หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิญญาณโอโรมันถูกสะกดแต่มันเกี่ยวอะไรกับอักขระ เชิญท่านๆไข  (อ่าน 14630 ครั้ง)

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
วิญญาณโอโรมันถูกสะกดในดาบ แต่มันเกี่ยวอะไรกับอักขระ เชิญท่านๆไขข้อสงสัยนี้ด้วยครับ ขอความน่าจะเป็นไปได้นะครับ 

godrocker

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มันอาจจะเป็นแค่ ส่วนหนึ่งของอัขระก็ได้ ไนตัวอังโกะยังมี ของคนโน้นคนนี้ เหมือนกับการแบ่งเซลลืของตัวเองละมั้ง ยังไงมันก็แค่การ์ตูน คนเขียนจะจินตนาการยังไงก็ได้..  *haha* แต่ผมว่าเกะต้องไปหามาดาระคับ ดีไม่ดี โอโรจิมารุน่าจะอยู่ไนตัวมาดาระ เพราะจำได้ตอนที่คาบูโตะเชิญมาดาระมา บอกว่าทำไห้ร่างของมาดาระสุดยอดกว่าตอนยุคทองซธอีก(สงสัยกันไหม) คาบูโตะคงจะทำอะไรซํกอย่างกับมาดาระ  *shock* ตอนจบเกะไงๆก็ต้องเป้นคนปราบมาดาระ(ผมเดา) *love* เกะถึงจะได้เป็นพระเอกกะเค้าบ้าง *haha*ทีเหลือก็ว่ากันไปนะครับ *number1*

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • Die!! B*tch!!
มีแค่จักระมันก็เจอกันได้ (รึเปล่า)  นึกถึงกรณีที่โตะได้เจอพ่อแม่ สองคนนั้นแบ่งจักระของตัวเองใว้ในตัวโตะ แต่วิญญาณก็ถูกเทพมรณะเอาไปแล้ว  *rip* มันยังมาเจอกันได้เลย   ..นี่เกะมันอาจจะไปเจอในตัวอังโกะ แบบตอนที่มันเคยเข้าไปเจอกับเก้าหางในตัวโตะ

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

แอบมาดู

• *
น่าจะใช่ครับ ผมเห็นด้วยเลยกับไอเดียสองท่านด้านบน

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
มีแค่จักระมันก็เจอกันได้ (รึเปล่า)  นึกถึงกรณีที่โตะได้เจอพ่อแม่ สองคนนั้นแบ่งจักระของตัวเองใว้ในตัวโตะ แต่วิญญาณก็ถูกเทพมรณะเอาไปแล้ว  *rip* มันยังมาเจอกันได้เลย   ..นี่เกะมันอาจจะไปเจอในตัวอังโกะ แบบตอนที่มันเคยเข้าไปเจอกับเก้าหางในตัวโตะ

เห็นด้วยกับอันนี้ แต่ผมก็แอบคิด ว่าโอโรชิมารุ=เซตซึดำ เพราะคนเขียนชอบหลอกให้คนอ่านหลงทาง *number1*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ต้องถามว่าก่อนว่าดาบอยู่ที่ไหนตอนนี้    *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
การมอบอักขระของโอโร เหมือนเป็นการทำพันธะสัญญาที่จะมอบพลังให้ แต่ผู้รับจะเสียความเป็นอิสระในชีวิตของตัวเอง กรณีในอดีตคือ โอโรออกมายึดร่างของซาสึเกะตอนจักระเริ่มหมด

ถ้าผมถามว่าเพราะอะไรโอโรถึงยึดร่างเกะได้ เอาแบบหลายสัปดาห์ก่อนนะ หลายๆคนก็คงจะตอบว่าเพราะ

1.เกะได้ดูดกลืนโอโรด้วยเนตรวงแหวน แทนที่โอโรจะเป็นฝ่ายดูดกลืน ตอนทำพิธีย้ายชีพ  2.เกะจักระใกล้จะหมดแล้ว จึงไม่เหลือพลังต่อต้านอักขระ

ส่วนกรณีนี้ต่างกันโดนสิ้นเชิงคือ ร่างสัมภเวสีคืนชีพของมาดาระ ที่จักระไม่มีทางหมด ใช้ร่างทรงมีชีวิตในการอัญเชิญ 

และที่สำคัญ มาดาระไม่ได้เคยดูดกลืนจิตของโอโรเหมือนกรณีของเกะด้วย

ประเด็นนี้มันก็จะละเอียดอ่อนมาก ถ้าจักระไม่มีทางหมดแล้วจะเข้ายึดร่างได้ยังไง ถ้าเป็นสัมภเวสีคืนชีพ เท่ากับว่าโอโรยึดร่างทรงหรือร่างจริงของมาดาระกันแน่

แล้วอักขระใช่ว่าจะฝากเอาไว้บนร่างที่ตายแล้วได้ด้วย ที่ผ่านมาทำไมโอโรไม่ยึดร่างมาดาระไปเลย น่าจะดีกว่าร่างของเกะตั้งเยอะ

ก็อย่างที่ผมบอก ประเด็นนี้มันค่อนข้างซับซ้อน แต่ถ้าพิจารณาจากรประโยคหลายๆอย่างแล้ว ดูเหมือนว่าจะสื่อได้หลายแบบนะครับ อาจจะไม่ได้หมายความว่าโอโรต้องอยู่ในร่างมาดาระก็ได้  *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 20:28:01 โดย Jay_Jay »

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
จักระ คงเหมือนกับ วิญญาณ ละมั้ง 

แต่จะออกมาแบบตอนซาซึเกะ เปน งูยักษ์8หัว หรือป่าว ก้อไม่รุ้เหมือนกัน  อาจขึ้นอยุ่กับปริมาณจักระที่ฝังไว้ในรูปอักขระ ก้อได้

เหมือนตอนที่โอโรจิมารุ ใช้คาถาสัมพเวสี พยายามเรียกรุ่น4 แต่ไม่สำเร็จ หลายคนคิดเหตุผลต่างๆนา 

แต่ผม คิดว่า จักระของรุ่น4 แทบทั้งหมดใช้ผนึก 9 หาง แล้วโดนเทพมรณะดึงไป  แต่ยังมีจักระอีกน้อยนิด ในผนึกที่ตัวนารุโตะ

ผมจึงคิดว่าที่โอโรจิมารุ เรียกโลงศพรุ่น4 มาได้ น่าจะมาจากเหตุผลนี้

ฟังดูมันคนละเรื่อง  แต่ผมก้อลากมาเปนเรื่องเดียวกันได้ 5555+
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
จากหัวข้อกระทู้ที่ว่าเกี่ยวกับอักขระ ก็คงเหมือน รุ่นสี่กับผนึกหน้าท้องไอโตะแหละ

madaraza

• *
ความเห็นส่วนตัวนะ....ผมคิดว่า ตราบใด ที่บางคนมีอักขระสาป หรือ ที่โดนโอโร ฝากอักขระสาปไว้ โอโรก็จะไม่หายไปแน่นอนคับอิอิ
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

uchiha_itachi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
การที่อักขระของโอโรจิมารุยังอยู่ที่อังโกะ แสดงว่าโอโรจิมารุยังไม่ตาย เพียงถูกผนึกไว้ในดาบโทซึกะ ซาซึเกะคงรู้วิธีเข้าไปหาโอโรจิมารุ ผมไม่คิดว่าโทบิ คือ โอโรจิมารุ เลยครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
พวกที่มีอัขระคือพวกตัวก๊อปปี้ของจูโกะใช่ป่ะ เพราะมันเอาพลังของจูโกะมาทดลอง

แล้วกลายมาเปนอัขระ  แล้ว ไหงตอนนี้กลายมาเปนโอโรแฝงตัวเองเข้าไปในนั้นล่ะ  งงอ่ะ  - -

p@pangja

• *
ผมว่ามันแค่มองอักขระและพูดขึ้นมา โดยแทนสิ่งนั้นเป็นตัวตนของโอโรจิมารู ไม่น่าจะมีนัยยะอะไร

จริงๆอักขระเป็นวิชาที่โอโรจิสร้างจากพลังของจูโกะด้วยซ้ำ

magicmo

• *
 *haha* *haha*  โอโรมันคงยังอยู่ที่ไหนสักแห่ง

chainoi

• *
อยู่ที่ไหนคงไม่น่าสนใจเท่าไรห่อะ แต่ที่อยากรู้คือ เกะ จะให้โอโร ทำอะไรแล้วทำไม่มันถึงคิดว่า โอโรจะร่วมมือ มันจะให้โอโร ปลุกใครขึ้นมาเพื่อถามอะไรหรือป่าว หรือมันจะให้โอโรเข้ามาอยู่ในร่างอีกครั้งเพื่อเอาพลัง แต่ที่แน่ๆต้องมีข้อแลกเปลี่ยนที่น่าสนใจไม่งั้นไอโอโรไม่ยอมชัวร์

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา