Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

โอกาสที่โดฟลาเมงโก้จะทำงานให้ รัฐบาลโลก

หน้า: (1/4) > >>

จอมอสูร:

จากที่ลองกลับอ่านวันพีชย้อนหลัง เห็นเจ้าโดฟลาเมงโก้ได้รับสิทธิพิเศษมากกว่า 7เทพคนอื่น
หรือโดฟลาเมงโก้จะรายงานตรงกับ 1ใน5 รัฐบาลโลก ประมาณว่ากองทัพเรือคือด้านสว่างและเจ้าโดฟลาเมงโก้คือด้านมืดของรัฐบาลโลกครับ  *dead*

windyzero:

โอกาสที่เป็นไปได้น่ะพอมีครับ

ผมกลับคิดว่า ไม่น่าจะใช่ จากสปอยล์ล่าสุด แวร์โก้ ซึ่งเป็นนายพลของ G-5 ก็เป็นโจรสลัดคนหนึ่ง

ที่เข้ามาเพื่อสืบหาข้อมูลและเป็นสายรายงานรวมถึงปล่อยข่าวออกไปเพื่อไม่ให้มีปมส่งมาถึงกลุ่มของตนเองได้

ซึ่งมีความเป็นไปได้ว่า จะมีคนแบบแวร์โก้ทำงานในรัฐบาลโลกด้วยก็ได้

ที่ร้ายกว่านั้น ผมคิดว่า โดฟลามันร้ายกาจขนาดที่จะส่งลูกน้องเข้าเป็นทหารเรือ เพื่อแผนการที่ยาวนานได้ขนาดนั้นเลยหรือ

แล้วแผนต่อไปของโดฟลาคืออะไร

จอมอสูร:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 12:00:27 ---โอกาสที่เป็นไปได้น่ะพอมีครับ

ผมกลับคิดว่า ไม่น่าจะใช่ จากสปอยล์ล่าสุด แวร์โก้ ซึ่งเป็นนายพลของ G-5 ก็เป็นโจรสลัดคนหนึ่ง

ที่เข้ามาเพื่อสืบหาข้อมูลและเป็นสายรายงานรวมถึงปล่อยข่าวออกไปเพื่อไม่ให้มีปมส่งมาถึงกลุ่มของตนเองได้

ซึ่งมีความเป็นไปได้ว่า จะมีคนแบบแวร์โก้ทำงานในรัฐบาลโลกด้วยก็ได้

ที่ร้ายกว่านั้น ผมคิดว่า โดฟลามันร้ายกาจขนาดที่จะส่งลูกน้องเข้าเป็นทหารเรือ เพื่อแผนการที่ยาวนานได้ขนาดนั้นเลยหรือ

แล้วแผนต่อไปของโดฟลาคืออะไร

--- End quote ---
เป็นอีกหนึ่งความคิดเห็นที่น่าสนใจครับ ลักษณะการทำงานคล้ายๆ ทีซ เลยนะครับ(เพื่อแผนการใหญ่)
แสดงว่ากลุ่มของ โดฟลาน่าจะมีตัวละครที่มีค่าหัวเกิน 100ล้านเป็นลูกน้องหลายตัวมาก เริ่มอยากเห็นกลุ่มของโดฟลามากขึ้นแล้วสิครับ  *nude*

Augustz:

เผลอๆ บอสคนสุดท้ายที่ลูฟี่จะสู้ด้วยอาจจะเปนฟลามิงโก้มั้ง  - -

windyzero:

อันที่จริง เราก็น่าจะเอะใจตั้งแต่เห็นโลโก้มันในโรงประมูลทาสแล้วล่ะ แต่ดันปล่อยให้รายละเอียดตรงนี้หลุดไป

ขอหลบมุมไปนั่งๆนอนๆสักพักก่อนละ เดี๋ยวจะเก็บรายละเอียดมาใหม่แล้วจะมาวิเคราะห์สถานการณ์ใหม่ *dead*

แต่ที่ผมค่อนข้างแน่ใจได้เรื่องหนึ่งก็คือ ที่เกาะนี้โดฟลาอาจจะยังไม่ออกโรงครับ *dead*

หน้า: (1/4) > >>

Go to full version