Manga Zone > Bleach TH บลีช เทพมรณะ แปลไทย

HOT!!!! ใครคือ เจ้าของดาบนั้นกันแน่ (ถกเถียงรออาทิตย์ต่อไป)

หน้า: (1/7) > >>

1stChildren:

ผมว่าความเป็นไปได้ที่จะเป็น ไอเซ็น นั้นสูงมาก (สำหรับตัวผมนะ) เพราะว่าจากตอนสุดท้ายของภาคก่อน ไอเซ็นโดนปลดผนึกแล้วควบคุมตัวไว้ที่ ที่นึง(จำไม่ได้ละ)

เดาว่าหลุดออกมาได้จากการที่หน่วยนักรบดวงดารา ไปป่วนตามสถานที่ต่างๆ

แล้วก็บางคนคิดว่าจะเป็นบุคคลอื่น หรือ อชิโดะ(ถ้าใครจำไม่ได้ย้อนไปดูตอนแรก มันเป็นยมฑูตที่มาทำภารกิจ แล้วเพื่อนๆถูกฆ่าตายหมด จนต้องปลอมตัว และกลับออกมาไม่ได้เพราะ ติดต่อกับใครไม่ได้)

และนี่คือเหตุผลที่ผมเลือก ไอเซ็น โซสึเกะ คนนี้ เพราะว่า คนที่จะเข้า-ออก ฮูเอโก้มุนโด้ ได้ นั้น ต้องรู้วิธีเปิดและกลับออกมาได้ ซึ่งมีไม่กี่คนเท่านั้นที่รู้วิธี(เท่าที่รู้คือมี อุราฮาร่า ไอเซ็น และหน่วยวิจัย)

อีกเหตุผลก็คือ ชื่อตอน "Rescuer in the deep dark" หรือ "ผู้ช่วยเหลือในความมืดมิด" ตัวผมเดาว่า ผู้ช่วยเหลือจากความมืด คือ ไอเซ็น เพราะโดนคุมตัว และเป็นคนชั่ว (เพราะคำว่าDark น่าจะไม่ใช่ที่ๆพวกคนสติดีๆอยู่)

นั่นล่ะความคิดเห็นของผม 555

ถ้าผมพาออกทะเลก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ผมว่า น่าจะเป็น "ไอเซ็น โซสึเกะ" ของเรานี่ล่ะ *hoho*

benzvip1:

พ่อ อิจิโกะ มั้ง พี่แกก็เทพนะ น่าจะมีบทบ้าง

BiiGzz:

1.ไอเซ็น ครับเพราะฝีมือระดับเทพขนาดฟันดอกเดียวล่วงนี่ไม่ธรรมดา แต่ รู้สึกไอเซ็นจะไม่ได้เก่งอะไรมากมายเมื่อไม่มีลูกแก้ว...จำชื่อไม่ได้
แต่ก็ยังพอเป็นไปได้อยู่ เพราะ ไอเซ็นมันฉลาด รู้มาก
2.พ่อ อิจิโกะ มันมีวิชาดาบคล้ายๆกัน สอนกันมานี่นะ
3.ตัวละครใหม่ % น้อย!

iTheStore:

คิดเหมือนกันเลย แต่ผมมีอีกหนึ่งตัวเลือก
1.ไอเซ็น ให้ 80 %
2. อิชชิน ให้ 15 %
3. อาซาจิโร่ เคมปาจิ รุ่นที่ 8 ให้ 5% (ตัวละครนี้ มาได้ไงก็ไม่รู้  *haha*)

ปล.ตอนหน้าได้รู้กัน ว่าจะหน้าแตกหรือเปล่า ... สงสัยงานนี้หมอไม่รับเย็บแหงๆ

ininja:

อุลคิโอร่า จ่ะ

ห้าม (ดราม่า)

หน้า: (1/7) > >>

Go to full version