หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงโซโลตาบอดแล้วหรอครับ  (อ่าน 279966 ครั้ง)

kamin.nas

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ตกลงโซโลตาบอดแล้วหรอครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ศ. 14 ต.ค. 2011 เวลา 11:18:58 »
ผู้เขียนเขาพยายามเขียนให้กลุ่มโจรสลัดหมวกฟางเหมือนกับโจรสลัดโรเจอร์ครับ

เพราะรองกัปตันเจ้าแห่งโจรสลัดก็มีแผลทีตา  เรย์ลี่ก็มีที่ตาขวา

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 11:18:05 »
อาจปิดตาไว้เพื่อ  ที่จะเก็บ  พลังไว้ก้ได้   หรือก้เเค่   ออมมือให้โดยสู้ตาข้างเดียว *shock* *shock*

niti257

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 16:01:54 »
ผมว่าเหมือน ในเรื่องเซนส์ เซย่าอะ (ถ้าใครไม่เคยดูขอโทษด้วย) ตัวละคร ที่ชื่อ เวอร์โก้ ชาร์กะ อะ  เป็นคนที่น่าเกรงขามใน 12 โกลด์ครอธ เพราะ ว่าเวลาจะทำอะไรมักหลับตา 2ข้าง แล้วเวลาสู้ค่อยเปิดตา เพราะขนาดที่หลับตาเหมือนเป็นการเพิ่มพลัง ให้กับตัวเองทีละนิด เหมือนกับชาร์จสะสมไว้ แล้วปล่อยออกมาทีเดียวตอนสู้อะ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 16:13:04 »
ไปๆมาๆมีแต่คนตอบแนวโน้มออกไปในเรื่อง บลีช ไอตัวที่ใช้ผ้าปิดตาอ่ะ ที่มันคุยกับดาบไม่เป็นแล้วปล่อยสวัสดิกะไม่ได้อ่ะ แต่ยังได้เป็นหัวหน้าหน่วย

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 17:21:13 »
ตาข้างที่บอดของโซโลไม่ใช่เนตรวงแหวนนะครับ กีอัสตะหาก( *damage*สภาพหลังจากพูดไม่คิด)

อาจะคล้ายๆกับกัปตันทีมคาเซะโคชิในเรื่องซากิก็ได้มั้งครับ(ใครไม่เคยดูขอโทษด้วยละกัน)

ที่ปกติจะหลับตาข้างนึงไว้ แล้วพอลืมตาทั้ง2ข้างก็อ่านไพ่คู่แข่งทั้งหมดได้ขาดเลย

โซโลก็อาจจะคล้ายๆกับที่ซันจิใช้เดินชมจันทร์ของCP9

พอโซโลลืมตาอีกข้างก็จะใช้มันโทระ(ฮาคิสังเกต)ได้ระดับเดียวกับเอเนลู
กีอัส นี่พระเอกไม่ตายนะ  รอดมาได้ใช้ชื่อใหม่ว่า  โรคุโด มุคุโระ   *haha* *haha* *haha*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

memoryexp

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 17:36:14 »
น่าจะเป็นเรื่องของการฝึกการใช้ตาข้างเดียว  ในหลังทางวิทยาศาสตร์และการแพทย์ การมองเห็นและมุมในการมองขึ้นอยู่กับตาทั้งสองข้าง แต่ ถ้าใช้ตาเพียงข้างเดียวมองเราจะไม่สามารถรู้ตำแหน่งของวัตถุ ได้อย่างร้อย 100% อาจารย์ โอดะ น่าจะรู้ถึงจุด นี้ ก็ เลยเอามาเป็นความลับในเรื่องซะ  หรือ ม่าย  ก็  เราก็คงมั้ว  มั้ง คิคิ  ม่ายไม่ใครจะอย่างรู้ใจอาจารย์ได้ หรอก   *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

One Piece สุดยอด

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: จ. 24 ต.ค. 2011 เวลา 22:26:01 »
ผมว่าที่ปิดตาก้อเพราะ จะแสดงถึงความน่าเกรงขามเพราะโจรสลัดทั่วไปมักตาบอดข้างนึง
ในหนังก้อมีเยอะแยะที่โจรสลัดตาบอดพอมีตาข้างเดียวมันก้อดูเท่ ผมว่าอ.โอดะน่าจะตั้งใจให้โซโลเปนยังงั้น

pooza2499

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 17:08:56 »
ผมไม่รู้อะไรคับ แต่อยากเกรียนพิมเล่นคับ *dontknow*  คิดว่าบอดสนิทจะได้เป็นสลัดตาเดียว

Nonny

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 19:44:36 »
ผมคิดว่าไม่น่าจะบอดหลอกคับ มันต้องมีลูกเล่นเชื่อซิ เพราะ ทุกคนมีท่าใหม่ๆ มาโชว์กันเพียบ โซโลยัีงไม่ได้โชว์เลยอ้ะ

edlove

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พ. 26 ต.ค. 2011 เวลา 02:11:00 »
ผมคิดว่า บอด นะ เพราะ อยู่ถึงกับ มิฮอค ชายที่แข็งแกร่ง คงไม่มีบาดแผลคงเป็นไปไม่ได้ แซง แขนขาดยังเทพเลย โซโลตาบอด คงเทพเหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากให้ บอดหรอก แต่ดูจาก สภาพละ บอดแน่ 555+ อีกอย่าง ฟรีมือโซโล น่าจะโหด มาก แบบว่าฟันที่เดียว ตายไรงี่ เพราะ อาจารเป็น ถึงมิฮอค 555+

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พ. 26 ต.ค. 2011 เวลา 08:49:47 »
อาจจะเป็นข้อแลกเปลี่ยนของตาเหยี่ยวกับโซโล
เพราะโซโลไปขอเรียนวิชาดาบกับตาเหยี่ยว ซึ่งเป็นคนที่โซโลต้องการจะชนะให้ได้
ปกตินักดาบจะไม่ตัวเป็นศิษย์ล้างครู โซโลเลยอาจจะยอมเสียตาข้างนึงตอนเรียนเสร็จ
เพื่อเป็นการเคารพคนที่สอนตนเองและตนเองจะมาสู้ด้วยในภายหลังละมั้ง เราก็เดาไปเรื่อยเปื่อยคะ ^^

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พ. 26 ต.ค. 2011 เวลา 09:59:50 »
ไม่มีคนคิดว่าบอดจริงๆกันมั่งหรอ อิอิ

One Piece สุดยอด

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พ. 26 ต.ค. 2011 เวลา 21:46:49 »
ผมว่าน่าจาบอดนะ ถ้าดูจากลิ้งนี้อาจจะเข้าใจขึ้นหน่อยก้อได้  http://dyukefundee.exteen.com/20101116/onepiece-8 ถ้าอ่านก้อควรใช้วิจารนยานนิสนึงนะ

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: อา. 30 ต.ค. 2011 เวลา 21:17:37 »
ผมว่าน่าจาบอดนะ ถ้าดูจากลิ้งนี้อาจจะเข้าใจขึ้นหน่อยก้อได้  http://dyukefundee.exteen.com/20101116/onepiece-8 ถ้าอ่านก้อควรใช้วิจารนยานนิสนึงนะ

ครับผมก็เคยเห็นในรายการของญี่ปุ่นอ่ะครับ  ที่บอกว่าอาจารย์โฮดะเป็นนักเขียนการ์ตูนที่รวยสุดๆ  มีต้นแบบเก่าๆของวันพีชอยู่  ที่บอกว่า คู่หูของพระเอก จะต้องเป็น " นักดาบ ชอบดื่มเหล้า และ มีตาข้างขวาข้างเดียว "

มันถูกกำหนดมา ตั้งแต่แรกแล้วครับ ^ ^

http://forum.discuzthai.com/forum.php?mod=viewthread&tid=28737&page=1

RAVE7777

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: จ. 31 ต.ค. 2011 เวลา 00:50:24 »
โซโลอยากเท่บาดใจสาวเลยเอาดาบฟันตาตัวเองจาได้เท่ๆไงคับสาวจะได้ชอบ *hoho* *hoho*