หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระ น่าจะเป็นโอโรจิแฝงร่างอยู่  (อ่าน 26034 ครั้ง)

madaraza

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มาดาระ น่าจะเป็นโอโรจิแฝงร่างอยู่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 23:05:30 »
ไม่มีทางที่ มาดาระ จะถูกโอโรจิมารู ควบคุมหรือสิงอยู่
ขนาด ซาซึเกะ โอโรยังไม่มีปัญญา นับประสาอะไรกับระดับ มาดาระ

แย้งหน่อย   ซาซึเกะ นะโดน โอโร ฝาก อักขระสาปไว้แล้ว แต่ได้ อิทาจิ จึงหลุดพ้นจาก โอโร
ถ้าไม่มี อิทาจิ ช่วย ซาซึเกะ คง มี โอโร ฝังตัวไปจนวันตายอ่ะ
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

icedikza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาดาระ น่าจะเป็นโอโรจิแฝงร่างอยู่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 05 ก.ค. 2012 เวลา 23:58:38 »
ผมว่าน่าจะเป็นมิซึคาเกงะมากกว่านะิอ้างจากตอนที่404

HelloWeeN

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 00:17:21 »
ถ้าโทบิเป็นโอโรมันเอาร่างซาสึเกะได้สบายครับ ไม่มีเหตุผลที่ต้องกลัวคาบูโต๊ะด้วยแสดงตัวตอนที่คาบูโต๊ะเจอก็ได้

Obezaa

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 00:47:46 »
                         ต้องทำใจ ยังไงก็บังคับความคิดคนไม่ใด้ เหมือนตอนที่ถามว่า คนที่ อยู่ในโรงคาบูโตะคือใคร คน ก็ออกมาบอกว่ารุ่น 1 2 3 4 โดนผนึกไปแล้วมันก็ยังดัน ทุรัง ตอบว่าคนที่อยู่ในโรงคาบูโตะ คือ รุ่น 1234

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 00:58:01 »
ใจเย็นกันครับ จะตอบ ก็อย่าตามกระแส คิดวิเคราะห์ความคิดผู้เขียนบ้างนิดนึง

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 01:15:50 »
ผมคิดใว้แล้วแหละ ว่า คนอย่างโอโรชืมารุ จะตายง่ายอะไรขนาดนั้น

ถ้ามันไม่คืนชีพมา โดยการกลืนร่างคาบูโตะ ก็คงมา ปรากฎตัว ใหม่ ในแบบอื่นแน่นอน

1 คำพีนั้นมันอาจจะเป็นบันทึกการทดลองหรือ แผนต่างๆของโอโรชิมารุ เนื้อเรื่องมาแบบนี้แล้ว โอโรชิมารุ จะเป็นโทบิก็ไม่แปลก หรือจะอยู่ในร่างของมาดาระก็ไม่แปลก

2.หรือมันอาจจะเป็นเซตซึดำก้ได้ อย่าลืมกันสิ ว่ามันยังอยู่

แต่ผมคิดแหวกแนวนะ โอโรชิมารุ มันอาจจะเป็น เซตซึดำ เพราะมันชอบ หักมุม คนเขียนชอบ เซอร์ไพร์ ชอบมีอะไรๆที่คนอ่านคิดไม่ถึง

sandman0075

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 10:53:48 »
ไม่มีทางที่ มาดาระ จะถูกโอโรจิมารู ควบคุมหรือสิงอยู่
ขนาด ซาซึเกะ โอโรยังไม่มีปัญญา นับประสาอะไรกับระดับ มาดาระ

แย้งหน่อย   ซาซึเกะ นะโดน โอโร ฝาก อักขระสาปไว้แล้ว แต่ได้ อิทาจิ จึงหลุดพ้นจาก โอโร
ถ้าไม่มี อิทาจิ ช่วย ซาซึเกะ คง มี โอโร ฝังตัวไปจนวันตายอ่ะ

โอโร อยู่ใน ซาซึเกะ แต่ทำไรได้ป่าวคับ
คือที่ผมสื่อ คือ โอโร น่ะไม่มีปัญญาที่จะควบคุม มาดาระ ได้หรอก
ขนาดตอน ซาสึเกะ มีแค่เนตรวงแหวน โอโร ยังไม่มีปัญญาควบคุมเลย เว้นแต่ ซาซึเกะ จะยอมอย่างเช่น ตอนสู้กับอิทาจิ
เก่งขนาด มาดาระ โอโรน่ะไม่มีปัญญาหรอกคับ

madaraza

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 11:19:04 »

โอโร อยู่ใน ซาซึเกะ แต่ทำไรได้ป่าวคับ
คือที่ผมสื่อ คือ โอโร น่ะไม่มีปัญญาที่จะควบคุม มาดาระ ได้หรอก
ขนาดตอน ซาสึเกะ มีแค่เนตรวงแหวน โอโร ยังไม่มีปัญญาควบคุมเลย เว้นแต่ ซาซึเกะ จะยอมอย่างเช่น ตอนสู้กับอิทาจิ
เก่งขนาด มาดาระ โอโรน่ะไม่มีปัญญาหรอกคับ
ผมหมายถึง...ถึงทำอะไรซาซึเกะ ไม่ได้ก็จริง ที่โอโรฝากอักขระสาปไว้ ก็เพื่อ รอให้ จักระ ของซาซึ้เกะหมด และฝืน รีดเร้น จักกระออกมา พอเกะ ไม่มีจักกระเหลือ
จึงทำให้จักกระของ โอโร หรือ อักขระสาปนั้น ดันออกมา ในมือ จักกระโอโรออกมา โอโรก็จะออกมาด้วย ประมาณนี้
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 12:53:47 »
คือเขาจะคิดว่าใคร คือ โทบิ มันก้อเรื่องของเขานะครับ ไม่จำเปนต้้องบอกให้เขาเลิกคิดหรอก เขามีสิทธิ์ที่จะคิด
เว้นเสียแต่ว่า คุณรู้ว่าโทบิมันเปนใคร
แน่ละล่ะร้อยทั้งร้อยคุณก้อไม่รู้ ฉะนั้นก้อไม่มีสิทธิ์ที่จะบอกว่าสิ่งที่คนอื่นคิดน่ะมันผิด *haha* *haha* *haha*

คุณอย่าชวนผมป่วนไ้ด้ไม  แล้วผมบอกที่ไหนอะถ้าไม่เลิกคิดจะผิด ผมแค่บอกว่าเลิกคิดไปเหอะจะเลิกไม่เลิกมันก็เรื่องของคุณ เบื่อวะคนแบบนี้
และคนที่มีรูปกาอาระอะ ที่โอโรไม่บอก คาบูโตคะอะผมไๆม่ว่า แต่มาดาระมันไม่รู้จักคาบูโตะนี่สิผมว่า

หวัดดีครับน้ำกาม ลูกคนตุ๊ดของเซียนแต๋ว

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 13:49:01 »
โอโรจิมารุกับมาดาระหรา ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกันนะครับ  *dontknow*

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 13:58:40 »
สามนินจาแห่ง Sritown ไม่เคยทำให้แฟนๆนารูโตะผิดหวังจริงๆ  *attack*
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

nakin

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 14:04:53 »
คือเขาจะคิดว่าใคร คือ โทบิ มันก้อเรื่องของเขานะครับ ไม่จำเปนต้้องบอกให้เขาเลิกคิดหรอก เขามีสิทธิ์ที่จะคิด
เว้นเสียแต่ว่า คุณรู้ว่าโทบิมันเปนใคร
แน่ละล่ะร้อยทั้งร้อยคุณก้อไม่รู้ ฉะนั้นก้อไม่มีสิทธิ์ที่จะบอกว่าสิ่งที่คนอื่นคิดน่ะมันผิด *haha* *haha* *haha*

คุณอย่าชวนผมป่วนไ้ด้ไม  แล้วผมบอกที่ไหนอะถ้าไม่เลิกคิดจะผิด ผมแค่บอกว่าเลิกคิดไปเหอะจะเลิกไม่เลิกมันก็เรื่องของคุณ เบื่อวะคนแบบนี้
ผมก้อเบื่อมุงคร๊าฟ คนเราถ้าจะวิจารณ์คนอื่น ก้อต้องเปิดใจให้คนอื่นวิจารณ์ตัวเราเองในมุมกลับบ้าง
ไม่งั้นมันจะเรียกว่า แลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ไงครับ จะมีบอร์ดไว้ทะมัย เอาไว้ด่ากันรึ *disappoint* *disappoint* *disappoint*

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 17:59:20 »
มุงอยู่ไหนเหรอครับ nakin
  ดูดิ ทำเป็นนักเลงไปทั่ว ไม่รุเพื่อนๆได้ดูข่าวเกี่ยวกับ น้อง ตุ้ดตู่ namkham กันรึยัง
http://news.mthai.com/general-news/175172.html 
น่าเห็นใจจิงๆนะ จากใจของชายน้อย เป็นกำลังใจให้นะครับ

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:10:34 »

อ่าว โดน จองเวร แล้วว *shock* เผ่นกันเถิด  *unbear*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 06 ก.ค. 2012 เวลา 18:28:09 »

อ่าว โดน จองเวร แล้วว *shock* เผ่นกันเถิด  *unbear*
สงสัยจะยาก เศร้าใจ กระทู้การ์ตูนกลายเป็นกระทู้ อาฆาตไปซะแล้ว   *disappoint* *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ