หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 4.5 (special)  (อ่าน 24215 ครั้ง)

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 4.5 (special)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 16 ก.ค. 2012 เวลา 20:53:05 »
Oh My God !! คุณ sattkon ลายเซนต์ ออเล้นท์โรด เก่าอ่ะแต่ชอบการ์ตูนเรื่องนี้มากพอๆกับดราก้อนบอลเลยล่ะ  *great* *great* *great*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

Peesargsura

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 4.5 (special)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 16 ก.ค. 2012 เวลา 23:03:32 »
ตอบ ไปที่ ศิลาประจำตระกูลอุจิวะครับ *number1*

เด็กใหม่ช่วยชี้แนะด้วย[/size]

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 01:28:18 »
ท่าน sattkon  ขอแก้นะคับ

ตอบ  ไปที่หมู่บ้านโคโนะฮะ  เพื่อไปหา2ผู้เฒ่า  โฮมุระ กับ โคฮารุ  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 19:14:13 โดย Augustz »

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 04:22:12 »
Oh My God !! คุณ sattkon ลายเซนต์ ออเล้นท์โรด เก่าอ่ะแต่ชอบการ์ตูนเรื่องนี้มากพอๆกับดราก้อนบอลเลยล่ะ  *great* *great* *great*

*้ั์shock3* หาแนวร่วมได้แล้ว  *great* ไม่ทราบว่ามีการ์ตูนเรื่องนี้เก็บ สะสมเอาไว้หรือเปล่าครับ กำลังบ้าอยู่เลย  *glad* คือดูที่mthai แล้วมันไม่ชัดอย่างแรง  *dead* เป็นการ์ตูนหาอยากมาก ถ้ารู้แหล่ง download หรือมีเป็น file เก็บเอาไว้ช่วยปล่อยทีได้มั้นครับ  *glad* คือเรื่องนี้ classic มากๆ ถ้ามีหลัง mic เลยนะครับ เพราะว่ากำลังจะสั่งซื้อและก็ไม่รู้ว่าถ้าสั่งซื้อจะมีหรือเปล่า  *้ั์spirit*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Aburame SHINO

• *
  • ผู้ใช้แมลงแห่งโคโนฮะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 13:19:20 »
ตอบ  ไปที่ศิลาประจำตระกูลอุจิวะ

// โอโรมันบอกว่าเกะรู้ที่ๆนี่เป็นอย่างดีแต่ว่ามันมีหลายที่ให้คิด คำตอบนี้คนตอบกันเยอะเลยตามนั้นด้วยคน *dontknow*

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 16:37:21 »

*้ั์shock3* หาแนวร่วมได้แล้ว  *great* ไม่ทราบว่ามีการ์ตูนเรื่องนี้เก็บ สะสมเอาไว้หรือเปล่าครับ กำลังบ้าอยู่เลย  *glad* คือดูที่mthai แล้วมันไม่ชัดอย่างแรง  *dead* เป็นการ์ตูนหาอยากมาก ถ้ารู้แหล่ง download หรือมีเป็น file เก็บเอาไว้ช่วยปล่อยทีได้มั้นครับ  *glad* คือเรื่องนี้ classic มากๆ ถ้ามีหลัง mic เลยนะครับ เพราะว่ากำลังจะสั่งซื้อและก็ไม่รู้ว่าถ้าสั่งซื้อจะมีหรือเปล่า  *้ั์spirit*
ไม่ได้จะทำร้ายจิตใจคุณ Sattkon แต่รู้สึกว่าที่ซื้อสะสมไว้จะถูกจิ๊กไปอ่านแล้วไม่คืน(น้องๆหลานๆ ชั้นทั้งนั้น) ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 17-18 เล่มจบของค่าย วิบูรณ์กิจ น่ะ ไม่แน่ใจว่าที่ไทยยังจะพอหาเช่าหรือหาซื้อได้รึป่าว แต่ มาโดกะ นี่เป็นตัวการ์ตูนไอดอล เค้าเลยล่ะ อิๆ แต่คิดว่าน่าจะยังพอหาได้ ตามร้านที่ขายหนังสือการ์ตูนมือ 2 ที่เป็นแบบแพ็คเป็นชุดขายอ่ะค่ะ  *great* *great* *great* ขอให้ได้ขอให้เจอนะคะจะเป็นกำลังใจให้ (ไม่ทำโวต การ์ตูนเก่าๆในดวงใจมั่ง อิๆ กลับมาๆแม่คุณนอกเรื่อง ออกป่าแล้วว กลับมาเดี๋ยวหลง)

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

hackauthai

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 19:05:55 »
ตอบครับ กลับไปที่บ้านของซาสึเกะที่โคโนฮะเผื่อที่จะไปดูอะไรบางอย่าง  *hoho*

Bankai

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 20:33:46 »
ตอบ ไปที่หุบผาสิ้นสุด *rip*

bigjoo

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 17 ก.ค. 2012 เวลา 22:51:56 »
ตอบหุบผาสิ้นสุดด้วยคน *hoho* *hoho* *shock* *dead*

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 17:00:00 »
คือว่าไม่รุ้ เจ้าของมู้ไม่เห็นที่ผมถามหรือป่าวนะ แต่กลับไปพูดอย่างอื่นสะงั้น คำถามในประเด็นไม่ตอบเฉยเลย
 ตอบ ไปในสถานที่ที่ไม่เคยมีในการ์ตูนมาก่อน(คือไปในที่ใหม่นั้นเอง)
ปล ตอบผิดชั่งมันเพราะถามไปแล้วไม่ตอบ

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 17:34:57 »
ไปสุสานนากาโนะ ของอุจิวะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 17:57:24 »
คือว่าไม่รุ้ เจ้าของมู้ไม่เห็นที่ผมถามหรือป่าวนะ แต่กลับไปพูดอย่างอื่นสะงั้น คำถามในประเด็นไม่ตอบเฉยเลย
 ตอบ ไปในสถานที่ที่ไม่เคยมีในการ์ตูนมาก่อน(คือไปในที่ใหม่นั้นเอง)
ปล ตอบผิดชั่งมันเพราะถามไปแล้วไม่ตอบ

*้ั์shock3* ขอโทษครับๆ ผมไม่เห็นที่ท่านถามจริงๆ  *glad*
ท่านจะตอบแบบก็ได้ครับ *number1*

คุณจะตอบไป พระประแดง ไปดูพระเครื่อง ก็ำได้นะครับ *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 18:02:42 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 18:47:25 »
นารุโตะงดหรอครับ วันที่18แล้วยังไม่มาอีก *disappoint*

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:06:43 »
นารุโตะงดหรอครับ วันที่18แล้วยังไม่มาอีก *disappoint*
น่าจะไม่งดนะคะ แต่วันพีช นี่น่าจะงด เห็นที่ เว็ป paiking บอกว่างดวันพีช

heavenboyxi

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 18 ก.ค. 2012 เวลา 19:50:16 »
ตอบ ไปปลุกชีพ ดันโซ กับคนที่เกี่ยวข้อง กับต้นเหตุที่ทำให้อิทาจิทำแบบนี้ เช่นชิซุย อีกคนเป็นต้น แต่อาจจะมีอีกหลายคนเดาไม่ถูกครับ เอาหลักๆ 2 คนนี้