หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าผลผ่าตัด ของ ลอว์ ไม่เท่าไหร่เลยนะครับ  (อ่าน 28680 ครั้ง)

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: ผมว่าผลผ่าตัด ของ ลอว์ ไม่เท่าไหร่เลยนะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 16:52:31 »
พูดถึงรูมแล้ว รูมแตกได้หรือเปล่า?  ถ้าแตกได้ หมาแดง(ลุงอินุ) + ลิงเหลือง(ลุงแสง) ก็ไล่บี้กันเลยทีเดียว
รูมแตกได้คับแต่ต้องใช้พลังทำลายที่แรงๆหน่อย เหมือนตอนเกาะสาบอนดี้ไง ที่พวก แปซิต้าหุ่นยนรัฐบาลอะสู็กับ ลอว์และก็คิด ยังทำลายรูมได้เลย (แต่ถ้าพูดถึงตอนปัจจุบัน คงต้องใช้ท่ารุนแรงมากๆถึงจะทำลายรูมได้ เพราะมันใหญ่มาก)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ผมว่าผลผ่าตัด ของ ลอว์ ไม่เท่าไหร่เลยนะครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 17:13:56 »
ตอนนั้น ผมว่ารูมไม่ได้แตกนะ ผมว่าลอว์ยังกางรูมไม่เสร็จแต่แปซิฟิสต้าโจมตีมาก่อนที่จะกางรูมเสร็จ

ก็เลยต้องยกเลิกรูมแล้วหลบ *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 18:24:21 »
ผมว่า ลอว์ น่าจะแพ้ลุงแสง กะ ลุงน้ำแข็งนะ  *haha* โจมตีไกลทั้งคู่  *great*  แต่อย่าให้มันคลุกวงในละกัน  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 16 ส.ค. 2012 เวลา 19:13:00 »
จุดเด่นของสายพารามิเซี่ยม คือจะมีพลังพิเศษ เหนือมนุษย์ ถ้า+ฮาคิ เข้าไป ล้มคู่ต่อสู้ได้ทุกสายแหละครับ

หนวดขาว ลอว์ ลูฟี่ ก็ล้ม โลเกียมาหลายคนแระ

ถ้าเรามุ่งประเด็นไปที่ลอว์ พลังยังลึกลับซับซ้อนมากมาย ประยุกใช้ได้หลายอย่าง แต่ผมว่ามันน่าจะมีเงื่อนไข มากมายเช่นเดียวกันคงใช้ไม่ได้อิสระ แน่นอน

เช่น พลังไหนใช้ได้เฉพาะในRoom??  กางRoom อยู่สามารถขยับได้มั้ย?? อะไรแบบนี้

ผมว่า ลอว์ ถ้าสู้กับคนที่รู้ว่าลอว์ทำอะไรได้บ้าง แล้วระวังตัว ลอว์ก็สู้ยากเหมือนกันนะ ดูจากที่ลอว์ใช้พลังแต่ละครั้งจะ ระวังตัว เป็นพิเศษ

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 20 ส.ค. 2012 เวลา 20:13:45 »
มีแค่ ฮาคิ+ วิชาดาบ แบบแชงค์ก็เทพแล้ว *number1*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 22 ส.ค. 2012 เวลา 20:32:17 »
โรเกียและพารามิเซียจะเน้นไปที่พลังของผลปีศาจครับแต่ถ้าเป็นโซออนสายนี้ต้องขึ้นกับฝีมือในการสู้ด้วยครับ(+ฮาคิแล้วจะโกงกว่าพารามิเซียบางสายอีก)
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 17:25:30 »
ผมว่าลอร์เมพออกครับ เหอะๆในรูมนี่แทบเป็นเทพอยู่คนเดียว (ขอลี้ภัยอยู่นี่ซักพักนะครับพอดีบอร์ด นินจา เกิดสงครามนินจาเว็บครั้งใหม่ อยู่อ่านต่อไม่ไหวแว้วว)

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 18:38:06 »
ตัวผมก็อ่าน 2เรื่องนี้ละคับ นารูโตะ กับ วันพีช นี้ละแต่ตอนนี้ กำลังเกิดสงครามนินจาครั้งที่.. (เหนื่อย)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 19:10:40 »
นารูโตะมันสงครามทั้งในจอและนอกจอ *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 21:48:09 »
ลี้สงครามมาลงทะเลสินะ อย่าลืมเตรียมเสื้อชูชีพล่ะ  *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 17:11:30 »
ลี้สงครามมาลงทะเลสินะ อย่าลืมเตรียมเสื้อชูชีพล่ะ  *haha*

ผมดูแล้วสงครามฝั่งนู้นจะไม่จบง่าย ผมขอสถิตอยู่นี่ล่ะกัน ไม่ไหวๆ ไม่เป็นไรไม่ต้องห่วงเรื่องจมน้ำครับ ข้างคอผมจะเหงือกมันจะงอกอยู่แล้วกินแต่ปลา

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

bankie555

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เนตรไหนไม่ว่า อย่าเนตรสังคะตังก็พอ...
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 27 ส.ค. 2012 เวลา 18:35:45 »
ลี้ภัยจาก สงครามนินจาครับ ลองมาล่องทะเลซัหน่อย  *hoho*

วันพีซก็เป็นอีก 1 การ์ตูนที่ผมรักครับ

ผมว่า ลอว์เอง เก่งมากครับ ผลปิศาจมันก็โกง แต่เท่าที่สังเกตุ ถ้าโจมตีก่อนมันกางรูมเสร็จ อันนี้ลอว์ก็เสร็จ
ติดการ์ตูน ซะยิ่ง กว่าเมีย...