หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โอโรจิอยู่ไหนตอนหน้าขอเดาจากมุมมองอีกแบบ  (อ่าน 21033 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คิดว่าตอนหน้า ซาซึเกะต้องไปหามาดาระ เพราะ ตอนจบของตอนล่าสุด มาดาระจับที่ต้นคอตัวเอง อาจเป็นไปได้ว่า โอโรจิอาจฝากอักขระไว้ที่ต้นคอมาดาระ แบบอังโก๊ะและเกะ โอโรอาจออกมาจากอักขระที่ต้นคอมาดาระแบบที่เคยออกมาจากร่างซาซึเกะก็เป็นได้
และมุมมองนักเขียน หัวหน้าใหญ่มี2ตัว ก็ต้องให้พระเอกกับรองพระเอก แยกกันไปปราบคนละตัว เกะปราบมาดาระ โตะปราบโทบิ ส่วนใหญ่กาตูนเป็นแบบนี้

เพราะงั้นโทบิยังเป็นปริศนาต่อไปในตอนหน้าและอีกหลายตอน *attack*
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
Re: โอโรจิอยู่ไหนตอนหน้าขอเดาจากมุมมองอีกแบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 15:54:04 »
ซาสึเกะจะเอามาดาระอยู่หรอ5คาเงะยังกระจายไปขนาดนั้น มันน่าจะนารูโตะสู้กับมาดาระนะส่วนซาสึเกะน่าจะสู้กับโทบิ

gedomazo

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
Re: โอโรจิอยู่ไหนตอนหน้าขอเดาจากมุมมองอีกแบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 16:02:05 »
คือ มาดาระหรือโทบิ มันก็โหดกันทั้งคู่แหละครับ
เผลอๆโทบิโหดกว่ามาดาระอีกน้า ^^

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 16:08:39 »
มาดาระ จับต้นคอ? มีตอนไหนครับเนี่ยไม่ยักจะเห็น *disappoint*

แต่เราว่าสุดท้ายแล้วอาจจะเป็น ทีม7กลับมารวมตัวกันสู้กับ มาดาระ และ โทบิ ก็เป็นได้ *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

แอบมาดู

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 16:35:06 »
อย่ามองเข้าม 5 คาเงะสิครับ มันยังยืนอยู่ตรงหน้า 5 คาเงะอยู่นะที่สำคัญ ซึนาดะได้จักระสมบูรณ์อีกครั้งแล้ว ไม่แน่อาจจะมีมวยซ้ำระหว่างหลานสาวสายเลือดโอคาเงะรุ่น 1 จัดการมาดาระอีกรอบก็ได้  จารย์ต้องให้ความสำคัญห้าเงะด้วยล่ะ

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 16:37:10 »
มาดาระ จับต้นคอ? มีตอนไหนครับเนี่ยไม่ยักจะเห็น *disappoint*

แต่เราว่าสุดท้ายแล้วอาจจะเป็น ทีม7กลับมารวมตัวกันสู้กับ มาดาระ และ โทบิ ก็เป็นได้ *great*

มาดาระ จับต้นคอ นะถูกแล้ว ภาพสุดท้ายอ่ะ ตอน 592 ลองย้อนไปดูใหม่นะ ท่าน sattkon
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

ผู้อยู่ถึงจุดสูงสุด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
10หางออกแน่ตอนหน้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 16:39:50 »
]ผมจะบอกให้แล้วกันตอนหน้า10หางออกโรงสังเกตที่โทบิคิดถึงน้ำเต๋ากับหางปลาหมึกซึ่งทั้ง2อย่างเป็นจักกระ9และ8หางซึ่งน้ำไปใช้ในการรวมร่างของสัตว์หางแต่ยังไม่สมบรูณแต่ก็เทพ
ส่วนโอโรจิมารูคนเขียนอาจเขียนคลายในแฮรรี่พอตเตอร์ก็ได้ก็(หอคาส)ส่วนโอโรจิมารูอักขระสามารถออกมาจากใครก็ได้ถ้าให้ผมเดามันต้องมีการหักมุมคือดามาระเห็นตอนจบตอนนี้จับคอ
จากการสังเกตแต่ที่รู้ๆ10หางออกแน่ *number1* *number1*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 17:01:47 »

มาดาระ จับต้นคอ นะถูกแล้ว ภาพสุดท้ายอ่ะ ตอน 592 ลองย้อนไปดูใหม่นะ ท่าน sattkon
อ๋อๆ เห็นละ  *glad* โหแค่นี้ก็เอามาเป็นประเด็น มันยื่เก็ก ไม่ใช่เหรอครับ *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

godrocker

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 18:15:20 »
พอจับใจความได้แล้วคับ โทบิเชิญ10หางมาได้แต่ไม่เป็นร่างสมบูรณ์ ได้สัตว์หาง1-7แล้วก็จิง หางที่8ไช้พลังส่วนหนึ่งจากหนวดปลาหมึก พลัง9หางก็ได้มาจาก2พี่น้องกินคาคุอะไรนี่ล่ะคับ  *attack* แล้วโตะจสุ้ยังไงหว่า.. *disappoint* คิดว่าเป้นอย่างนั้นนะคับ
โตะ+9หาง+โหมดเซ๊ยน *haha*ถึงจะเอาอยู่คับ  ปล. *disappoint*เดาเองทั้งสิ้น..

kyo

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 09:48:55 »

ขอบคุณครับคุณ ithestroe ที่ช่วยตอบ คือคุณ sattkon เค้าคอยโพสขัดกระทู้ผมประจำแหละ ตั้งแต่ผมตั้งกระทู้ครั้งแรกแล้ว จากนั้นก็จะคอยขัดตลอดแถบจะทุกกระทู้ ถึงแม้บางกระทู้ผมเดาถูกด้วยซ้ำ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันเพราะไร  ผมไม่ใช่น้ำ kham นะ T_T *-* ไม่เคยไปขัดหรือว่าใคร *-*
ไม่ต้องมาโพสต่อนะครับ ผมไม่ติดใจไรแค่สงสัย *-* *dead* ทำงานต่อละ

เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

chainoi

• *
Re: 10หางออกแน่ตอนหน้า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 10:20:24 »
]ผมจะบอกให้แล้วกันตอนหน้า10หางออกโรงสังเกตที่โทบิคิดถึงน้ำเต๋ากับหางปลาหมึกซึ่งทั้ง2อย่างเป็นจักกระ9และ8หางซึ่งน้ำไปใช้ในการรวมร่างของสัตว์หางแต่ยังไม่สมบรูณแต่ก็เทพ
ส่วนโอโรจิมารูคนเขียนอาจเขียนคลายในแฮรรี่พอตเตอร์ก็ได้ก็(หอคาส)ส่วนโอโรจิมารูอักขระสามารถออกมาจากใครก็ได้ถ้าให้ผมเดามันต้องมีการหักมุมคือดามาระเห็นตอนจบตอนนี้จับคอ
จากการสังเกตแต่ที่รู้ๆ10หางออกแน่ *number1* *number1*
สุดยอดจิงๆครับ นั่นแหละที่ชายน้อยกะลังคิดอยู่เลย อิอิอิ แต่เรื่องโอโร ชายน้อยว่ามันไม่สามารถไปโผล่ในตัวใครก็ตามที่มีอักขระได้หรอกมั้ง มันต้องออกมาจากที่ๆมันสิงห์อยู่ จากที่หนึ่ง ออกมาแล้วก็ไปสิงห์อีกที่หนึ่งต่ออะไรประมานนี้ เช่น มันสิงห์อยู่ในตัว เกะ อยู่ๆมันไม่สามารถไปโผล่อยู่ที่ มาดาระได้ มันต้องออกมาจากที่เก่าแล้วย้ายมาที่ใหม่ แต่ชายน้อย คิดไว้ว่าท้ายที่สุด พอจัดการมาดาระได้ อาจจะต้้อง เจอกับ โอโรต่อเลย ชายน้อยว่า ท้ายที่สุดมันน่าจะได้ร่าง มาดาระไปครอง แล้วก็อาจจะต่อเนื้อเรื่องไปได้อีก     ( อันนี้เดาเพื่อให้มีการ์ตูนได้อ่านต่อไปยังไม่อยากให้จบ อิอิอิ)

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 14:05:15 »
ท่าน kyo คิดมากไปป่าวคับ  บางทีคนเราอาจจะมองข้ามหรือจำไม่ได้จิงๆก้ได้นะ

อย่ามองว่าเค้าคอยขัดสิคับ  - -  ผมเองเวลาลืมหรืออะไรผมก้ถามเค้าตลอดล่ะ แต่ไม่ได้แอบแฝงอะไร

เราถามเพราะเราจำไม่ได้เฉยๆ  ^^

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 16:33:59 »
คิดว่าตอนหน้า ซาซึเกะต้องไปหามาดาระ เพราะ ตอนจบของตอนล่าสุด มาดาระจับที่ต้นคอตัวเอง อาจเป็นไปได้ว่า โอโรจิอาจฝากอักขระไว้ที่ต้นคอมาดาระ แบบอังโก๊ะและเกะ โอโรอาจออกมาจากอักขระที่ต้นคอมาดาระแบบที่เคยออกมาจากร่างซาซึเกะก็เป็นได้
และมุมมองนักเขียน หัวหน้าใหญ่มี2ตัว ก็ต้องให้พระเอกกับรองพระเอก แยกกันไปปราบคนละตัว เกะปราบมาดาระ โตะปราบโทบิ ส่วนใหญ่กาตูนเป็นแบบนี้

เพราะงั้นโทบิยังเป็นปริศนาต่อไปในตอนหน้าและอีกหลายตอน *attack*

ผมว่ามันจับคอ เพราะคอแห้งป่าว มันไม่ได้กินน้ำมาหลายปีตั้งแต่ตายไป *shock* *shock* *shock*
แต่ผมไม่คิดว่า มันจะไปหามาดาระนะ เกะคงไปหาโทบิมากกว่า มันน่ามีข้อมูลที่เกะอยากรู้มากกว่ามาดาระ

014410097

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 20:44:05 »
มดกันป่้าว *great* *great* *great* *great* *haha* *haha* *haha* *haha*

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 07 ก.ค. 2012 เวลา 10:51:38 »
ไม่อยากให้เกะไปหาโทบิเลย เดี๋ยวมันเจอโตะ มันจะกัดกันอีก
อยากให้มันช่วยกันมากกว่า อยากให้เกะ มันไปฆ่า ไอ้มะระ !!