หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดแหวกแนว โอโรชิมารุ=เซ็ตซึดำ  (อ่าน 14913 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
คิดแหวกแนว โอโรชิมารุ=เซ็ตซึดำ
« เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 01:34:57 »
ลองคิดแหวกแนวกันบ้างเพราะคิดตามเนื้อเรื่องทีไร ตามคนเขียนไม่ทันซักที(โดนหลอกตลอด)

เหตุผล

1.มันยังไม่ตาย หายไปไหนก็ไม่รู้ ตัวนี้ความลับเยอะ วิชายังไม่มีมาให้เห็น มีแต่เซตซึขาวเท่านั้น วิชาโคลนนิ่ง

2.จบตอนภาพสุดท้าย เกะอยู่กลางพูดว่าจะไปหาโอโรชิมารุ โทบิอยู่ซ้าย มาดาระอยู่ขวา เซตซึดำ หละ?? หายไปไหน ลืมกันแล้วหรือ ว่าคนเขียนชอบหลอกให้คนอ่านหลงทาง

3.ถ้าโอโรชิมารุ เป็นโทบิ หรือมาดาระ แสดงว่ามันก็มี พลังของ2ตะกูลมาตั้งนานแล้ว มันจะจ้องขโมยร่าง อิทาจิ ซาซึเกะ เอาชีวิตไปเสี่ยงทำไมในเมื่อมันก็มีเนตรวงแหวน พลังของอุจิฮะ มาตั้งนานแล้ว

4.ถึงโอโรชิมารุ จะมีส่วนหนึ่งอยู่ในร่างมาดาระ คงควบคุมหรือกลืนกินไม่ได้หลอกมั้งครับ ขนาด กับเกะ มันยังโดนพลังเนตร เล่นงานเอาเลย

5. หรือจะเป็นโทบิ ก็มีความเป็นไปได้ นิดหน่อย

แต่ความเป็นไปได้มากสุดผมว่า โอโรชิมารุ น่าจะเป็นเจ้าตัวเซตซึดำ นั่นแหละ เพราะ เกะได้อ่านบันทึก มันก็รู้ทันทีว่าโอโรชิมารุไม่ตาย เพราะมันก็รู้ว่าเซตซึมีทั้ง ขาว ดำ ตัวขาวมันฆ่าไปแล้ว บางทีมันอาจจะไปหาตัวดำก็ได้

คิดแหวกแนว กันบ้างครับ คิดตามเนื้อเรื่องทีไร โดนคนเขียนหลอกทุกที

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
Re: คิดแหวกแนว โอโรชิมารุ=เซ็ตซึดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 09:24:59 »
เรื่องของเซ็ตสึ  ผมคิดว่ามันอาจจะเป็นตัวทดลองในการสร้างเซียนหกวิถี (ที่โทบิสร้างขึ้น)  ซีกขาว = เซ็นจู เพราะมันต้องเกี่ยวกับจักระธาตุไม้แบบฮาชิรามะ ดูจากตอนที่มันสร้างกองทัพ  ซีกดำ = อุจิวะ  เพราะเซตสึมันมีความสามารถในการบันทึกภาพ (อย่างตอนที่มันไปบันทึกภาพตอนเกะสู้กับอิทาจิ) ความสามารถคล้ายๆกับเนตรวงแหวนอยู่นะ ที่ถ่ายทอดความทรงจำให้ดูได้  แต่ดูเหมือนมันเป็นตัวทดลองที่ออกมาไม่สมบูรณ์แบบ  (..มั้ง เดากันไป 555)  *attack* *attack*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

LM

• *
Re: คิดแหวกแนว โอโรชิมารุ=เซ็ตซึดำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 09:30:11 »
เรื่องของเซ็ตสึ  ผมคิดว่ามันอาจจะเป็นตัวทดลองในการสร้างเซียนหกวิถี (ที่โทบิสร้างขึ้น)  ซีกขาว = เซ็นจู เพราะมันต้องเกี่ยวกับจักระธาตุไม้แบบฮาชิรามะ ดูจากตอนที่มันสร้างกองทัพ  ซีกดำ = อุจิวะ  เพราะเซตสึมันมีความสามารถในการบันทึกภาพ (อย่างตอนที่มันไปบันทึกภาพตอนเกะสู้กับอิทาจิ) ความสามารถคล้ายๆกับเนตรวงแหวนอยู่นะ ที่ถ่ายทอดความทรงจำให้ดูได้  แต่ดูเหมือนมันเป็นตัวทดลองที่ออกมาไม่สมบูรณ์แบบ  (..มั้ง เดากันไป 555)  *attack* *attack*

น่าคิด มีเหตุผล *number1*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 09:40:52 »
ถ้าเป็นร่างโคลนของโอโรจิมารุ ผมว่าเป็นไปได้ แต่ถ้าหมายถึงว่ามันคือโอโรจิมารุเลย ผมให้ 0% เลยนะ

เพราะเซ็ตสึทั้งขาวและดำ ปรากฎตัวครั้งแรกในเล่ม 26 ตอนที่ซาสึเกะสู้กับนารุโตะ

แต่ตอนนั้น โอโรจิมารุยังทำพิธีย้ายชีพอยู่เลย 

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 09:57:20 »
คิดเหมือนผมเลย ร่างดำ อุจิวะ ร่างขาว เซนจู แต่มันโคลนมาจากใครนี่ ยังไม่ฟันธง แต่เคยเดาว่ามันโคลนมาจากโอบิโตะ เพราะโอบิโตะโดนหินทับครึ่งตัว แล้วทรงผมก็คล้ายๆกัน เดาล้วนๆ
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 10:08:41 »
ผมว่าไม่ได้คิดแหวกแนวล่ะ แต่มั่วเลยนะเนี่ย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 14:03:05 »
ผมคิดนะ ครึ่งนึงของเซ็ตสึคือโอบิโตะ (เซ็ตสึขาวนะ)

เพราะมันไม่ค่อยรุ้เรื่องอะไรเลย เหมือน2คนใน1ร่างมากกว่าด้วยซ้ำ  แบบว่า เวลาอะไรๆเซ็ตสึดำก้อธิบายตลอด

ผมเดาเอามั่วๆน่ะนะ  *haha* *haha* *haha*

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 14:09:48 »
แต่ผมว่าเซทซึดำคือ พลังฝั่งอุจิวะ(ขาวเป็นฝั่ง เซนจู)

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 14:18:25 »
ผมคิดนะ ครึ่งนึงของเซ็ตสึคือโอบิโตะ (เซ็ตสึขาวนะ)

เพราะมันไม่ค่อยรุ้เรื่องอะไรเลย เหมือน2คนใน1ร่างมากกว่าด้วยซ้ำ  แบบว่า เวลาอะไรๆเซ็ตสึดำก้อธิบายตลอด

ผมเดาเอามั่วๆน่ะนะ  *haha* *haha* *haha*

ผมก็มองว่านั้นคื่อ โอบิโตะ แต่เป็นจิตใจด้านออนแอร์ ส่วนร่างดำคื่อ ด้านมึด

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 15:13:01 »
เอ่อใช่นะ Jay_Jay ตอบแทนผมไปละ

ปล.วิเคราะห์กันไหนเนี่ยแล้วเนี่ย  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

LM

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 15:22:04 »
หรือบางทีโอโรชิมารุมันไม่ได้เป็นไครทั้งนั้น ทั้งโทบิ ทั้งมาดาระ

ซาซึเกะ อาจจะแค่ เข้าไปคุยกับ จักระที่เหลือของโอโรชิมารุ ในตัว อังโกะ หรือในตัว คาบูโตะก็ได้มั้ง

เหมือน เกะเข้าไปเจอ9หางในตัวนารุโตะ หรือเหมือนตอนโตะ ได้คุยกับรุ่น4 คุยกับ คุชินะ

ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาก็แค่อยากจะลองคิดอะไรแปลกๆ แหวกแนวบ้างก็เท่านั้น เพราะรูสึกว่า คนเขียนชอบหลอกให้คนอ่านหลงทาง เดากันผิดตลอด *glad*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 16:40:43 »
มันมีอะไรที่บ่งบอกว่าเป็นโอบิโตะ  มันเป็นตัวละครที่ไม่น่าจะมีบทบาทอะไรอีกแล้วนะ  โทบิเป็นโอบิบ้างล่ะ  เซ็ตสึเป็นโอบิบ้างล่ะ  ผมไม่เข้าใจเยยยย  *rip*  *rip*  *rip*   แต่ก็ไม่รู้ เดี๋ยวดูกันต่อไป  *attack*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

kyubi

• *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 17:17:11 »
เป็นการ์ตูนที่สนุกมากๆ เดาเนื้อเรื่องต่อไปไม่ได้เลย ไม่เหมือนหนังไทย อีลอปเดิมตลอด ตามสูตรเปีะ  *dontknow*
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 21:18:29 »
แต่ผมว่าเซทซึดำคือ พลังฝั่งอุจิวะ(ขาวเป็นฝั่ง เซนจู)

ฉบับรวมเล่มเขียนว่าเซ็ตสึขาวคือเซลล์รุ่น1 แต่เอาพืชบางชนิดมาเป็นต้นแบบในการโคลน

สรุปแล้ว เซ็ตสึขาวคือเซ็นจูแบบเพียวๆเลยแหละ

ส่วนเซ็ตสึดำ ยังไม่แน่ใจ ต้องรอดูความสามารถของมันไปเรื่อยๆก่อน  *dead*

heavenboyxi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 08:31:02 »

ฉบับรวมเล่มเขียนว่าเซ็ตสึขาวคือเซลล์รุ่น1 แต่เอาพืชบางชนิดมาเป็นต้นแบบในการโคลน

สรุปแล้ว เซ็ตสึขาวคือเซ็นจูแบบเพียวๆเลยแหละ

ส่วนเซ็ตสึดำ ยังไม่แน่ใจ ต้องรอดูความสามารถของมันไปเรื่อยๆก่อน  *dead*
อยู่รวมเล่มอะไรครับบอกหน่อยจะได้กลับไปอ่าน  *disappoint* *dontknow*