Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เรื่องย้อนเวลา

หน้า: (1/3) > >>

rnakung555:

บอกตรง ๆ นะครับ เรื่องการย้อนเวลาของเนตรวงแหวนเนี่ย...

เลิกพูดซะทีเถอะ จะบ้าไปใหญ่แล้ว ถ้าเอะอะ ก็ย้อน

แล้วเนื้อเรื่องทั้งหมด ที่เดินมาตลอด 10 กว่าปี คุณค่ามันอยู่ตรงไหน

rnakung555:

อยากเดา ก็เดา แต่ถ้าจะเดา ก็อย่าบิดเบือนเนื้อเรื่อง

จะเป็น รุ่น1 รุ่น2 หรือร่างโครน ฮ่าไรก็ช่าง แต่ขอให้นึกถึงคุณค่าที่ติดตามมาตลอด 10กว่าปีนิดหนึ่ง

ไอฮ่า เอะอะ ก็อ่างย้อนเวลา ตั้งแต่กุอ่านมา ไม่เห็นจะย้อนฮ่าไรเลย มีแค่ลำลึกความหลัง

แม่งอย่างงี้ โทบิจะเป็นใครก็ได้...คนที่อาจารย์วาดแล้วไม่เห็นตอนตายอะ ไอฮ่าคิดบ้าง!!!

iTheStore:

*haha* อยากรู้จัง จขกท ไปอ่านกระทู้ไหนมาเหรอ ?? ต้องทำใจนะครับ ต่างคนต่างแนวคิด...แต่ก็อย่างว่า จินตนาการของบางคนมันก็มั่วเกิน มั่วโดยไม่คำนึงถึงเนื้อเรื่องจินตนาการแบบมั่วๆ และ เหตุผลที่ยกมาอ้างไม่มีทางเป็นไปได้เลย เอาเหตุผลส่วนตัวเป็นหลัก โดยถือว่าความคิดของตัวเองนั้นถูก ความคิดของคนอื่นนั้นผิด...

kyo:

ผมกลับชอบคนที่กล้าออกความเห็น พวกคุณกล้าหาญมาก  มากกว่าคนที่คอยแย้งหรือจับผิดอย่างเดียว พวกนี้ขี้ขลาดมาก
คอยแย้งอย่างเดียวได้เปรียบจะตายไม่เสี่ยงโดนด่าเหมือนผู้ที่กล้าคิดกล้าทำ
ล่าสุดน่าจะคุณ jayjay นะที่กล้าออกความคิดเห็นแต่โดนโจมตีเยอะ 

iTheStore:

--- อ้างจาก: kyo ที่ อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 11:07:55 ---ผมกลับชอบคนที่กล้าออกความเห็น พวกคุณกล้าหาญมาก  มากกว่าคนที่คอยแย้งหรือจับผิดอย่างเดียว พวกนี้ขี้ขลาดมาก
คอยแย้งอย่างเดียวได้เปรียบจะตายไม่เสี่ยงโดนด่าเหมือนผู้ที่กล้าคิดกล้าทำ
ล่าสุดน่าจะคุณ jayjay นะที่กล้าออกความคิดเห็นแต่โดนโจมตีเยอะ 

--- End quote ---

บอกตรงๆนะท่าน kyo จินตนาการของ เจ เจ ที่พยายามจะให้ โทบิเป็นรุ่น1 นี่ มันเป็นจินตนาการอยู่นอกโลกนู้นแล้ว แต่เรื่องอื่น เจ เจ เค้าก็เป็นคนหนึ่งที่วิเคราะห์ได้ดีมากๆ ผมยังชอบเลย แต่ที่ผมรับไม่ได้ก็คือเรื่องที่เค้าพยายามจะให้โทบิเป็นรุ่น1นี่แหละครับ...มันก็ใช่ครับ พวกเราทุกคนในบอร์ดนี้ล้วนแล้วแต่จินตนาการล้วนๆ ที่บอกว่าโทบิเป็นคนนู้นคนนี้ แต่เหตุผลและจินตนาการของทุกคน (ทุกคนเนี่ย ผมไม่นับ สามนินจาแห่ง Sritown ม๊าบ, namkham, junin นะครับ ) มันไม่เว่อร์เกินเนื้อเรื่องเหมือน เจ เจ อ่ะครับ...อ่อลืมไป ยังมีอีกคนที่บอกว่า โทบิ เป็น ซาสึเกะ อันนี้คนทั้งบอร์ดคงไม่มีใครคิดได้เหมือนเค้าแล้ว  *rip*

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version