หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงโซโลตาบอดแล้วหรอครับ  (อ่าน 279946 ครั้ง)

boycyber2011

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ตกลงโซโลตาบอดแล้วหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 24 ก.ค. 2011 เวลา 12:36:42 »
 *number1* ผม ว่า หน้า จะ ใช่ นะ *hoho*เพราะ ว่า ตาเหยี่ยว งะ เก่ง  *shock* อาจโดน อัตจน น่วม ก็ได้ *damage* แต่ ยังไม่เหง มัน ลืม ตา เลย นะ ยังไง วะ เนี้ยะ *rip*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 04 ส.ค. 2011 เวลา 14:48:47 »
 *haha* ฮากะพวกมุขที่บอกว่าอีกข้างเป็นเนตรวงแหวนอะ แต่เดี๋ยวก็คงมีเฉลยแหละโนะ ฟันโฮดี้ซะปางตายไปทีแล้วนี่ ต้องเก่งขึ้นมากแน่นอน *great*

sElF-hArm

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 17 ส.ค. 2011 เวลา 15:23:57 »
ผมว่า ถ้าสู้แบบไม่จิงจังก็จะไม่ลืมตามั้งครับ ก็เหมือนกับเมื่อก่อน ถ้าสู้แบบจริงจัง ก็จะเอาผ้ามาโพกหัวไงครับ *rip*

zxc23236

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 17 ส.ค. 2011 เวลา 18:51:21 »
ผมว่านะ จะ เป็น ออม มือ ให้นะ แบบ ถ้า ลืม ตา ขึ้นมา พลัง จะเพิ่ม ขึ้น เหมือน ใช้ ผ้าผูกหัว  *hoho*

discount

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 19 ส.ค. 2011 เวลา 03:26:38 »
คงแบบประมานว่า พลังมีมากไป จนควบคุมไม่อยู่ ใช้ตาแค่ข้างเดียว ก่อนที่จะฟัน ทุกสิ่ง พังมั้ง  *shock*  *shock* *shock* *shock*

ไร้ตัวตน

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 19 ส.ค. 2011 เวลา 16:49:40 »
 *disappoint* *disappoint* *disappoint*
 *haha* *glad* *glad* *glad* *glad*
โซโลบอกว่า..ตานี้บอด ตาหน้าเอาใหม่
--* *hoho* *hoho*

saksit99

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: อ. 23 ส.ค. 2011 เวลา 19:36:55 »
ไม่บอดอะครับ ตอนล่าสุดเดือน สิงหา ผมเห็นลืมตา แต่ผผ้าคาดหัวปิดอยู่

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 23 ส.ค. 2011 เวลา 22:38:49 »
คนเขียน เขียนให้ โซโล มีบุคลิค เท่ขึ้นทำให้ตัวละคร น่าเกรงขามมากขึ้นหรือเปล่านะ เพราะทุกคนมีการเปลี่ยนแปลงทางร่างกายเกือบทุกคน ลูฟี่มีแผล โซโลตามีรอยบาดแผล ซันจิหน้าม้อเลือดกำเดาไม่ใหลตัวแข็งแทน แฟรงกี้เห็นชัดเลย อุซปกล้ามท้องใหญ่มาก ช็อปเปอร์อาไรหว่า....! บรุคเป็นนักร้องดังซะงั้น นามิกับโรบิ้นเห็นชัดๆเลย ปาเลสไตน์ บึ้มทุกจุด  *nude* *nude* *nude*
แสงอุษา กองทัพอสูร

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พ. 24 ส.ค. 2011 เวลา 00:34:29 »
สงสัยรองกัปตันเจ้าแห่งโจรสลัดต้องมีแผลทีตา ห้าๆ เรย์ลี่ก้มีที่ตาขวา

เท่โคด 5555  *glad*

ironear

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 15:26:03 »
สงสัยว่า เพื่อนอีก 8 คนทำไมไม่ถามว่าตาไปโดนอะไรมา เพื่อนกันรึเปล่า หรือว่าไม่สังเกตุ 5555 *disappoint*

legendonline

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 20:10:42 »
ผมไม่รู้นะครับว่าตาบอดหรือเปล่า แต่ถ้าหากผมคิดแบบโซโลล่ะก็ มิฮอกใช้เพียงแค่ดาบเดียว ส่วนโซโลใช้ถึงสามดาบ มองอย่างไงก็ถือว่าเป็นการเอาเปรียบมิฮอก ดังนั้นเพื่อความเสมอภาคโซโลอาจจะยอมสละตาซ้ายหรือไม่ก็จะไม่ยอมใช้ตาซ้ายในการต่อสู้อีก แค่เดานะขอรับ

Monkey D InG

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 03 ก.ย. 2011 เวลา 20:06:46 »
ไม่หรอก คับ  พวกนักดาบในการ์ตูนหรืออนิเม ส่วนใหญ่
มักตะตาบอดข้างนึงเพื่อ บ่งบอกว่าเก่ง
เขาเลยวาดให้มันเข้า อ่ะ คับ  ผมคิดว่านะ

เห็นด้วยครับบ  *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 07 ก.ย. 2011 เวลา 14:40:48 »
*disappoint* *disappoint* *disappoint*
 *haha* *glad* *glad* *glad* *glad*
โซโลบอกว่า..ตานี้บอด ตาหน้าเอาใหม่
--* *hoho* *hoho*

*hoho*เกมนั้นเองสินะ *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Voiceless

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 13 ต.ค. 2011 เวลา 13:13:56 »
ผมว่านะ จะ เป็น ออม มือ ให้นะ แบบ ถ้า ลืม ตา ขึ้นมา พลัง จะเพิ่ม ขึ้น เหมือน ใช้ ผ้าผูกหัว  *hoho*

พอจบเรื่องนี้ไป ก็ใส่ที่คาดตา แล้วเปลี่ยนชื่อว่า  ซาราคิ เคมปาจิ  *shock* *damage*

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 14 ต.ค. 2011 เวลา 02:53:19 »
ตาข้างที่บอดของโซโลไม่ใช่เนตรวงแหวนนะครับ กีอัสตะหาก( *damage*สภาพหลังจากพูดไม่คิด)

อาจะคล้ายๆกับกัปตันทีมคาเซะโคชิในเรื่องซากิก็ได้มั้งครับ(ใครไม่เคยดูขอโทษด้วยละกัน)

ที่ปกติจะหลับตาข้างนึงไว้ แล้วพอลืมตาทั้ง2ข้างก็อ่านไพ่คู่แข่งทั้งหมดได้ขาดเลย

โซโลก็อาจจะคล้ายๆกับที่ซันจิใช้เดินชมจันทร์ของCP9

พอโซโลลืมตาอีกข้างก็จะใช้มันโทระ(ฮาคิสังเกต)ได้ระดับเดียวกับเอเนลู