หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่เมืองไทยของเราก็มี Transformer แล้วนะจ้ะ ^^  (อ่าน 6707 ครั้ง)

maninwhite

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ที่เมืองไทยของเราก็มี Transformer แล้วนะจ้ะ ^^
« เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 15:22:43 »
น่าภูมิใจจริง ๆ ครับกับงานนี้ โดยคุณอัญชลี แสงไท ที่สามารถรวบรวมชิ้นส่วนรถยนต์และรถบรรทุกเก่าไม่ใช้แล้วมาประกอบเป็นหุ่นยนต์เผ่า Autobot จากภาพยนต์ชื่อดัง Transformer คือ Optimus Prime และ Bumblebee ที่มีขนาดสูง 2 เวอร์ชั่นคือ 19 และ 8 ฟุต

ที่น่ายินดีคือทางพิพิธภัณฑ์ Ripley’s Believe It Or Not จะนำเจ้าหุ่นฝีมือคุณอัญชลีไปแสดงทั่วโลกเลยครับ โดยตอนนี้เจ้า Bumblebee ได้ไปปรากฏตัวโชว์ที่เมือง Texas ประเทศสหรัฐอเมรริกาแล้ว คิวต่อไปคือเจ้า Optimus Prime ที่เตรียมตัวเดินทางไปเมืองซานฟรานซิสโกเดือนหน้านี้ ที่ต่อ ๆ ไปที่เจ้าหุ่น Transformer จะต้องไปโชว์ก็คือ New York, London, Myrtle Beach, South Carolina, and Jeju Island, South Korea และสุดท้่ายที่ Hollywood ในปีนี้ครับ

เตรียมพบกับภาพยนต์ Transformer 3 : Dark of the Moon เร็ว ๆ นี้ทุกโรงภาพยนต์ได้เลยครับ รับรองว่าภาคนี้จะมันส์สุด ๆ ยิ่งกว่าภาคที่แล้วมาอย่างแน่นอนครับ (ไมเคิล เบย์ ผู้กำกับเค้าว่ามาอย่างนั้น)

Credit http://www.getonecar.com

okami

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ที่เมืองไทยของเราก็มี Transformer แล้วนะจ้ะ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 17 มิ.ย. 2011 เวลา 16:33:35 »
ทำได้คล้ายดีอ่ะนะ

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ที่เมืองไทยของเราก็มี Transformer แล้วนะจ้ะ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 21 มิ.ย. 2011 เวลา 14:01:40 »
 *number1* บอกได้คำเดียว สวดยวดดดดดดด