Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

โอกาสที่โดฟลาเมงโก้จะทำงานให้ รัฐบาลโลก

หน้า: << < (2/4) > >>

จอมอสูร:

อ.โอดะ แกเก่งที่จะวางจุดเชื่อมของเรื่องในจุดที่เราไม่ทันสังเกตุเนอะ  *number1*

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 13:58:30 ---เผลอๆ บอสคนสุดท้ายที่ลูฟี่จะสู้ด้วยอาจจะเปนฟลามิงโก้มั้ง  - -

--- End quote ---
ผมว่าไม่น่าจะใช่ครับ คงเป็นทีซ ครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

windyzero:

ทีชก็คงไม่น่าจะใช่ น่าจะรัฐบาลโลก *dead*

OffeSpiN:

ตามสไตล์ของเจ้าฟลามิงโก้น่าจะต้องบอกว่าร่วมงานกันมากกว่ามั๊งนะ..  *้ั์drinktea*

ไม่ใช่การทำงานให้ หรืออยู่ใต้บังคับบัญชา คือทั้งรัฐบาลและเจ้าฟลามิงโก้ต่างมีผลประโยชน์ร่วมกันอยู่

ถ้าเมื่อใดที่ฝ่ายใดฝ่ายนึงหมดผลประโยชน์ก็คงพร้อมที่จะเป็นศัตรูกันได้ในทันทีน่ะ

BlackNomYen:

ผมว่า โดฟลามิงโก้ มันต้องมีเเผนการเเละความคิดอะไำรที่ร้ายกาจมากกว่าที่เรา่ึิคิดกันอีกเเน่ๆครับ

เพราะสิทธิพิเศษของ 1 ใน 7 เทพโจรสลัด นั้น...ก็นับว่าดีอยู่เเล้ว เเ้ล้วมันยังพูดกับคนในรัฐบาลโลกอีกว่า...

" อย่ามาออกคำสั่งกับฉัน " (อะไรประมาณนี้) เเละไม่เเน่... 1 ใน 5 ผู้คุ้มกฎ อาจจะเป็นพวกมันด้วยก็ได้

เพราะรู้สึกว่า โดฟลามิงโก้ จะมีลูกน้องทุกรูปเเบบเลยล่ะครับ เช่น เบรามี , เวอร์โก้ เป็นต้น

*great* *great* *great*

Doppel Man:

โดฟลามิงโก้มีหน้าที่เก็บซากด้วยครับ ขนาดโมเรียนี่โดนหรอยไม่มีทางรู้ตัวด้วยซ้ำแทนที่จะสั่งคนอื่นกลับเลือก
โดฟลามิงโก้เพราะอาจจะสนิทกันก็ได้

หน้า: << < (2/4) > >>

Go to full version