หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอกาสที่โดฟลาเมงโก้จะทำงานให้ รัฐบาลโลก  (อ่าน 17437 ครั้ง)

จอมอสูร

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
จากที่ลองกลับอ่านวันพีชย้อนหลัง เห็นเจ้าโดฟลาเมงโก้ได้รับสิทธิพิเศษมากกว่า 7เทพคนอื่น
หรือโดฟลาเมงโก้จะรายงานตรงกับ 1ใน5 รัฐบาลโลก ประมาณว่ากองทัพเรือคือด้านสว่างและเจ้าโดฟลาเมงโก้คือด้านมืดของรัฐบาลโลกครับ  *dead*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: โอกาสที่โดฟลาเมงโก้จะทำงานให้ รัฐบาลโลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 12:00:27 »
โอกาสที่เป็นไปได้น่ะพอมีครับ

ผมกลับคิดว่า ไม่น่าจะใช่ จากสปอยล์ล่าสุด แวร์โก้ ซึ่งเป็นนายพลของ G-5 ก็เป็นโจรสลัดคนหนึ่ง

ที่เข้ามาเพื่อสืบหาข้อมูลและเป็นสายรายงานรวมถึงปล่อยข่าวออกไปเพื่อไม่ให้มีปมส่งมาถึงกลุ่มของตนเองได้

ซึ่งมีความเป็นไปได้ว่า จะมีคนแบบแวร์โก้ทำงานในรัฐบาลโลกด้วยก็ได้

ที่ร้ายกว่านั้น ผมคิดว่า โดฟลามันร้ายกาจขนาดที่จะส่งลูกน้องเข้าเป็นทหารเรือ เพื่อแผนการที่ยาวนานได้ขนาดนั้นเลยหรือ

แล้วแผนต่อไปของโดฟลาคืออะไร

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

จอมอสูร

• *
Re: โอกาสที่โดฟลาเมงโก้จะทำงานให้ รัฐบาลโลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 13:20:35 »
โอกาสที่เป็นไปได้น่ะพอมีครับ

ผมกลับคิดว่า ไม่น่าจะใช่ จากสปอยล์ล่าสุด แวร์โก้ ซึ่งเป็นนายพลของ G-5 ก็เป็นโจรสลัดคนหนึ่ง

ที่เข้ามาเพื่อสืบหาข้อมูลและเป็นสายรายงานรวมถึงปล่อยข่าวออกไปเพื่อไม่ให้มีปมส่งมาถึงกลุ่มของตนเองได้

ซึ่งมีความเป็นไปได้ว่า จะมีคนแบบแวร์โก้ทำงานในรัฐบาลโลกด้วยก็ได้

ที่ร้ายกว่านั้น ผมคิดว่า โดฟลามันร้ายกาจขนาดที่จะส่งลูกน้องเข้าเป็นทหารเรือ เพื่อแผนการที่ยาวนานได้ขนาดนั้นเลยหรือ

แล้วแผนต่อไปของโดฟลาคืออะไร

เป็นอีกหนึ่งความคิดเห็นที่น่าสนใจครับ ลักษณะการทำงานคล้ายๆ ทีซ เลยนะครับ(เพื่อแผนการใหญ่)
แสดงว่ากลุ่มของ โดฟลาน่าจะมีตัวละครที่มีค่าหัวเกิน 100ล้านเป็นลูกน้องหลายตัวมาก เริ่มอยากเห็นกลุ่มของโดฟลามากขึ้นแล้วสิครับ  *nude*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 13:58:30 »
เผลอๆ บอสคนสุดท้ายที่ลูฟี่จะสู้ด้วยอาจจะเปนฟลามิงโก้มั้ง  - -

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 14:10:48 »
อันที่จริง เราก็น่าจะเอะใจตั้งแต่เห็นโลโก้มันในโรงประมูลทาสแล้วล่ะ แต่ดันปล่อยให้รายละเอียดตรงนี้หลุดไป

ขอหลบมุมไปนั่งๆนอนๆสักพักก่อนละ เดี๋ยวจะเก็บรายละเอียดมาใหม่แล้วจะมาวิเคราะห์สถานการณ์ใหม่ *dead*

แต่ที่ผมค่อนข้างแน่ใจได้เรื่องหนึ่งก็คือ ที่เกาะนี้โดฟลาอาจจะยังไม่ออกโรงครับ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

จอมอสูร

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 15:30:30 »
อ.โอดะ แกเก่งที่จะวางจุดเชื่อมของเรื่องในจุดที่เราไม่ทันสังเกตุเนอะ  *number1*
เผลอๆ บอสคนสุดท้ายที่ลูฟี่จะสู้ด้วยอาจจะเปนฟลามิงโก้มั้ง  - -
ผมว่าไม่น่าจะใช่ครับ คงเป็นทีซ ครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

windyzero

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 15:49:30 »
ทีชก็คงไม่น่าจะใช่ น่าจะรัฐบาลโลก *dead*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 17:16:15 »
ตามสไตล์ของเจ้าฟลามิงโก้น่าจะต้องบอกว่าร่วมงานกันมากกว่ามั๊งนะ..  *้ั์drinktea*

ไม่ใช่การทำงานให้ หรืออยู่ใต้บังคับบัญชา คือทั้งรัฐบาลและเจ้าฟลามิงโก้ต่างมีผลประโยชน์ร่วมกันอยู่

ถ้าเมื่อใดที่ฝ่ายใดฝ่ายนึงหมดผลประโยชน์ก็คงพร้อมที่จะเป็นศัตรูกันได้ในทันทีน่ะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:11:43 »
ผมว่า โดฟลามิงโก้ มันต้องมีเเผนการเเละความคิดอะไำรที่ร้ายกาจมากกว่าที่เรา่ึิคิดกันอีกเเน่ๆครับ

เพราะสิทธิพิเศษของ 1 ใน 7 เทพโจรสลัด นั้น...ก็นับว่าดีอยู่เเล้ว เเ้ล้วมันยังพูดกับคนในรัฐบาลโลกอีกว่า...

" อย่ามาออกคำสั่งกับฉัน " (อะไรประมาณนี้) เเละไม่เเน่... 1 ใน 5 ผู้คุ้มกฎ อาจจะเป็นพวกมันด้วยก็ได้

เพราะรู้สึกว่า โดฟลามิงโก้ จะมีลูกน้องทุกรูปเเบบเลยล่ะครับ เช่น เบรามี , เวอร์โก้ เป็นต้น

*great* *great* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:25:36 »
โดฟลามิงโก้มีหน้าที่เก็บซากด้วยครับ ขนาดโมเรียนี่โดนหรอยไม่มีทางรู้ตัวด้วยซ้ำแทนที่จะสั่งคนอื่นกลับเลือก
โดฟลามิงโก้เพราะอาจจะสนิทกันก็ได้
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

dz911

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 19:42:56 »
ป๋าวิน กับ พี่กัส สุดยอดอ่ะ เจ๋งๆๆๆ  (คิดถึงโจรสลัดสาว แพนโดร่า จังงงงง)

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 21:42:27 »
เอิ่ม เรามันวิเคราะห์ไม่เก่ง ขอรับฟังความคิดเห็นอย่างเดียวละกัน -0- 55

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 22:19:01 »
ป๋าวิน กับ พี่กัส สุดยอดอ่ะ เจ๋งๆๆๆ  (คิดถึงโจรสลัดสาว แพนโดร่า จังงงงง)

พี่แกเป็นนักปฏิวัตินะครับ อิอิ *shock*  ข้อมูลของพวกพี่แก  สุดยอดทั้งนั้น  *love* *love*

ผมว่าลูฟี่น่าจะไปจบที่  5  เฒ่าสักคนที่เป็นคนไม่ดีอะครับ  หรือว่าเราคิดมากไปว่า ระดับบิ๊กมันต้องเลวอ่าะ  ฮ่าาาาาๆๆๆ

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 08:38:06 »
ผมว่านะครับพอเดินเรื่องมาทางนี้แล้วมันจะโยงไปในทางที่ว่าโคบี้จะเริ่มมองเห็นว่ารัฐบาลโลกตอนนี้ยังมีแค่การแสวงหาผลประโยชน์ใส่ตัว
แล้วจะเริ่มมีการต่อต้าน เกิดศึกภายใน และแตกคอกันในที่สุดโดฟลามิงโก้แยกตัวออกมา ดราก้อนน่าจะมีความเคลื่อนไหวเพราะว่าแค่ลูฟี่คงรับมือพวกของฟลามิงโก้ไม้ไหวแน่นอนเลยจึงเกิดความปั่นปว่น *shock* *shock* *shock*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 23:47:16 »
คิดว่ามันก็ทำเพื่อตัวเองกันทุกคนนั้นแหละ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new