:10 »
@hackauthai

แล้วทำไมรุ่น 4 ต้องใช้ผนึกซากอสูรด้วยหละครับ ถ้าเอา9หางอยู่จริงๆ?
ok คุณอาจจะถูกที่ผนึกลงที่ตัว คุชินะ ไม่ไหวแล้ว แต่คาถาที่ผนึก9หาง ลงที่ตัวนารูโตะ คือผนึก8ประสาน และให้คุณสังเกตุคาถาผนึกที่เป็นโซ่ของ คุชินะ ให้ดีๆมันคนละอย่างกัน
แล้วอีกอย่างถ้ารุ่น4 สามารถผนึก9หาง โดยที่ตนรอดชีวิตได้จริงๆ คงไม่ควักผนึกซากอสูร มาช่วยถูกมั้ย ลำพังผนึก8ประสานถ้ามันเอา9หางได้ทั้งตัวอยู่ เราคงได้เห็นพ่อลูกมีความสุขกันแล้วถูกมั้ยครับ
แล้วถ้ารุ่น4 สู้9หางได้จริงๆ จะใช้ผนึกซากอสูร เพื่อผนึกพลังของ9หางอีกครึ่งนึงทำไมครับ?
ตัวผมอะอ่านมาดีแล้ว ส่วนคุณได้วิเคราะห์หรือเปล่า?

แล้วอีกอย่างวิชาเทพเท้าอัสนีย์ หรือที่เรียกว่า วิชาวาปมิติชั่วพริบตา เนี่ย คุณเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ? ที่รุ่น4สามารถวาปบอลสัตว์หางไปตกที่อื่นได้ เพราะว่าที่พื้นที่ตรงนั้นมีอักขระวาปที่รุ่น4ทำเอาไว้ ไม่ใช่จะวาปไปที่ไหนก็ได้ตามใจชอบ สังเกตุอักขระที่มีดดิครับ
แล้วอีกอย่างรุ่น4ไม่ได้ฝั่งอักขระไว้ที่9หาง แล้วจะวาปบอลสัตว์หางกลับไปโดน9หางได้ยังครับ? (แต่ถึงทำงั้นได้9หางก็คงไม่สาหัสสากัน)

ผมรู้ว่าคุณเป็น FC รุ่น4 แต่เรื่องวิชาคุณไม่น่าพลาดขนาดนี้นะครับ ผมไม่ได้จะต่อว่าอะไรคุณหรอกนะ แต่ขอสงบสติอารมณ์ก่อนพิมพ์สักนิดจะได้ไม่พลาด  *dead*
ส่วนเรื่องรุ่น4 กับ1 คุณจะให้รุ่น4ชนะ ผมก็ไม่มีสิทธิไปเถียงคุณหรอกครับ เพราะผมก็บอกไปแล้วว่าไม่ได้มีเจตนาจะโน้มน้าวใคร  *damage*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 18:50:30 »
แสดงความคิดเห็นด้วยอีกคนละกัน : )

ส่วนที่ทะเลาะกันอยู่ก็คือ ท่าน @sattkon บอกว่ารุ่น4สู้9หางไม่ได้เลยใช้ซากอสูร

ถ้าถามผมว่ารุ่่น 4 สู้ได้ไหม  ผมบอกเลยสู้ได้แน่นอน .. แล้วคำถามต่อมาคือ สู้ได้แล้วทำไมต้องใช้ซากอสูร ..

ตอบอีกว่า .. สาเหตุที่ 1 .. การใช้ซากอสูรจะทำให้สงครามจบลงแบบสมบูรณ์ไม่มีใครได้รับอันตราย

สาเหตุที่ 2 .. เพื่อที่จะให้ คุชินะได้เจอหน้าไอโตะ ( อันนี้ 100 % ในเรื่องคุชินะบอกกับมินาโตะว่า '' จะบ้าหรอ จะยอมใช้ซากอสูร เพื่อที่จะให้ ฉันเจอหน้าลูกตอนโตเพียงไม่กี่นาที  หาดูได้จากตอน 501-503 )

เอ่อ .. แหละ ไอรูปตอนที่รุ่น 4 เอา บอล สัตว์หางไปไว้ตรงนั้น .. ยังหาข้อสรุปไม่ได้ครับว่า วาปผ่านอักขระหรือวิชาวาปตัวเองที่รุ่น4คิดค้นขึ้น

แต่สังเกตุน่าจะเป็น วิชาวาปตัวเองโดยไม่ต้องใช้อักขระปลายทาง ดูได้จาก ท่าจับมีดอักขระของรุ่น 4 เป็นคล้ายๆ 3 เหลี่ยมเหมือนเล๋งที่จะปล่อย บอลสัตว์หาง แหละในช่วง สงครามมินาโตะไม่ได้ทิ้ง อักขระไว้ที่ไหนเลย นอกจากตัว โทบิ !

แหละลองไปอ่านย้อนดูตอนที่ มินาโตะวาปด้วยอักขระ ตอนที่สู้กับ ไรคาเงะ มินาโตะปามีดที่ติดอักขระไป แหละก็วาปตามมีดได้เลย
ไม่จำเป็นต้องมี อักขระอยู่กับมือ ?  มันคนละวิชาชัวร์ป๊าป !

สุดท้าย .. ถ้ารุ่น 4 กับรุ่น 3 ช่วยกันสู้ ยังไงก็ชนะ 9 หางแน่ๆ แล้วทำไม มินาโตะถึงไม่ให้รุ่น 3 ช่วย ????ถ้ามินาโตะสู้ไม่ได้จริง ก็น่าจะัให้ ซารุโทบิช่วย .. แต่นี่ตัดสินใจใช้ ผนึกซากอสูรเพื่อ ?? ลองอ่าน มังตั้งแต่ 501 ถึง 503 ดูครับพี่น้องครับ บบ

แหละนี่ก็คือ ค.ห ของผม : )

อุนจิแปร้ด

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 19:16:34 »
เอ่อ คุณ themangmang1 ครับ ผมก้อเป็น รุ่น ๔ เอฟซี น่ะคับ

แต่ผมว่า รุ่นสี่มีวิชาวาป วิชาเดียวครับ คือ กางนิ้วเท้าเทพหัสดิน ณ อยุทยา  *haha* ล้อเล่นน่ะคับ (ก้าวเท้าเทพอัสนี)

แต่เป็นการใช้อีกวิธีหนึ่งเฉยๆ สังเกตุได้ว่าลูกบอลสัตว์ห่าง มันถูกวาป แต่ยังไม่ได้โดนอักขระ แต่อักขระเป็นอักขระ ของวิชาก้าวเท้าแน่นอนคับ ลองดูอักขระดีๆ คับ  *number1*

ส่วนประเด็นกระทู้ เรื่อง รุ่นสี่ผมมั่นใจว่ารุ่นสี่สู้เก้าหางได้แน่นอน แต่สู้ชนะไปมันก้อกลับมาใหม่ เอาผนึกไปเลยจะดีกว่า มันจะได้ไม่กลับมาใหม่ ถ้ากลับมาใหม่ก้อเหลือแต่รุ่น สาม ที่แก่งำเงือกไม่รู้จะ ไหวอยู่รึป่าว

ส่วนเรื่องผลึกว่าทำไมต้องใช้ผนึกซากอสูร หลายกระทู้ก้อได้ตอบเรียบร้อยแล้วจะไม่ขอเอ่ยซ้ำอีก  *attack*

และก้อยังไงเรื่องรุ่นไหนเก่งกว่าใคร ก้อเหมือน นักมวยยังไม่ขึ้นชก ท่านผู้ที่เชียกันทั้งหลายก้อเปรียบมวยไปเรื่อย ก้อได้แต่วิจารย์กันไป มันยังไม่ขึ้นชกกันก้อหาข้อสรุปไม่ได้หรอกคับพี่น้องชาวไทยทั้งหลาย *dontknow* *dontknow*

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 19:19:16 »
เอ่อ คุณ themangmang1 ครับ ผมก้อเป็น รุ่น ๔ เอฟซี น่ะคับ

แต่ผมว่า รุ่นสี่มีวิชาวาป วิชาเดียวครับ คือ กางนิ้วเท้าเทพหัสดิน ณ อยุทยา  *haha* ล้อเล่นน่ะคับ (ก้าวเท้าเทพอัสนี)

แต่เป็นการใช้อีกวิธีหนึ่งเฉยๆ สังเกตุได้ว่าลูกบอลสัตว์ห่าง มันถูกวาป แต่ยังไม่ได้โดนอักขระ แต่อักขระเป็นอักขระ ของวิชาก้าวเท้าแน่นอนคับ ลองดูอักขระดีๆ คับ  *number1*

ส่วนประเด็นกระทู้ เรื่อง รุ่นสี่ผมมั่นใจว่ารุ่นสี่สู้เก้าหางได้แน่นอน แต่สู้ชนะไปมันก้อกลับมาใหม่ เอาผนึกไปเลยจะดีกว่า มันจะได้ไม่กลับมาใหม่ ถ้ากลับมาใหม่ก้อเหลือแต่รุ่น สาม ที่แก่งำเงือกไม่รู้จะ ไหวอยู่รึป่าว

ส่วนเรื่องผลึกว่าทำไมต้องใช้ผนึกซากอสูร หลายกระทู้ก้อได้ตอบเรียบร้อยแล้วจะไม่ขอเอ่ยซ้ำอีก  *attack*

และก้อยังไงเรื่องรุ่นไหนเก่งกว่าใคร ก้อเหมือน นักมวยยังไม่ขึ้นชก ท่านผู้ที่เชียกันทั้งหลายก้อเปรียบมวยไปเรื่อย ก้อได้แต่วิจารย์กันไป มันยังไม่ขึ้นชกกันก้อหาข้อสรุปไม่ได้หรอกคับพี่น้องชาวไทยทั้งหลาย *dontknow* *dontknow*

ประวัติ มินาโตะทุกๆเว็บ มีบอกหมดว่า มินาโตะได้คิดค้นวิชากระสุนวงจักร แหละวิชาวาปตัวเอง แหละ .. ก้าวอัศนี มีหลายขั้นนิครับ .. ตอนสู้กับโทบิ นั้นรุ่น 4 บอก ขั้น 2 แต่ตอนใช้วาปบอลสัตว์หางไม่ได้บอก ขั้นทะไหร่ของ วิชาวาป : ) แหละก็ยังไม่รู้แน่ชัดว่า .. ก้าวอัศนีมีกี่ขั้นกันแน่ ? ผม เดา ว่า .. วิชาที่ใช้วาปบอลสัตว์หาง อาจจะเป็นขั้นที่ 3 ก้ได้ แต่เค้าไม่ได้ระบุไว้เท่านั้นเอง .. สังเกตุทุกๆครั้ง ที่มินาโตะใช้ วิชาวาป .. จะเอาอักขรติดที่มีด แหละปาออกไป ทุกๆครั้ง ตอนสู้กับไรคาเงะก็เหมือนกัน แหละตอนสู้กับ โทบิก็เหมือนกัน .. แต่ตอน วาปบอลสัตว์หาง รุ่น4 ไม่ได้ปามีดออกไปเลย ? แหละในรูป ไออ้วนก็บอกว่า มินาโตะเลือกสถานที่ ที่จะ ปล่อย บอลสัตว์หางได้ ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 19:29:14 โดย themangmang1 »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 20:33:53 »
@ท่าน themangmang1

ถ้าการใช้ผนึกเป็นไปตามเหตุผลที่คุณว่าจริงๆ ผมมีข้อครหาดังนี้
1.การใช้ซากอสูรจะทำให้สงครามจบลงแบบสมบูรณ์ไม่มีใครได้รับอันตราย อันนี้เกี่ยวยังไงครับ? แล้วคาถาผนึกอันอื่นหรืออันไหนมันจะทำให้ใครเป็นอันตรายเหรอ?
2.เพื่อที่จะให้ คุชินะได้เจอหน้าไอโตะ ( อันนี้ 100 % ในเรื่องคุชินะบอกกับมินาโตะว่า '' จะบ้าหรอ จะยอมใช้ซากอสูร เพื่อที่จะให้ ฉันเจอหน้าลูกตอนโตเพียงไม่กี่นาที  หาดูได้จากตอน 501-503 ) อันนี้ก็จริงครับ แต่ผมบอกได้คำเดียวเลยถ้าผมเป็น คุชินะ ผมยอมตายคนเดียวเพื่อให้ มินาโตะ มีชีวิตอยู่เลี้ยงดูลูกต่อ ถ้า มินาโตะ สามารถคลี่คลายทุกอย่างโดยที่ตนไม่ตายได้ "เพราะเหตุนี้ไงครับผมถึงตั้งหัวมู้แบนี้"

เหตุผลข้อ1ของคุณคลุมเครือ ส่วนข้อ2ก็จริง แต่มันขัดกันไงครับผมถึงตั้งมู้นี้ขึ้นมา

เพราะหลายเหตุผลที่มันขัดแย้งผมถึงตั้งมู้นี้ขึ้นมา
1.เพราะ มินาโตะ เป็นบอกเองว่า"ณ พลังของฉันตอนนี้ ไม่เพียงพอที่จะสะกดพลังของ9หางได้" แต่ FC รุ่น4ก็ตอบว่า เพราะ มินาโตะ สูญเสียจักระจากการสู้กับ โทบิ ทั้งเรื่องนี้ยังหาข้อสรุปไม่ได้
2.ผมก็เลยถามต่อไปว่าแล้ว คาถาผนึกซากอสูรมันใช้จักระน้อยเหรอ? แล้วถ้ามีจักระเหลือน้อยจริง ทำไมถึงยังใช้ผนึก8ประสานได้?
3.ถ้ารุ่น4 มีคาถาผนึกอันอื่นที่สามารถใช้จัดการ9หางได้จริงๆ แล้วทำไมต้องเสียเวลาใช้ถึง2คาถาให้มันวุ่นวายด้วย สมมุติถ้าคาถา8ประสาน หรือ คาถาอื่นๆ เอาจักระ9หางทั้งหมดอยู่ในตัว นารูโตะ ได้ ก็ไม่จำที่จะต้องควักผนึกซากอสูรเลย แต่เพราะว่ามันเอาไม่อยู่เลยต้องใช้?

ส่วนข้อ4 อันนี้สำหรับคุณ themangmang1 เลย ถ้าการใช้ผนึกซากอสูร มีสาเหตุเพราะต้องการให้ คุชินะ เห็นหน้า นารูโตะ ตอนโตทั้งที่ มินาโตะ ก็อาจจะใช้วิธีอื่นก็ได้เพื่อแก้สถานการณ์ได้ดีกว่านี้ แต่ติดที่เห็นแก่ คุชินะ ร่อแร่หรือจะตายอยู่แล้ว รุ่น4เลยใช้ผนึกซากอสูรแล้วก็ทำให้ตัวเองตายไปด้วย ทั้งที่มีวิธีอื่นที่ทำให้ตัวเองรอดกลับไปเลี้ยงลูกแต่กลับเห็นแก่เมียมากกว่า "แล้วจะให้ผมตั้งหัวมู้แบบไหนดีครับถึงจะเข้ากับ พ่อแม่ คู่นี้?"

ส่วนเรื่องวิชาผมไม่ใช่ fcรุ่น4 เลยไม่อยากออกหน้ามาก แต่ผมก็พึ่งรู้จากคุณ themangmang1  เนี่ยแหละครับว่า เทพเท้าอัศนีย์มันมีหลายขั้น
แล้วส่วนที่คุณบอกว่า
"ลองไปอ่านย้อนดูตอนที่ มินาโตะวาปด้วยอักขระ ตอนที่สู้กับ ไรคาเงะ มินาโตะปามีดที่ติดอักขระไป แหละก็วาปตามมีดได้เลย
ไม่จำเป็นต้องมี อักขระอยู่กับมือ ?  มันคนละวิชาชัวร์ป๊าป!"

คุณตั้งใจจะแกล้งให้ผมงงหรือเปล่า ครับ? เพราะเท่าที่ผมรู้ วิชาเทพเท้าอัศนีย์ มีอยู่2แบบคือ
1.ฝากอักขระ ด้วยมือ ไม่ว่าจะเป็นสิ่งของหรืออะไรก็ตาม
2.ทุกๆทีทุกๆอย่างที่ถูกฝากอักขระโดยรุ่น4 แล้ว จะเป็นทุกๆที่ที่รุ่น4หาเจอ และวาปไปได้ในชั่วพริบตา

และตัวอย่างที่คุณยกมา มินาโตะปามีดที่ติดอักขระไป แหละก็วาปตามมีดได้เลย ไม่จำเป็นต้องมี อักขระอยู่กับมือ ก็ต้องวาปได้สิครับ เพราะมีดที่ปามันมีอักขระติดอยู่แล้ว ไม่เกี่ยวกับมือเลยครับ *disappoint*

ปล.ผมคุยกับท่านทีไรปวดหัวทุกทีเลย  *haha*
ปล2. อย่าเดือดอย่าโกรธผมเด้อ  *damage*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 20:44:29 »

ประวัติ มินาโตะทุกๆเว็บ มีบอกหมดว่า มินาโตะได้คิดค้นวิชากระสุนวงจักร แหละวิชาวาปตัวเอง แหละ .. ก้าวอัศนี มีหลายขั้นนิครับ .. ตอนสู้กับโทบิ นั้นรุ่น 4 บอก ขั้น 2 แต่ตอนใช้วาปบอลสัตว์หางไม่ได้บอก ขั้นทะไหร่ของ วิชาวาป : ) แหละก็ยังไม่รู้แน่ชัดว่า .. ก้าวอัศนีมีกี่ขั้นกันแน่ ? ผม เดา ว่า .. วิชาที่ใช้วาปบอลสัตว์หาง อาจจะเป็นขั้นที่ 3 ก้ได้ แต่เค้าไม่ได้ระบุไว้เท่านั้นเอง .. สังเกตุทุกๆครั้ง ที่มินาโตะใช้ วิชาวาป .. จะเอาอักขรติดที่มีด แหละปาออกไป ทุกๆครั้ง ตอนสู้กับไรคาเงะก็เหมือนกัน แหละตอนสู้กับ โทบิก็เหมือนกัน .. แต่ตอน วาปบอลสัตว์หาง รุ่น4 ไม่ได้ปามีดออกไปเลย ? แหละในรูป ไออ้วนก็บอกว่า มินาโตะเลือกสถานที่ ที่จะ ปล่อย บอลสัตว์หางได้ ??

มันเป็นวิชาป้องกันผ่านห่วงมิติคั่ปท่านไม่ใช่ก้าวอัศนี ^^

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 20:59:50 »
ท่านsattkon นี่เข้าใจอะไรยากเย็นจริงๆนะคั่ป^^ที่ท่านthemangmanบอกว่าการใช้ซากอสูรจะทำให้สงครามจบลงแบบสมบูรณ์ไม่มีใครได้รับอันตรายเค้าหมายถึง ถ้าสุ้ไปนานๆอาจทำให้หมู่บ้านหรือคนในหมู่บ้านตายแหละหมู่บ้านอาจจะตายเสียดายก็ได้อันนี้ผมไม่เถียงข้อที่2.เพื่อที่จะให้ คุชินะได้เจอหน้าไอโตะ ( อันนี้ 100 % ในเรื่องคุชินะบอกกับมินาโตะว่า '' จะบ้าหรอ จะยอมใช้ซากอสูร เพื่อที่จะให้ ฉันเจอหน้าลูกตอนโตเพียงไม่กี่นาที  หาดูได้จากตอน 501-503 ) ถ้ารุ่น4ไม่ใช้เทพมณะแล้วจะเจอคุชินะได้ยังไงละคั่ปท่านเพราะต้องเอาจักรกะลงไปในผนึกด้วยคุชินะเลยด่ารุ่น4ว่าจะยอมตายแพ้ที่จะให้ได้เจอเพียงไม่กี่นาทีรุ่น4เอาจักรกะคุชินะลงไปกับ9หางด้วยเลยจำเป็นต้องใช้เทพมณะ แหละที่ท่านthemangmang1บอกว่ารุ่น4วาปบอลสัตว์หางไปด้วยอัศนีไม่ใช่อัศนีนะท่าน มันเป็นวิชาป้องกันผ่านมิติ วิชาอัสนีคงจะมีหลายขั้นจิงๆที่ท่านthemanhmangบอกว่าตอนที่สู้กับโทบิรุ่น4พูดมาว่าอัสนีขั้นที่2อาจจะมีถึงขั้น3หรือ5ก็ได้แล้วแต่คนแต่งเขาจะเขียนคั่ปท่าน จะว่าไปอิทาจิก็เห็นแก่ตัวนะทิ้งน้องให้อยู่คนเดียวแถมให้ไปฝึกวิชากับคนน่ากลัวๆอย่างโอโรชิมารุอิทาจิไม่กลัวน้องจะโดนโอโรชิมารูฆ่าหรอ *rip*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 21:08:30 โดย hackauthai »

sattkon

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 21:29:01 »
ท่านsattkon นี่เข้าใจอะไรยากเย็นจริงๆนะคั่ป^^ที่ท่านthemangmanบอกว่าการใช้ซากอสูรจะทำให้สงครามจบลงแบบสมบูรณ์ไม่มีใครได้รับอันตรายเค้าหมายถึง ถ้าสุ้ไปนานๆอาจทำให้หมู่บ้านหรือคนในหมู่บ้านตายแหละหมู่บ้านอาจจะตายเสียดายก็ได้อันนี้ผมไม่เถียงข้อที่2.เพื่อที่จะให้ คุชินะได้เจอหน้าไอโตะ ( อันนี้ 100 % ในเรื่องคุชินะบอกกับมินาโตะว่า '' จะบ้าหรอ จะยอมใช้ซากอสูร เพื่อที่จะให้ ฉันเจอหน้าลูกตอนโตเพียงไม่กี่นาที  หาดูได้จากตอน 501-503 ) ถ้ารุ่น4ไม่ใช้เทพมณะแล้วจะเจอคุชินะได้ยังไงละคั่ปท่านเพราะต้องเอาจักรกะลงไปในผนึกด้วยคุชินะเลยด่ารุ่น4ว่าจะยอมตายแพ้ที่จะให้ได้เจอเพียงไม่กี่นาทีรุ่น4เอาจักรกะคุชินะลงไปกับ9หางด้วยเลยจำเป็นต้องใช้เทพมณะ แหละที่ท่านthemangmang1บอกว่ารุ่น4วาปบอลสัตว์หางไปด้วยอัศนีไม่ใช่อัศนีนะท่าน มันเป็นวิชาป้องกันผ่านมิติ วิชาอัสนีคงจะมีหลายขั้นจิงๆที่ท่านthemanhmangบอกว่าตอนที่สู้กับโทบิรุ่น4พูดมาว่าอัสนีขั้นที่2อาจจะมีถึงขั้น3หรือ5ก็ได้แล้วแต่คนแต่งเขาจะเขียนคั่ปท่าน จะว่าไปอิทาจิก็เห็นแก่ตัวนะทิ้งน้องให้อยู่คนเดียวแถมให้ไปฝึกวิชากับคนน่ากลัวๆอย่างโอโรชิมารุอิทาจิไม่กลัวน้องจะโดนโอโรชิมารูฆ่าหรอ *rip*

ผมไม่ใช่เข้าใจยากนะครับ แต่ผมช่างสงสัยจริงๆและก็ยังสงสัยอยู่ เกี่ยวกับการใช้ผนึกซากอสูร ยังมีอีกเยอะเลย *rip* ขี้สงสัยที่สุดเลยเรา *dead*
สำหรับท่าน hackauthai ผมเข้าใจท่านละ  *great*

ส่วนเรื่อง skill ของรุ่น4เนี่ยผมถือว่ายังเป็นความลับละไว้ในฐานที่เข้าใจต่อไปละกัน *damage*

ต้องขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ เพราะความขี้สงสัยคิดเล่นๆจนเพลิน เป็นคนคิดลึก  *hoho* เลยกลายเป็น ต่ความยาวสาวความยืด ไม่จบสักที *glad*

เอาเป็นว่าละไว้ในฐานที่เข้าใจละกัน(อีกแล้วว)  *rip*

011nb

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 21:59:06 »
เฮฟคาเงะ  ชื่อใหม่ท่านเท่มิใช่เล่น *number1* *number1*

ข้าคือ god